วิธีเขียนขอบตาด้านใน บน - ล่าง

เห็นช่วงนี้โพสถามกันเยอะว่าใช้อะไรเขียนดี ติดทน...
ปกติป้าจีนก็ใช้เขียนขอบตาล่างแค่ 1/3 จากหางตาเท่านั้นอ่ะ กลัวตาดุเกิน แต่ว่าไปลัลล้ามาเมื่อวันก่อนก็เลยลองซะ...ถ่ายรูปมาให้ดู หน้ามันหน่อยนะ พอดีถ่ายตอนเที่ยวกลับมาแล้วอ่ะ ไม่ได้ถ่ายตอนเพิ่งแต่งหน้า อาศัยโพสท่าจับพู่กันเอาน่ะจ้า

แต่งเข้มโคดๆแบบนี้ ขอบตาล่าง-บน ป้าจีนยังคงใช้ LM Caviar เช่นเดิมแต่ผสมให้ข้นกว่าใช้ปาดเป็น liner นิดหน่อย ติดทนจนกลับบ้านเลยเจ๊า

การเขียนขอบตาบน ใช้เพื่อแซมขนตาเวลาเขียนไลเนอร์ไม่ชิดน่ะค่ะ จะทำให้ดูขนตาหนาเต็มขึ้น ดูไม่แหว่งๆ

แต่งตาเซทนี้ ป้าจีนใช้ eye shadow ของ RMK กับ eye liner Caviar LM แค่นั้นแหละ ปาดๆๆ

แก้ม ใช้ Shimmer Brick สี Bronz ของ BB วนๆผสมกันมั่วๆทั้ง Palate ไม่ได้ใช้ Brush สีๆ แค่ให้มีวิ้งๆกระจายเต็มหน้า เพราะจะออกไปลัลลาตอนกลางคืน แล้วก็เอานิ้วแตะสีขาวไฮไลท์ดั้งเล็กน้อย

ปาก ใช้สีสุดเลิฟ Missha' Kissing Brown ตบด้วย Shimmer Gloss BB : Pearl Sugar เช่นเคย (ก็มีอยู่แค่นี้ง่ะ)

Make up Detail

Skincare

1. Cleanser
  2. Eye care
  3. UV protection
  4. Day care
  5. Night care

Base Makeup

1. Makeup base
  2. Foundation RMK
  3. Concealer
  4. Control color
  5. Powder LM

Point Makeup

1. Eyebrow
  2. Eyeliner LM cavier
  3. Eyeshadow RMK

Cheeks

1. Highlight
  2. Blush BB Almond

Lips

1. Lip care
  2. Lip liner
  3. Lip color Missha Kissing Brown
  4. Lip gloss
กร๊ดสวยคร่าป้าจีนกรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตาวิ้งมั่กมาก

วิ้วว...รูปสมัยสาวๆตาคมมากมาย (ตอนนี้ก็ยังสาวน่า.......อิอิ)

หนูไม่เคยลองเขียนขอบตาบนเลย ดีจิงๆด้วย เพราะมันจะได้เนียนดำสะใจ
ตาวิ้งสีนี้สวยมากค่ะป้าจีน

รูปนี้สวยจัง
เขียนตาล่างแล้วแอบแพนด้าทุกทีอ่ะ ทำไงดียี่ห้อไหนไม่แพนด้าบ้างช่วยตอบหน่อยจ้า
เห็นที่คุณ scooterella เอามาลง เป็นของ shu eumura จ้า ลงดูจิ 
http://www.jeban.com:/viewtopic.php?t=683
สวยวันสวยคืนเลยนะคะเนี่ย  อิจฉาจิงๆ อยากแต่งออกมาสวยๆ มั้ง

ชอบการเขียนขอบตามากๆ รู้สึกเป็นอะไรที่ท้าทายค่ะ

ป้าจีนเก่งจัง ปล ขอบคุณนะคะสำหรับกิฟเซ็ตใช้แล้วหน้าดีขึ้นเลยค่ะ คลีนิก ของเขาดีจิงๆ

เด๋วหนูจามา ฮาวทูปากแดงมั่งนะค้า

ป้าจีนค่ะ 

จา

เก่งปายหนายยยยยยยยยยยยยยยยยย

สวยจังเย้ยยยยย  

อยากแต่งแบบนี้บ้างงงงง

อยากเขียนตามาก แต่เขียนไม่เป็น ช่วยสอนหน่อยคะ

ข้างล่างยังพอได้
แต่ข้างบนนี่ไม่ค่อยถนัดเลย T^T

แต่พี่จีนแต่งแล้วสวยง่า ชอบ ๆ ๆ

งามค่ะงาม

เห็นแล้วแบบว่า

อยากทำ

แต่ยังฝีมือไม่เข้าขั้นค่ะแฮะๆ
กรี๊ดดด !! สวยเด้งสุด..ๆ

หลงรักป้าจีน ~
 อ๊าก สวยจังค่ะ

รูปม่ายขึ้นอ่า

กำลังหัดเขียนขอบตาอยู่เลยค่ะ เขียนได้สวยมาก ๆ เลยค่ะ
สวยมากเลยคะ เริ่ดๆ

สุดยอดค่า

อยากทราบว่าคุณจีนใช้พู่กันของอะไรเขียน linerอ่ะคะ ตอนนี้ใช้ของ BB ปากแบนแต่เริ่มบานฟูตามระยะการใช้งานรวมฝีมือขั้นกุมารน่ะค่ะ เพราะสังเกตุว่าเส้นคุณจีนเก็บได้เนี๊ยบทุกเม็ดจริงๆ

เก่งจังเลยอ่ะ

เวลาล้างตา จะล้างไงอ่ะคะ
ถเเขยนเข้าไปข้างใน?

สวย คม สง่ามากเยยคร๊าๆ

พี่ค๊า อยากเปลี่ยนผิวเปลี่ยน make up เอาค๋า จะใช้แป้งหรือทำอย่างไรดีค่ะ เปลี่ยนว่าอยากเปลี่ยนชั่วคราวละค่ะ...ขอบคุณค่ะ
suay jang loei ka

สวยมากเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again