โครงการสวยใจบุญ Bobbi Brown ร่วมกับ Jeban.com สมทบทุนกับสถานสงเคราะห์เด็กหญิงบ้านราชวิถี

1 23
จากที่เจอโรคเลื่อนมาหลายครั้งเรื่องนัดกันไปทำบุญ ที่ตะแรกกะว่าจะไปทัณฑสถานหญิง ก็ติดว่าต้องทำเรื่องเข้าไปขออนุญาติก่อนค่อนข้างหลายขั้นตอน เสาร์อาทิตย์และวันหยุดก็ไม่สะดวกเพราะเป็นราชการ และบางที่ก็ไม่สามารถไปกันหลายๆ คนได้ พอถอยมาตั้งหลักมาสรุปกันใหม่ก็เจอวิกฤติทางการเมือง ทำให้ไม่สะดวกจนต้องเลื่อนแล้วเลื่อนอีก จนเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา Jeban.com ก็ได้มีโอกาสไปร่วมแจมงานบุญโดยนำรายได้จากการสอยดาวแรลลี่ปีที่แล้วบริจาคสมทบทุนร่วมกับทางทีมงาน Bobbi Brown เพื่อเลี้ยงอาหารกลางวันน้องๆ ที่สถานสงเคราะห์เด็กหญิงบ้านราชวิถี และกองทุนจัดซื้อเครื่องมือเพื่อพัฒนาวิชาชีพให้น้องๆ อีกด้วยค่ะ

งานนี้ทาง Bobbi Brown เป็นเจ้าภาพหลักมีกำลังเสริมเป็นสาวๆ จีบัน ช่วยกันคนละไม้คนละมือ ทำราดหน้าทะเลและทับทิมกรอบไปแจกน้องๆ กว่า 200 ชีวิต….ท่ามกลางโรงอาหารอากาศอบอ้าว สาวเสิร์ฟสุดสวย ร่าเริง ทำความดีกันหน้ามัน (ป้าแก่แอบอิจฉาบางคนนะที่มีผ้าเช็ดหน้าส่วนตัวมาด้วยเนี่ย ฮริ้วววว) น้องๆ จากบ้านราชวิถีทั้ง 19 หลังยิ้มแย้มแจ่มใส ทานอาหารกันดูมีความสุข เห็นกล้องก็ชูนิ้วยิ้มให้ ถ่ายรูปกันไป....แต่พอถึงคิวที่น้องๆ ร้องเพลงขอบคุณ ก็อดน้ำตาซึมไม่ไหว ควักแว่นกันแดดมาใส่เชิดกลบกันเลยทีเดียว

รับประทานอาหารเสร็จ สาวๆ ก็ส่งมอบของเล่น ขนม ของใช้ที่พกมาบริจาคเพิ่มเติมกันไป โดยทางทีม Bobbi Brown นำเอาเครื่องสำอางมูลค่ากว่า 50,000 บาทมามอบให้ เพื่อให้น้องๆ จะได้นำไปใช้เวลามีการแสดงต่างๆ อีกด้วย 

ใช้เวลาไม่นานเราก็เตรียมตัวแยกย้ายกันกลับ ถึงจะร้อนยังไง สาวสวยใจบุญก็ไม่หวั่น ถ่ายรูปเดี่ยว รูปหมู่ยิ้มสู้ตลอดเวลา น้องๆ บางคนวิ่งมาขอเบอร์พี่สาวคนสวยเก็บไว้เป็นที่ระลึกและแถมท้ายด้วยประโยคสั้นๆ แต่โดนใจ "ขอบคุณนะคะ แล้วพี่มาหาหนูใหม่นะคะ"

สัญญา…..ไว้โอกาสหน้าจะไปหาอีกแน่นอนค่ะ

ข้อมูลเพิ่มเติม สถานสงเคราะห์เด็กหญิงบ้านราชวิถี www.rajvithihome.org
โทร. 0-2354-7580, 0-2354-7582

*น้องๆ ที่อยู่ที่นี่จะเป็นเพศหญิง อายุ 5 - 18 ปี ส่วนเด็กเล็กเด็กอ่อน จะอยู่ที่อื่นก่อนจนถึง 5 ขวบถึงจะย้ายมาที่นี่นะคะ เผื่อใครนำของไปบริจาคจะได้เลือกไปได้ถูกค่ะ :)

Jebanista

Jebanista

FULL PROFILE