รีวิวหลังจากถอดเหล็กดัดฟันค่า^^ + อัพเดทหน้าที่ผ่านการทำเลเซอร์รักษากระล่าสุด ;))

สวัสดีสาวๆจีบันค่ะ

บอกตามตรงหลังๆไม่ค่อยได้เข้ามาเลยแฮะ
แต่วันนี้นึกๆได้ว่ายังไม่ได้รีวิวหลังจากถอดเหล็กดัดฟันให้ยลเลยค่ะ
คนที่เข้ามาอ่านทีหลัง อาจจะคิดว่า ก็แค่ถอดเหล็กดัดฟันตามปกติ แต่ถ้าคนที่เคยชมรีวิวตอนดัดจะรู้ว่าเป็นการดัดฟันแบบยิ่งยวดรวดเร็วแต่แอบทรมาณ เห่อๆ
ใครยังไม่อ่าน ไปอ่านได้จ้า ที่
http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=54112

จากที่แพลนไว้ว่าจะใช้เวลาไม่ถึงปี สรุปว่าไม่ทันค่ะ...ใช้เวลาทั้งหมด 1 ปีกะอีก 3 เดือน แต่คุณหมอก็ทำตามสัญญาคือ ทำให้ฟรีหลังจากพ้นปีนึงค่ะ^^ สาเหตที่ใช้เวลานานมากกว่าปีนึง ก็เพราะว่าฟันเคลื่อนเร็วเกินไป ทำให้ฟันข้างล่างเข้าไปเยอะ เราเลยต้องดัด(โดยใช้การดัดแบบปกติ ซึ่งใช้เวลา)ให้มันกลับออกมาอ่ะค่ะ

เพิ่งถอดเหล็กไปเมื่อกลางเดือนมิถุนา
ปล.พยายามหารูป before เดี่ยวๆที่มันเห็นชัดๆในมุมเดียวกันแต่ไม่มีค่ะ เลยต้องหนีบเพื่อนมาด้วย ;P

ไม่รู้ว่าสาวๆว่าดูเปลี่ยนไป ดีขึ้นมั๊ย แต่สำหรับจขกท. ค่อนข้างพอใจนะ ;))

และข้างล่าง คือหน้าอัพเดทล่าสุดหลังจากทำเลเซอร์รักษากระค่ะ^^
(จากกระทู้เก่า =>
http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=57232)

ซึ่งก็ทำมานานแล้วค่ะ แต่อัพเดทให้ดูว่า กระก็ยังไม่ขึ้นนะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น หลังจากผ่านการทำเลเซอร์ จขกท.ก็พยายามดูแลหน้าอย่างดี คือเลี่ยงแดด บวกกับยังไปหาหมอบ้างเพื่อทำ treatment หน้าใส รึเลเซอร์ upl หน้าใสอะไรไปค่ะ (แต่ไม่จริงจัง แบบว่ามีเงินก็ไปทำ ประมาณนั้น แห่ะๆ) ซึ่งมันช่วยเกลี่ยผิวให้สม่ำเสมอขึ้นเรื่อยๆค่ะ (จากกระทู้แรก จะเห็นว่าหลังจากทำจะยังเห็นเป็นรอยเลเซอร์บางๆอยู่บ้าง)..ก็ถือว่าพอใจเช่นกันค่ะ ^^

ปล. รูป before คือนานมากกกกก ประมาณ 10  ปีที่แล้ว ทาแป้ง+ปัดบรัชออนบางๆ จะเห็นว่ายังเห็นรอยกระที่โหนกแก้มสองข้าง ส่วนรูป after คือเพิ่งถ่าย ไม่ได้ทาครีมแต่งหน้าอะไรเลยค่ะ รอย 2-3 จุดแถวๆคางนั่นคือรอยสิวนะ - -"

ปล.2 ตรงภาพ before เขียนไว้ว่า fuck'n before ต้องขออภัยในคำไม่สุภาพ แบบว่า crop มาจาก facebook ส่วนตัวค่ะ ;P

Love Love Jeban

ใสขึ้นเลยจ้า

หน้าเรียวขึ้นนะคะ เหมือนจะดูเด็กกว่าก่อนทำอีกค่ะ

ฟันก็ดูดีขึ้นมากๆ มั่นใจได้เลย สวยค่ะ

เราอยากจะถอดแย่แล้ว เกือบ 2 ปีแล้ว

ฟันยังไม่เข้าที่เลย (ฟันล้ม เพราะถอนแล้วไม่ใส่ฟัน ห่างกระจายเลย)

เป็นร้อนในบ่อยจนชินละ

เห็นคุณ จขกท.ถอดแล้ว น่ารักงี้ก็ได้แต่หวังว่าจะสวยอย่างคุณค่ะ อิ อิ

โห..เปลียนไปมากเลยคับ
...หน้านี้เรียวได้รูปมากขึ้นเลยคับ.
เดียวไปจัดมั่งละ...

สวยยยย > < 
ก่อนที่พี่เจ้าของกระทู้จะัดัดรอบสองส้มก็ว่าสวยแล้ว
ตอนนี้สวยกว่าเดิมอีกอ่า ~ 

ตอนแรกก็ไม่แน่ใจว่าใช่พี่ที่เบลเคยทักว่าตอนใส่เหล็กดูปากงุ้มๆรึเปล่า   จนต้องรีบคลิกไปดูกระทู้เก่า

เพราะออกมาถูกใจ  ขอปลื้มด้วยคนค่ะ (ทำยังกะจัดฟันซะเองแน่ะ)

ปล.หน้าเรียวเด้ง ดึ๋ง ดีจังเลยค่ะ  ^_______________^

สวย ใส ขึ้นมากๆ ค่ะ แต่เดิมก็สวยอยู่แล้วน้า กลับไปดูกระทู้จี้กระเดิม เกิดกิเลสอยากจี้มากๆๆๆ ไว้จะถามทีหลังนะคะ

เดี๋ยวนี้ไม่เห็นมากเช็คเลยนะคะ คิดถึงๆๆๆ ^^

หน้าเรียว ขึ้นมากค่ะ เพิ่งถอดเหมือนกันค่ะ ถอดได้ 6 เดือนแล้วค่ะ สบายปากมากมายค่ะ
สวยขึ้นจริงๆด้วยฟันเข้าที่สวยจังค่ะอยากทำเหมือนกันกำลังดูๆอยู่ว่าแต่เจ้าของกระทู้ทำที่คลินิกไหนคะอยากฟันเข้าที่เร็วๆแบบนี้บ้างจังว่าแต่แพงไหมคะ( ไม่รู้จะผิดกฎหรือเปล่าเนอะ)

มาทักทายกันอีกครั้งค่ะ
น่ารักๆๆ เหมือนเดิมเลย
สบายแล้วนะคะไม่ต้องใส่เหล็กแล้ว เอ..แต่ว่าต้องใส่รีเทนเนอร์ด้วยมั้ยคะ
ส่วนตัว คุณหมอบอกสิ้นปีเอาออกได้แล้วค่ะ นานแสนนานเหลือเกิน
อยากสวยต้องทนได้นะคะ..อิอิ

ว้าวๆๆหน้าเปลี่ยนไปเลยค่ะ เรียวขึ้นเยอะเลย
เจ๊ดาว ตัวจริง สวยค๊า CF ฮ่าๆๆ เลี้ยงข้าว น้องด้วยนะเจ๊ ก๊ากๆๆ
 สวยขึ้น โช๊ะเด๊ะ  
น้องเบล: ใช่แล้นนน คนเดียวกัน ก็ที่น้องบอกว่ามันงุ้มอ่ะ จริงค่ะ เลยต้องเสียเวลาดัดมันกลับออกมาอ่ะ

benjama: จขกท.อยู่หาดใหญ่ ทำที่หาดใหญ่ค่ะ ^^

คุณผึ้ง: ถ้าอยู่หาดใหญ่ ไม่ค่อยได้เช็คง่า เพราะไม่ได้แต่งตัวไปไหนเลย ไม่ได้ขึ้นกท.นาน (ตั้งแต่มีม๊อบน่ะแหล่ะ เผาระเนระนาดแถวบ้านพอดี๊ ฮ่าๆๆ)

ก้อย: ถูกใจเจ๊ เด๋วเลี้ยงโค้กหนึ่งขวด อิอิ

และ ขอบคุณทุกคอมเม้นต์เลยค่า^^
ปลาก็จัดฟันเหมือนกันค่ะ แต่ไม่แลดูทรหดเหมือน จขกท หน้าเรียวเลยค่ะ อิอิ
หน้าเรียว ใส ดูดีขึ้นเยอะเลยค่ะ แต่ก่อนทำก็น่ารักอยุ่แล้วนะคะ  จัดมาแล้วหน้ายิ่งได้รูป สวยเลยค่ะ
เฟิสกำลังจัดเหมือนกันค่ะ ขอให้ออกมาสวยงี้มั่งละกันนะคะ 555+  : ))
 สวย ใส ค่ะเพื่อน 

ดีจังเลยค่ะ น่าจะมาอ่านก่อน ตอนนี้ดัดฟันแล้ว เลือกจัดแบบดาม่อน เพราะคิดว่าแบบนี้เร็วสุด แต่จัดมารจะครบปีแล้วคะ ยังไม่เข้าเลย ขอบคุณมากๆนะคะที่มาแชร์ เห็นแล้วอยากเปลี่ยนหมอเลยค่ะ
 ลืมบอกไปว่า สวยขึ้น หน้าเด็กลง และหน้าเรียวขึ้นด้วยนะคะ เสียดายจังน่าจะได้อ่านก่อน
พี่คะ รบกวนถามเรื่องจัดฟันหน่อยคะ คือตอนนี้ พลอยจัดฟันมาได้2ปีเเล้ว เจอปัญหาคล้ายๆพี่ คือฟันล่างงุ้มเข้าเยอะมากๆ ส่วนฟันบนก็ไม่น้อยหน้ากัน เเต่งุ้มน้อยกว่าฟันล่าง เลยกลายเป็น ฟันบนสบฟันล่างเยอะมากๆ มองในกระจกก็รับไม่ได้ เพราะฟันมันงุ้มมากคะ ถามคุณหมอเเล้ว เเกบอกว่าไม่สามารถเเก้ไขได้ พลอยอยากเห็นฟันพี่ชัดๆคะ เพ่ือว่าพลอยจะได้มีทางเเก้ไขคะไม่ทราบว่าหมอพี่เค้าเเก้ไขฟันงุ้มให้พี่ยังงัยคะ รบกวนด้วยนะคะ
พี่คะขอปรึกษาหน่อยนะคะ พี่จัดฟันที่ไหนคะ?
อ้อ พี่ทำที่หาดใหญ่ อยากทร่บว่าพี่ทำมากี่บาทคะ ทั้งหมด้ลย

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น