ทำผมสีไหนช่วยให้หน้าดูสว่างขึ้นคะ

เกิดมายังไม่เคยทำสีผมเลยค่ะ  ตอนนี้อยากลองทำดูมั้ง  คือเป็นคนผิวขาวเหลืองอ่ะค่ะ
แต่ไม่รู้จะทำสีไหนดีที่ทำหน้าดูสว่างขึ้น  และยี่ห้ออะไรที่ไม่ทำให้ผมเสีย
รบกวนเพื่อนๆ ที่เคยทำช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วยค่ะ

หลังเค้าเคยทำสีน้ำตาลอ่อนๆมาแล้ว สีแดง มะฮอกกานีแล้ว สีคาราเมลแล้ว สุดท้ายเค้าคิดว่าสีดำนี่แหละสว่างสุด เค้าไม่แน่ใจว่ามันแล้วแต่คนด้วยรึป่าวอ่ะ ^^ สรุปเราช่วยไรไม่ได้เรยยย โทดค่ะ
ผมแดงค่ะ

ขาวเหลืองเหมือนกันค่ะทำแดงของz-coolขึ้นมาก

เพื่อนทักขาวขึ้นอีก เด่นมากมาย

เชียร์โทนแดงจ่ะ
ทำอยู่

ออกมาเริ่ดมากกกก^^

เราทำสีออกประมาณบลอนด์ทองเขียวอ่ะ มีแต่คนบอกว่าสวย(สีนะ 555)

ตอนแรกก็นึกว่าจะดับซะแล้ว

เพราะเราคิดว่าเราสีผิวออกไปทางเหลืองอ่ะ

เราทำสีบรอนด์ทองเลยค่า ชอบมากๆ ถ้าชอบสีสว่างๆก้อแนะนำเลยนะคะ เราใช้PALTY ตัวBLEACH SPARKLING BLOND อ่าค่ะ มีแต่คนทักว่าสีสวย ^^ ตั้งแต่ทำสีมาเยอะมาก ชอบสีนี้ที่สุดเลย

เราทำสีน้ำตาลอ่อนจ้า

สีมะฮอกกานีจ้า

เราทำสีเราทำสีบรอนด์แดง 2 +สีมะฮอกกานี 1= 3รอบ
ติดยากมาก ย้อมแล้วก็หลุดออก ไม่ถึงเดือน แต่เราไม่ได้กัดสีนะ
เพื่อนๆที่ทำงานบอกว่าหน้าสว่าง ขาวเด่น  ผมเหมือนวิกผมเลย สีสวย
ส่วนตัว เราชอบเพราะคนส่วนน้อยที่ทำสีนี้ ไม่ซ้ำกับคนอื่นๆ ในที่ทำงานเลย

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น