เพื่อนๆมีแชมพูเปลี่ยนสีผมโลแลนตัวใหม่ค่ะ+สอบถาม

เพื่อนๆ คนไหนเคยใช้บ้างค่ะ อยากทราบว่า สีจะติดผมนานหรือเปล่า
ถ้านาน จะได้ใช้ตลอด เพราะมันสะดวกมากค่ะ สระผม แล้วสีติด
อีกอย่าง ส่วนผสมจากธรรมชาติเยอะมาก ไม่ทำให้ผมเสีย ไม่มีแอมโมเนีย

ราคาก็ 69 บาท สอยมากล่องนึงให้แม่ย้อม ยังไม่ได้ลองเลยจ้าา

เข้ามารอฟังอีกคนค่ะ

เราใช้อีกยี่ห้อสีน้ำตาลประกายทองอะคะ แรกๆจะดำมาก แต่พอสักอาทิตย์หนึ่งผ่านไปสีจะเริ่มอ่อนลง ตอนนี้ก็ประมาณเดือนกว่าๆแล้วก็ถือว่าน่าพอใจนะคะ ผมไม่เสียด้วย ก่อนหน้านี้ทำสี beige มาอะคะ
 ราคาน่าลองมากเลยค่ะ
อยากลองเหมือนกันค่ะ
จะมารอฟังผู้ที่เคยใช้ด้วยคนน้า
ไปเดินโลตัสมาอ่ะค่ะ เลยสะดุดตา ของใหม่
มีอีกยี่ห้อนึงด้วยนะค่ะที่มีสี น้ำตาลทอง บลอนประกายม่วง

ส่วนยี่ห้อนี้เห็นวางขายสองสีเองค่ะ  น้ำตาลเข้มกับดำ
น่าสนจังเลยยยย :D
น่าสนใจมากค่ะ : p

ราคาไม่แพงด้วย
จะรอฟังความเห็นของผู้ที่เคยใช้นะค่ะ
มารอด้วยคน
จากที่ได้ทดลองกับผมแม่นะค่ะ

ผมหงอกไม่มีเลยค่ะ ติดดีมาก
น่าจะทนนะค่ะ ข้อนี้ไม่ทราบเพราะเพิ่งลองเมื่อเช้าค่ะ
คิดว่าจะอุดหนุนต่อไป เพราะ ผมไม่เสียเลยค่ะ แม่บอกว่า
ไม่แห้งเลย จากที่ใช้ๆมา มันจะแห้งนิดๆ

แต่นี่ส่วนประกอบ ธรรมชาติล้วนๆเลยค่ะ
ในกล่องมี ขวดข้างในเขียนว่า milk ไม่ทราบคือตัวอะไรนะค่ะ
มันจะมีซองที่ต้องการเปลี่ยนสีให้ผสมกับขวด milk นี่อ่ะค่ะ

แล้วก็แถม ทรีทเม้น โลแลนซองเขียว กับถุงมือ
คุ้มมากนะค่ะ ราคานี้ ^^ ทำเองง่ายด้วย  แต่เสียดายสีน้อยไปหน่อย

มีดำ กับน้ำตาล  แล้วก็อีกยี่ห้อ หลินก็จำไม่ได้ค่ะว่ายี่ห้ออะไร

มีน้ำตาลทอง บลอนประกายม่วง น้ำตาลเข้ม แต่มันมีไฮโดรเย่นอ่ะค่ะ
คิดว่าตัวนี้ดีกว่า แต่คงอีกสักพักน่าจะมีสีเพิ่มนะค่ะ อิอิ
 อีกตัวนึงจะเป็นขงยี่ห้อ ดีแคช ค่ะ ซื้อมาแล้วเหมือนกัน แต่ยังไม่กล้าลอง พอดีย้อมผมดำมา4เดือนแล้ว อยากลองเปลี่ยนเป็นสีน้ำตาลบ้าง แต่ไม่อยากให้ผมเสีย
ตอบความเห็นบนนะจ้ะ
ที่เห็นมันตัว Pนำหน้าอ่ะค่ะ
เป็นแบบซอง  เห็นขายดีมาก
หมดกล่องเลยอดมาลอง

น่าซื้อให้แม่ใช้จัง

ส่วนตัวเป็นคนใช้ lo-lane  Z-cool อ่ะค่ะ

สีติดค่ะ ปิดหงอกด้วย ราคาย่อมเยาว์  ปลื้มมากๆๆๆๆๆๆๆ

สีดีจริงๆๆๆ  สีแจ่มๆๆๆเยอะมาก  คอนเฟริม์!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

แล้ว สีมันจะเท่ากันมั้ยอ่ะคะะ ?   แล้วถ้าผ่านไปเปลี่ยน shampoo มันจะกลับมาดำเหมือนเดิมไหมม ?
อยากลองมากๆ 555
เหมือนว่าตัวนี้จะเหมาะใช้ปิดผมขาวหรือเปล่านะ เพราะว่าแม่เราใช้อยู่ก็บอกว่าดีนะคือใช้ครั้งแรกสีก็ออกเหมือนย้อมเลยค่ะ แต่ถ้าคนผมปกติก็อาจจะใช้ได้ ก็ลองดูนะค่ะ ราคาก็น่าคบหาด้วยค่ะ
เด่วไปลองดูนะคะ ว่าแต่สงสัยว่า ถ้าผมดำๆๆ ใช้ๆไปจะเปลี่ยนสีรึป่าว ((ตอบด้วยนะคะ))
ถ้าไม่เคยย้อมหรือผมดำ น่าจะลองย้อมน้ำยาทั่วไปดูก่อนนะค่ะ
ตัวนี้สีมันเข้มอ่ะค่ะ
ดิฉันใช้เองค่ะ
พอใช้แล้ว รู้สึกดีกว่ายี่ห้ออื่นที่เคยใช้ค่ะ แต่ต้องใช้ 2 กล่องถึงจะพอ แต่ก็ยังคุ้ม ติดดีค่ะ อยากแนะนำให้คนที่ต้องการทำสีผมค่ะ
อยากใช้มากค่ะ แบบแชมพูเนี่ย เพราะปลอดภัยกว่าแบบ สารเคมี มันทำลายผมอ่ะ กลัวผมเสีย เพราะผมเราก็ดีอยู่แล้วด้วยยยย แต่อยากเปลี่ยนตัวเองดู อิอิ

อิอิ

น่าลองมากๆค่ะ ขอบคุณคุณหลินปิงที่ช่วยแชร์นะคะ เสียดายมีแค่ 2 สี ถ้าอยากได้สีน้ำตาลประกายแดงแบบวัยรุ่นขึ้นมาหน่อย เราแนะนำแชมพูเปลี่ยนสีผมของภูมิพฤษานะคะ ใช้ง่ายอยู่เหมือนกัน ผมไม่แห้งเลยด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น