บีบีครีมตัวไหนใช้ดี หน้าไม่หมองค่ะ

ตอนนี้อยากได้บีบีครีมค่ะ เรยอยากทราบว่าเพื่อนๆใช้บีบีครีมของอะไรกันค่ะ แล้วยี่ห้อไหนดีบ้าง 

มาบอกกันหน่อยนะค่ะ ขอบคุณมากคร้า

Nature Republic ซื้อได้ที่เซเว่น

ถูกและดี

199 บาทจ้า

หลอดสีน้ำตาลนะ
 ขอบคุณคุณ Precious มากค้า
เราใช้เทนชิ บีบี ของกิฟฟารีนค่ะ 195บาทเองแต่ซื้อราคาสมาชิกค่ะ ราคาเต็ม240นี่ล่ะค่ะถ้าจำไม่ผิดนะ ใช้ดีค่ะไม่หมองเลย จริงๆนะ
 เราว่าต้องดูที่สีผิวด้วยนะคะ ว่าเข้ากะเราป่าวอะ บีบีบ้างตัวก็คล้ำไปหรือขาวไปสำหรับบางคน

welcos ค่า ลองดูนะไม่หมองด้วย

เมบาลีน หลอดเขียวค่ะ ที่เจนนี่โฆษณา 

celebon ชนะเลิศค่ะ
Welcos อีกเสียงค่ะ เนียน เด้ง ไม่มีหมองเเน่นอน
ใช้ของ lotree กะ baviphat อ่าค่ะ ไม่หมองแต่ขึ้นอยู่กับผิวของแต่ละคนด้วยรึเปล่าไม่แน่ใจอ่าค่ะ
 ขอบคุณทุกๆความเหนมากๆค้า ได้คำแนะนำไปเยอะเลย 
MISSHA  M ค่ะเพื่อนเกาหลีแนะนำ เราลองใช้ดูก้อดีนะ ^^
welcos ค่ะ
คอนเฟิร์ม Missha M Perfect กับ Nature Republic อีกเสียงค่ะ

มา CF  MISSHA M PERFECT COVER กับ WELCOS จ้า
WELCOS เด้งมาก ผ่องมาก แต่ถ้าล้างไม่เกลี้ยงสิวบุกนะจ๊ะ
แต่ MISSHA ไม่เป็นไร ^^ 

missha m หลอดสีแดงๆ ค่ะ เราใช้อยู่ยี่ห้อเดียว..ยี่ห้ออื่นไม่เคยใช้ค่ะ ตกเย็นก็ยังเด้งอยู่นะ
เราเคยใช้ของ Baviphat Dream Girls BB SPF30 ตัวนี้สำหรับเราเราว่าดีมากเลยนะ เพราะเราจะมีพวก ริ้วรอยเยอะ มานช่วยปกปิดได้มากเลย หน้าเราเลนเกี้ยงเลยอะ  เเละที่สำคัญราคา ประมาณ 500 เอง อะไงลองหาซื้อใช้ดูนะเพื่อจะชอบ จ้า
เรา้ก็เคยใช้เหมือนกัน ถือว่าโอเคเลย เเต่จะหาซื้อยากเหมือนกัน ต้องสั่งใน เว็บหรือถ้าไปซื้อร้านทั่วๆๆไปราคาก็เเพงขึ้นอีก ไงลองดูที่ นี่เเล้วกันเคยสั่งที่นี่จ้า   http://bit.ly/aMGQJ4
เราใช้ BB อันนึง คงล้างไม่เกลี้ยง หรือว่ามันอุดตันป่าวไม่รุ ตอนนี้สิวเห้อแบบไม่เคยเป็นมาก่อนเลย T-T วันนี้เพิ่งไปฉีด+เจาะสิวมา หน้าแบบ เยินมากๆๆๆๆ T_T ฮือๆๆ
welcos หลอขาวฝาทองอีกเสียง เริ่ดมาก
ถ้าผิวสองสี welcos ค่ะ ของเค้าดีจิง
ถ้าขาว ก้อ etude
เราผิวสองสี แต่ไม่คล้ำ หน้ามันมาก

ตอนนี้กำลังปลื้ม BB Aloe ของ Skin Food อยู่้จ้ะ

ดีมากกก ให้ 10/10

ปกปิด เนียน ผ่อง ไม่หมองระหว่างวัน ไม่อุดตัน จ้ะ

เคยลองของ etude กับ baviphat แต่สุดท้ายกลับมาใช้บีบีของมีสทินค่ะ รู้สึกว่าเข้ากับหน้าสุดแล้วอ่า
แล้วแต่หน้าคนเลยค่ะ สีผิว ผิวแห้ง-มัน ต้องลองเองอ่ะ
ขนาดเราผิวขาว(เหลือง) ให้ etude precious มันขาว+แห้ง เกินอ่ะ แต่ถูกใจกะ etude สีม่วงอ่ะค่ะ(แต่บางคนใช้แล้วบอกว่าหน้าดำ)

เราใช้ ETUDE ตัว Mineral  เหมาะกับผิวมัน  หลอดใหญ่ดีด้วย คุ้ม 555

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น