โลชั่นทาผิว สุดนุ่ม

หลังจากตามเก็บข้อมูลเกี่ยวกับโลชั่นบำรุงผิวที่จีบันนานมากกกก ลองมาก็หลายตัวแล้วค่ะ สุดท้ายมาประทับใจที่ Hirusoft เลยขอมารีวิวแบ่งปันเพื่อนๆ ซะหน่อยค่ะ เราใช้สูตร Dry and Itchy นะคะ

คือเราเป็นคนที่ชอบอาบน้ำอุ่น แล้วอยู่ในห้องแอร์เกือบตลอดทำให้ผิวแห้งลอกเป็นขุย บ้างคันมากๆ อ่ะ แบบว่ามันยุบๆ ยิบๆ ทาโลชั่นส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยอยู่แบบหายคันแป๊บเดียวก็คันอีกละ หรือไม่บางตัวมันก็จะเหนอะหนะ ทาแล้วตัวมันๆ อ่ะค่ะ พอดีมาหาข้อมูลที่ Jeban ไปเจอกระทู้ของคุณดอกไม้ทะเลทรายค่ะ เห็นเขาซื้อ Hirusoft มาใช้ เลยสนใจลองไปซื้อมาดูบ้าง 

ผลที่ได้จากการใช้ Hirusoft 
- รู้สึกว่าผิวนุ่มขึ้นนะคะ และที่สำคัญอยู่ได้นานด้วยไม่ต้องทาซ้ำบ่อยๆ อ่ะ
- กลิ่นหอม ชอบอ่ะ ส่วนใหญ่โลชั่นจะไม่ค่อยมีกลิ่น หรือมีก็ไม่ค่อยหอม แต่ตัวนี้หอมนะ แต่ไม่ได้กลิ่นแรงมากมาย หอมอ่อนๆ
- ขวดปั๊มใช้ง่ายดี ถ้าไซต์เล็กดูใช้ลำบากหน่อย (อันนี้ก็เหมือนแบรนด์อื่นๆ ไม่ได้โดดเด่นอะไร)

สรุปเต็ม 10 เราให้ 9 นะ หักไป 1 ตรงราคาแพงไปนิด แต่ดูส่วนผสมก็คุ้มอ่ะค่ะ มันมีส่วนผสมช่วยลดพวกรอยแผลเป็นด้วย ตระกูลเดียวกับพวกฮีรูสการ์ ฮีรูดรอยด์ เค้าแหละค่ะ แต่เรางบน้อยอ่ะเลยขอหัก ^^

หวังว่าจะมีประโยชน์กับเพื่อนๆ คนอื่นบ้างนะคะ
น่าใช้ค่ะ

ซื้อที่ไหนคะ ราคาเท่าไหร่ =w=
น่าสนใจมากเลยจ้า ขอถามราคาด้วยอีกคน
ซื้อร้านขายยาแถวบ้าน ราคา 395 บาทค่ะ ^^ 
แต่ใช้ดีจริงๆ นะ แบบว่าเราไปคลานเข่าบนเสื่อมาแล้วมันเป็นรอยดำนิดนึงอ่ะ ใช้ทาไปไม่เท่าไหร่มันก็หายนะ ไม่รู้ว่าเพราะเราขยันขัดออกด้วยรึเปล่านะ แต่ชอบมากๆๆๆๆ ^^
น่าใช้จังเลยยยยย เรามีแผลเป็นด้วย น่าใช้ๆ
สนใจตัวนี้มาตั้งนานแล้วแต่ยังไม่ได้ลองใช้เลย
ผิวเราแห้งและที่สำคัญผิวลายง่ะ....แบบว่าน้ำเหลืองไม่ดีอ่ะแผลเยอะ
จขทก.ว่าจะช่วยได้มั๊ยเอ่ย
 มีขวดเล็กกว่านี่ซักหน่อยไม๊คะ 

เห็นแล้วกลืนน้ำลาย 

แบบว่าอยากได้เหมือนกัน

T_T
 คุณ OJญิJ_Nuk เราเห็นว่ามีขวดเล็กอยู่นะคะ ราคาถ้าจำไม่ผิดน่าจะประมาณ 200

คุณ noniena เราว่าช่วยได้นะ เพราะส่วนผสมมันเหมือน Hiruscar ที่ช่วยลดรอยแผลเป็นเลยอ่ะ แต่มันเพิ่มตัว Aqua 24 มาช่วยในเรื่องลดการระเหยของน้ำในผิวขึ้นมาอีกตัวนึง คงเป็นเพราะตัวนี้แหละที่ทำให้เรารู้สึกว่าไม่ต้องทาบ่อยๆ มันอยู่ได้ทั้งวันจริงๆ นะ ^^

เคยใช้อยู่ แต่กลิ่นมันไม่โสภาเอาเสียเลยค่ะ

รอยสิวที่หลังจะหายมั๊ยเนี่ย

เครียด .......

ขอบคุณสำหรับรีวิวมากๆๆๆๆเลยค่า

ผิวแห้งหาครีมชุ่มๆอยู่เหมือนกันจ้า

คุณ Poopeaw ดูจากส่วนผสมแล้วคิดว่าหายนะคะ เพราะมันตัวเดียวกับ Hiruscar เลยค่ะ แต่คงต้องใช้เวลาหน่อย
คุณ mhunoiii ลองใช้ดูค่ะตัวนี้ได้ใจจริงๆ มันนุ่มขึ้นเห็นได้ชัดเลยอ่ะ ประมาณ 2 วีคน่าจะเริ่มเห็นผลแล้วล่ะ

ได้ค่าโฆษณามั้ยเนี่ยช้านนนนน ไม่เอาแพงก็ได้ ขอแค่ได้ขวดใหญ่ๆ มาใช้ฟรีอีกซัก สอง สาม ขวดก็หรูเลย อิอิ ^^

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น