ครีมกันแดด IQQU (อิคคุ) ใช้ดีไหมคะ?

0 9

พอดีวันนี้พาคุณแม่ไปทำคิ้วที่ร้าน Era Belle ที่ Esplanade มาค่ะ
บังเอิญไปเจอครีมกันแดดยี่ห้อ IQQU แล้วก็พวกแปรงต่างๆของยี่ห้อนี้ วางอยู่บนเค้าเตอร์ในร้าน
เราก็เอ๊ะ !!! นี่มันครีมกันแดดที่เห็นในเว็บ Youtube ของ Michelle Phan นี่หน่า...
ก็เลยถามๆพนักงานในร้านค่ะ

เรา : ที่ร้านขายครีมกันแดด IQQU ด้วยเหรอคะ

พนักงาน : ค่ะ เจ้าของมาฝากวางขายค่ะ แต่ปกติคนจะสั่งผ่านทางเว็บนะคะ ไม่มีเค้าเตอร์ มีแต่ที่นี่ล่ะค่ะที่ซื้อตรงได้เลย
ราคาที่ร้านจะถูกกว่าในเว็บนะคะ เพราะไม่รวมค่าขนส่ง

เรา : ตกลงครีมนี้เป็นของประเทศไหนคะ (ด้วยความไม่รู้จริงๆ เพราะไม่เห็นเค้าเตอร์ตามห้างสรรพสินค้าเลย เห็นแต่คนโพสตามเว็บ)
พร้อมกับหยิบหลอดมาพลิกดูด้านหลัง แล้วก็ตกใจ เพราะเห็นเขียนว่า "Made in Thailand"
เรา : อ้าว ครีมนี้ผลิตในไทยเหรอคะ แล้วแบรนด์คนไทยเหรอคะ นึกว่าของอเมริกา

พนักงาน : ส่วนผสมนำเข้าจากต่างประเทศ แต่ผลิตในไทยค่ะ

เราก็อึ้งๆ ปนงงๆ ว่า Era Belle กับข้องยังไงกับ IQQU  จนลืมถามราคาที่ร้านมาเลยค่ะ - -"

ปกติเคยอ่าน review IQQU ผ่านๆของหลายๆคนมาแล้วอยากซื้อมาลองบ้าง แต่ด้วยความที่ต้องซื้อทางเว็บ
ก็เลยยังไม่ได้สั่งซื้อจริงๆจังๆซักที เผอิญมาเจอ IQQU วางขายในร้าน Era Belle ...ดีใจมากเลย ^_^
แต่ขอมาโพสถามในนี้ก่อนสำหรับคนที่เคยลองใช้แล้ว เป็นยังไงบ้างคะ ใช้ดีหรือเปล่า มีใครเคยแพ้บ้างมั้ยคะ??

CrystalDoll

CrystalDoll

ขอบคุณเว็บ Jeban และเพื่อนๆที่ร่วมแชร์เทคนิคการแต่งหน้าและข้อมูลเครื่องสำอางค่า *-*

FULL PROFILE