ใครเคยทานยาบำรุงเลือดบ้าง ขอถามนิดนึงจ้า

1 20
ทราบมาว่ามีหลายแบบ อยากทราบว่าที่เพื่อนๆเคยทานมีลักษณะเม็ดเป็นแบบไหน เม็ดสีอะไร ทานแล้วมีผลยังไงบ้างคะ

พอดีเราซื้อมาจากร้านขายยาแต่คนขายที่อยู่หน้าร้าน ณ ตอนนั้นท่าทางไม่ใช่เภสัชกร เราเข้าไปบอกเค้าว่าขอซื้อยาบำรุงเลือด 30 เม็ดพร้อมกับเอาตัวอย่างที่เราเคยทานให้ลุงแกดูเป็นเม็ดเคลือบสีดำกลมแบน แกก็หยิบยาเม็ดเคลือบสีดำเม็ดกลมแบนเหมือนกันแต่เส้นผ่านศูนย์กลางเกือบ 1cm ซึ่งมันใหญ่กว่าที่เราเคยทานอย่างเห็นได้ชัด เราก็เริ่มไม่แน่ใจก็ถามย้ำไปว่า "นี่ยาบำรุงเลือดใช่มั้ยคะ" แกก็บอก.."บำรุง....บำรุงหมดเลย" เราก็งงสิ คือเราอยากเน้นบำรุงเลือดอ่ะ ตกลงมันบำรุงอะไรหว่า - -a

ไม่รู้จะถามใคร เลยแวะมาถามเพื่อนจีบันจ้า

naughtyz

naughtyz

FULL PROFILE