สาวๆจ๋า มีใครผอมจนอยากเพิ่มน้ำหนักแบบเราบ้างคะ

เราสูง 160 หนัก 41 เอง รู้สึกผอมเกินไป กระดูกไหปลาร้าเห็นชัดเลย น่าเกลียดง่ะ T^T

เมื่อก่อนหนัก 45 เราว่ากำลังดี แต่ไม่รู้ทำไมพักหลังๆลดมาเป็น 40-41 กินเท่าไหร่ก็ไม่เพิ่มเลย

เราเคยลองกินวิตามินช่วยดูดซึมกับยาเม็ดที่ช่วยเจริญอาหาร แล้วก็ถ่ายพยาธิ ค่อนข้างได้ผลนะ มีเพื่อนทักว่าดูมีเนื้อขึ้น แต่เราเป็นคนไม่ชอบกินยาเม็ดอ่ะ กลืนไม่ค่อยลงหลังๆเลยเลิก

ใครเคยเป็นแบบเรามีวิธียังไงทำให้ดูมีเนื้อมีหนังขึ้นบ้างคะ มาแชร์กันน้า

เคยเป็นแบบจขกท. และยังเป็นอยู่ค่ะ
เราสูง164 หนัก43 โอ้โห....แห้งมั้กๆ
แต่ก่อนก็หนัก45-46 เราว่าก็กำลังดีเหมือนกัน
แต่ตอนนี้กินยังไงก็อยู่แค่43กว่าๆ ไม่เคยเกิน
เรากินทั้งวิตามินเสริม ทั้งยาเม็ดสตรีที่บำรุงเลือด
ถ่ายพยาธิก็แล้ว อะไรก็แล้ว...ไม่เคยกระเตื้อง..
เซ็งสุดๆ ใส่อะไรก็ไม่สวยเลย..
อ่า  จับมือ ๆ  เราสูง 163 หนัก 42-43   อยู่แค่นี้   ไม่กระเตื้องเลย  T^T

มันมียาเม็ดช่วยเจริญหาหารด้วยหรอคะ ?  (ใฝ่รู้มาทันใด)  ช่วยอธิบายรายละเอียดให้หน่อยนะคะ เผื่อจะไปซื้อมากินบ้าง

เรากินเยอะนะ แต่ไม่อ้วนอ้ะ อีกอย่างที่หนักใจคือ กินแล้วลงพุง -//- คือพอกินมื้อหนักๆ (โดยเฉพาะมื้อเย็น เราจะกินเยอะ เพราะมีเวลากินมากกว่าเช้ากับกลางวัน) แล้วพุงจะป่อง -0- แล้วพอนอน ตื่นมามันก็หายจ๋อมม

เป็นอยู่งี้ร่ำไป~  ไม่ออกแขนออกขา ทำให้แขนขามันดูแห้งกร๋องมากก ตัวก็แบนเรียบบ เหมือนไม้บรรทัดเลย - -*
กินยาบำรุงเลือดอะค่ะ ที่เวลาบริจาคเลือดแล้วสภากาชาดเค้าจะให้มา กินแล้วเจริญอาหารมากมาย

แล้วก้ออกกำลังกายอ่ะค่ะ ช่วยได้ สร้างมวลกล้ามเนื้อเพิ่ม ว่ายน้ำนี่ทำให้หิวโฮกค่ะ
เราก้ออยากเพิ่มน้ำหนักเหมือนกันค่ะ

เราสูง 155 หนัก 39 เอง กินเยอะแค่ไหนน้ำหนักก้อไม่ขึ้น
เคยลองกินวิตามินบีรวม กินมิลค์เชคของผลิตภัณฑ์อาหารเสริมยี่ห้อหนึ่ง กินเบนโล น้ำหนักก้อไม่เห็นขึ้นเลย

ใครมีสูตรเพิ่มน้ำหนักหรือว่าไปพบแพทย์ที่ไหนแล้วอ้วนขึ้นก้อช่วยทีนะคะ

อ่อเกือบลืมแน่ะ ใครรู้บ้างว่าโฟร์ ศกลรัตน์ ไปหาหมอเพื่อเพิ่มน้ำหนักที่ไหนคะ เราว่าตอนนี้โฟร์หุ่นกำลังดีเลยล่ะค่ะ ใครรู้ช่วยตอบทีนะคะ

ขอเผาเพื่อน....เพื่อนเราสูง162 หนัก 37 38 39
ชีนี่ก็บอกว่าตะเองผอม..เออมันก็ยังรู้สึกตัว
แต่มันไม่หนักใจเลยนะว่าจะต้องหนักกว่านี้ถึงจะดี
ลักษณะนี้ไม่ใช่คนตัวเล็กไม่ใช่คนผอมแต่เรียกว่าแห้ง
เค้าชอบหลงตัวเองอ่ะว่า...เราตัวเล็ก เฮ้อออ
เื่พื่อนเราแห้งมากๆๆๆๆเลยอ่ะ ผิวคล้ำด้วย
ตอนไปฝึกงานนะื เพื่อนต่างสถาบันบอกว่าเหมือนคนเป็นโรคเลย
มันไม่หนักใจกะเรื่องผอมแห้ง แต่มันหนักใจกะสีผิวมากที่สุด
เท่าที่คุยมาเหมือนกับว่าผิวคล้ำแล้วเป็นปมด้อยในชีวิตเลยอ่ะ
เป็นห่วงสีที่แขนมกกว่าสีที่หน้า เออเอาเข้าไป
มันหาว่าเราเตี้ย ทั้งๆที่ตัวเองไม่ได้สูง
162 ไม่ใช่ส่วนสูงที่เรียกว่าสูงแต่เรียกว่าไม่เตี้ยตะหาก
แขนเล็กมากกกพอๆกะข้อมือราได้มั้ง
พอๆๆจบดีกว่า
เราเป็นเหมือน จขก. เรย สูงเท่ากันแต่เราหนักแค่ 40 เองอะ
ไม่รู้จะทำไงดี ไรที่เค้าว่าดีก้ลองทำมาหมดแล้ว แต่ก้ไม่เพิ่มสะที ฮือๆ
ลองไปหาหมอดูสิ หมอรักษาโรคทั่วไปอ่ะ แบบตามคลีนิกรักษาโรคอ่ะ

เค้ามีจะมียาเพิ่มน้ำหนักให้กิน เราไปหามาแล้วน้ำหนักเพิ่มขึ้น 3 กิโลภายใน

อาทิตย์เดียว เราว่าเรื่องแบบนี้ปรึกษาหมอดีที่สุด อย่าเพิ่งซื้อยามากินเองเลย

เพราะเราจะเชื่อใจได้งัยว่ามันปลอดภัยจิงป่ะ
สูง 173 หนัก 42 !! กินยาบำรุงเลือด กินบีรวม กินน้ำมันตับปลา อีฟนิ่งไรพวกนี้

ก็ยังไม่เพิ่ม ใครเคยเพิ่มได้บอกทีค่ะ
เคยเป็นนะคะ ตอนสมัยเรียน สูง 160 หนัก 40-43 พยายามกินๆๆๆๆ ให้น้ำหนักถึง 45 แต่ก็ไม่ขึ้นค่ะ

จนกระทั่ง.....

.....

เรียนจบมาทำงาน ปีเดียวเท่านั้นแหละค่ะ ตอนนี้ 47 แว้วววววว
พยายามจะให้ลงไปที่ 45 มันไม่ยอมค่ะ Y_Y

น่าจะเป็นเพราะอายุเยอะขึ้น การเผาผลาญไม่ดีเหมือนเดิม + ไม่ได้ออกกำลังกาย = เผละ ค่ะ

แหะๆไม่ได้ช่วยไรเลย เข้ามาบ่นเฉยๆค่า ^ ^
 เพื่อนมันกิน มาโนโปรวิทแทบ อะไรนี่แหละค่ะ

กินแล้วมันอวบอ่า

(ไม่รู้ว่ากินแล้วอวบ หรือ อวบอยู่แล้วนะคะ )

เพราะตอนคบกันมันกินอยู่ แล้วมันก็อวบอยุ่แล้วอ่าค่ะ

ไอ่เราก็แห้งอยู่แล้ว เลยลองไปกินบ้างงง

ปรากฎว่า ๆๆ

V
V
V

มีเนื้อมีมีหนังขึ้นมาค่ะ 

แต่ไม่ได้กินติดต่อกัน

ตอนนี้ไม่ได้กินอ่าค่ะ

(ไม่ได้กินมา 2-3 ปี แล้วมั้ง อิอิ )

และก็คิดว่าจะกลับไปกินแบบเป็นจริงเป็นจังแล้วค่ะ

เพราะแห้งเหมือนกัน TT 
ลองทานเวย์โปรตีนของนูสกินดูนะคับ เชคกินง่ายๆๆกับนม สามารถทานได้ตลอดไม่มีสารตกค้าง ผมสูง180 หนัก55 แห้งมากก ทานได้ 1 เดือนน้ำหนักขึ้นมา 2 กก. ทานข้าวได้เยอะขึ้น เพิ่มมวลกล้ามเนื้อด้วย ถ้าสนใจก็ลองติดต่อมาได้นะคับ 0813922932

ลองให้หมอตรวจดีไหม๊...อาจเป็นไทรอยด์ (แบบผอม)ก็ได้นะ...โรคนี้อัตรายนะ...

เราสูง173   หนัก53    ทำไมดูอวบจัง= = ขาใหญ่ด้วย
อยากผออออออออออม
= =
ลองกินไมโลชง ตอนกลางคืนดูสิคะ จากประสบการ์ณตรงค่ะ ...กระซิกๆ ..-_-..
ไมโลที่เป็นซอง 3in1 นะคะ ...เคยกินแบบนี้ค่ะ
น้ำร้อน 1 แก้ว
ไมโล 1 ซอง
นมข้น1ช้อนครึ่ง
ใส่น้ำแข็ง7-11 ค่อยๆจิบๆ กลับแกลมด้วยละครเป็นต่อ...ชื่นใจ อิอิอิอิ
(หวานมากน้อยแล้วแต่คนรับทานจ้า)
ถุงใหญ่ 20 ซอง 115 บาท หาซื้อได้ตามร้านทั่วไปคร้า ^^

(จิงๆไม่ได้กินเพื่อให้อ้วนนะคะ แต่เพราะชอบกิน ...แต่ก็เผอิญญญญว่าอ้วนขึ้นคร้า ...ตอนนี้นานๆๆๆกินที ก็ไม่ผอมสักกะที อิอิ)

ลองดูนะคะ ขอให้มีน้ำมีนวลขึ้นนะคะ ^^
แหมเห็นคนที่พูดกันเยอะๆๆว่าอยากอ้วน อยากอ้วน

แต่ทำไมเราไม่เปงแบบนั้นบ้างอะ กินนิดหน่อยก้ออ้วนแระ
ตอนนี้เรากินยาวิตามินที่มีน้ำมันตับปลาอะ
พึ่งกินมาได้4-5 วันเอง
แต่ก้อดีขึ้นนะ
กินอะไรได้เยอะขึ้นน่ะ
วิธีเพิ่มน้ำหนักสำหรับผู้ที่มีน้ำหนักตัวน้อยเกินไป คือต้องกินให้ได้พลังงานมากกว่าที่ร่างกายใช้ไป พลังงานที่ได้รับควรมาจากอาหารที่มีประโยชน์ แทนที่จะเป็น junk food ที่ให้สารอาหารต่ำ

วิธีเพิ่มน้ำหนักอื่นๆ ที่คุณอาจลอง ได้แก่

• ดื่มน้ำผลไม้ นม หรือน้ำปั่น มิลค์เชค (ไอศกรีมปั่นกับนม) แทนชา กาแฟ หรือน้ำอัดลมที่ไร้ประโยชน์ ถ้าไม่อยากทำอาหารให้ตนเอง อาจใช้วิธีดื่มเป็นน้ำผลไม้ปั่นกับโยเกิร์ต นม หรือแม้กระทั่งไอศกรีมก็ได้

• รับประทานอาหารมื้อย่อยๆ เพิ่มขึ้น การทำเช่นนี้จะทำให้ได้รับสารอาหารได้ง่ายกว่าที่จะรับประทานอาหารเป็นมื้อ ใหญ่ๆ 3 มื้อ

• ดื่มน้ำหลังอาหาร 30 นาที การจำกัดน้ำขณะรับประทานอาหารจะทำให้รับอาหารได้มากขึ้น

• เอนจอยอาหารมื้อดึก

หรือถ้าวิธีนี้ไม่ได้ผล ลอง เสริช google ดู  พวก อาหารเสริมเพิ่มน้ำหนัก เห็นอยู่เว็บหนึ่ง เห็นคนรีวิวกันเยอะอยู่ค่ะ
เราสูง 170 น้ำหนัก48 เพื่อนๆว่าเราผอมไปไหมค่ะ
ช่ายบอกทีนะ

เราอีกคน ผอมเกิน...สารพัดวิธีที่จะลอง ยิ่งอยู่ยิ่งผอม ...

ใครมีวิธี ยาดี แชร์บ้างนะ รออยู่ๆ

เราก้อเปนอีกคนหนึ่ง ที่ผอมมมมมมมม สูง 161 หนัก 43 เคยกินสารพัด จนเหนื่อยใจ กินมากแค่ไหน นน.ก้อไม่เพิ่มไปจากนี้ เลย..
สูง164.5 น้ำ หนัก40 แห้งมากๆทำไงดีเนี่ย
เราก้เป็น กินไรก้ไม่อ้วน หน้ำหนัก 42 สูง 164 เเขนมีเเต่กระดูก
อยากถามว่าเจ้าของกระทู้เคยกินยาอะไรหรอ เผื่อจะได้ลองบ้าง
ส่วนมาโนโปรวิต นี่มีขายที่ไหนอ่ะ
เมื่อก่อนเราสูง 160 หนัก 39 เอง ผอมมากๆ
แต่ตอนนี้เราไปปรึกษาหมอ เค้าให้วิตามินเพิ่มน้ำหนักมากิน
ยามี 2 ตัว สีส้ม 1 ตัว และสีขาว 1 ตัว กินไป 1 อาทิตย์ ขึ้นมาเป็น
41 ตอนนี้กินมา 1 เดือน แล้ว 42.5 บางที ก้อ 43 กะจะเอาถึงซัก
45-46 โล แต่ไม่รุจะได้ป่าว ใครสนใจอยากกินแบบเรา บอกเราได้นะ
ตอนที่เราไปเอายา จะได้เอามาเผื่อจ๊ะ
cherrymay_kt28@hotmail.com
ติดต่อมาทางเมลล์ได้เลยน้า....

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again