+++สิว สิว สิว สิว เต็มหน้าเลยคะ ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ทำยังไงถึงหาย+++

รบกวนขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

ตอนนี้เปิดเทอม
อากาศร้อนก็มากกกกกกกก
แล้วอยู่ดีๆสิวก็ขึ้นๆๆๆ T^T
ลักษณะคล้ายๆสิวผด เหมือนสิวอุดตันเม็ดเล็กๆขึ้นๆๆๆ
แต่ปกติไม่เคยเป็นสิวลักษณะนี้เลยนะคะ ชอบเป็นแต่สิวอักเสบเวลามีประจำเดือน
แต่ไม่น่าจะใช่แพ้อะไรน่ะคะ เพราะขึ้นที่หน้าข้างซ้ายข้างเดียว

เคยไปหาหมอมาแล้วคะ แต่หมอก็แค่ให้กดๆๆๆ แล้วมันก็ยังไม่หายไปไหน แต่แดงเพิ่มขึ้นอีก = ="
ยาทาอะไรก็เหมือนกับสมัยเป็นสิวอักเสบเลยคะ

ขอคำแนะนำเรื่องคลีนิคหมอ หรือผลิตภัณฑ์ดีๆ
แบบเจลล้างหน้า มาส์ก ยาแต้มสิว โลชั่น ครีม อะไรก็ได้คะ

ปกติใช้eucerinรุ่นรักษาสิวอยู่แล้วคะ

เดี๋ยวลงรูปให้ดูด้วย ถ้ายังไงภาพน่ากลัวไม่เหมาะสมก็ขออภัยด้วยนะคะ

T^T เคยมั้ยคะ ถ้าเพื่อนทักว่า ไปทำอะไรมา ทำไมหน้าเป็นเงี้ย
รู้นะคะว่าเพื่อนเป็นห่วง แต่ก็ไม่อยากให้ทัก = =

ขอบคุณสาวสวยใจดีทุกคนสำหรับคำแนะนำนะคะ ^^

ใช้ Eucerin Dermopurifier อยู่เหมือนกันค่ะ  รู้สึกว่ารอยแดงหายไปแล้ว ตามที่เค้าโฆษณาจริงๆด้วย  แต่สิวผดยังอยู่  คิดว่าอาจต้องใช้เวลานานกว่านี้  

Benzac 2.5 เลยค่ะ ทาทิ้งไว้15นาทีแล้วล้างออก ถ้าไม่แสบไม่แดง ค่อยเพิ่มเวลานะ

ส่วนเราทาทิ้งไว้1ชั่วโมงเลย

แล้วก็ล้างหน้าด้วยโฟมล้างหน้านูโทรจีน่าฝาดำ

ใช้กระดาษทิชชู่ซับหน้า

ใช้น้ำเกลือที่เค้าเอาไว้ล้างคอนแทคเลนส์ชุบลำลีแล้วเช็ดทั่วหน้าแทนโทนเนอร์

สำหรับเราทำแบบนี้แล้วหายเกลี้ยงหมดเลย ยังไงลองเอาไปตัดสินใจดูได้จ้า
มาเป็นสาวก ป้า พอลล่า เหมือน เราดิ เราก็สิว เต็มหน้า เลย ( เมื่อก่อน)

ตอนนี้ สิว มัน เก็บ กระเป๋า เสื้อ ผ้า กลับบ้านเก่า มัน หมด แล้ว

แต่ ไม่ ว่า จะ รัก ษา ด้วยวิธี ไหน ก็ ต้อง ใจ เย็น ๆ นะ อย่า ไป เครียด และ อย่า ไป ใจ ร้อน นะ จ๊ะ ^_^

ยูเซอริน  สีเขียวป่าวอ่า  รบกวนถามคุณPADDY IN LOVE ว่า ป้าพอลล่านี้ราคาประมาณเท่าไหร่อ่าค่ะ  ที่พี่ใช้อยู่  เมื่อก่อนเคยหาคลีนิคค่ะ เมดิแคร์  แต่ขี้เกียดไปเพราะต้องหาหมอทุกอาทิตย์ เราไม่ค่อยสะดวกเลยไม่ไปแล้ว  แต่ยอมรับว่าของเขาดีจริง  ตอนนี้อยากหาสกินแคร์ดีๆใช้สักตัว
ใช้ vincere anti-acne cream ค่ะลองดูนะคะหาซื้อตามร้านขายยามีครบชุดเลยด้วย ทั้ง โฟมล้างหน้าลองมาหลายยี่ห้อแล้วเหมือนกันแต่อันนี้เห็นผลใช้ได้ต่ะทาก่อนครีมบำรุงผิวตัวอื่นก่อนแต่งหน้าได้ค่ะ ใช้2เวลาทั้งเช้า-เย็น
อือ..ถ้าขึ้นเป็นผดข้างเดียวเนี่ย นอนตะแคงซ้าย หรือไว้ผมแสกด้านขวารึเป่าเพราะบางทีอาจจะเป็นที่หมอนหรือแชมพูที่สระผมก็ได้นะ

(ปล. เป็นเหมือนกัน เรื่องทักเนี่ย ตอนนี้อ้วนอ่ะ รู้ว่าอ้วนขึ้นแต่ไม่ต้องทักบ่อยก็ได้ แหะๆ)

อ่อไม่รู้ผิดกฏเป่า (ถ้าผิดลบให้หน่อยนะค๊าบบ มือใหม่ ไม่ค่อยรู้) ไปลองปรึกษาที่นี่มั้ยคะ www.eucerin-club.com เผื่อจะได้คำตอบดีๆ เราลองถามแล้วก็โอนะ เค้ามีผู้เชี่ยวชาญมาตอบด้วย

เริ่มต้นนะค่ะ ไปหาหมอให้ดูอาการค่ะ แล้วดูว่าจำเป็นต้องทานยาฆ่าเชื้อ แก้อักเสบหรือป่าว แต่ไม่จำเป็นต้องซื้อผลิตภัณฑ์จากหมอนะคะ ขอคำปรึกษาแค่เรื่องยาก็พอค่ะ แล้วถ้าแต่งหน้า ก็ต้องใช้ผลิตภัณฑ์ล้างเครื่องสำอางค์ให้หมอก่อน จากนั้นเช็ดหน้าให้แห้ง ใช้ benzac 2.5 นะคะ ทิ้งไว้ 5-10 นาที อย่างของเราหน้าเริ่มทนล่ะ ทิ้งไว้เป็นชั่วโมงได้เลยอะคะ พอทิ้งไว้สักพักแล้ว ก็ใช้ Acne aid ล้างให้สะอาดค่ะ พอหน้าแห้งก็ใช้ clinda-M อะคะ แต้มบริเวณสิวอักเสบ ส่วนครีมบำรุงเราใช้ physiogel อ่ะคะ จากนั้นเราก็แต้ม differin บริเวณสิวอุดตัน ทำแบบนี้มาหลายปีคะ หน้าดีขึ้นมากๆๆ

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆๆ เลยเคยฝ่าวิกฤตนั้นมาได้แล้ว สู้ๆๆ อีกทีคะ

ปล. ผลิตภัณที่เราแนะนำเป็นเวชสำอางค์ทั้งนั้นเลยอะคะ เพราะเราก็ไม่กล้าใช้
เครื่องสำอางค์แบรนด์ดังๆ ด้วยสิ ..

ผลิตภัณฑ์เหล่านี้ ปลอดภัยคะ
สำหรับเรานะ เราทาBenzacก่อนล้างหน้า 15 นาทีแล้วล้างออก  แล้วล้างหน้าเสร็จเช็ดให้แห้ง ทา clinda-m
ไปหาคุณหมอที่สถาบันโรคผิวหนัง คุณหมอจ่าย ยูเซอรีน โอเมก้า มาด้วย
รู้สึกว่าจะไม่มีขายตามท้องตลาดทั่วไป สำหรับลดรอยแดงอะไรพวกนี้ สำหรับที่เกิดการอักเสบของผิวหนัง
เราว่าใช้ดีมากเลยนะ  แต่ ! เหม็นคาวมากเลย >w<  เดาว่าโอเมก้า คงจะสกัดจากปลาทะเลน้ำลึก TT

เราก็เคยเป็น แพ้อากาศร้อน มีสิวผด  ไปหาหมอ ยอมเสียตังทำเรเซอร์ เพื่อให้มันหาย ทำทุกวิถีทาง  แต่สุดท้ายมาหายกับ Eucerin Dermopurifier  ขวดสีเขียวอ่ะ  เราใช้โฟร์กับโทนเนอร์  ดี จิงๆนะ  แต่ต้องใช้เวลาสัก2อาทิตยืถึงเริ่มเห็นผลถึงการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้น  ปัจุบัน  สิวหายแล้วค่ะ

ลองสังเกตุว่าตัวเองนอนตะแคงซ้ายหรือป่าวค่ะ บางทีปลอกหมอน ก็เป็นเหตุนึงค่ะ เปลี่ยนบ่อยแค่ไหนที่เคยแนะนำน้อง ๆ ก็จะให้ใช้ของนูสกินค่ะ ชุดเคลียแอคชั่น กับ กัลวานิคสปา ค่ะ หายขาด

ใช้ Eucerin Dermopurifier อยู่เหมือนกันค่ะ ตัวล้างหน้าล้างแล้วรู้สึกสะอากมากค่ะ หน้าดีขึ้นด้วย

แล้วครีมก้อซึมเร็วมาก หน้าดีขึ้นค่ะ

ขอบคุณนะคะ สำหรับข้อมูล

ใช้เจลแต้มสิวของ Acne กับโฟมล้างหน้า Acnes ใช้สำหรับคนเป็นสิวโดยเฉพาะเลยอ่ะ ขนาดว่าตอนนี้สิวไม่เห่อแ้ล้วก็ยังใช้อยู่นะ
แนะนำว่าเลิกใช้ eucerin ไปได้เลยค่ะ เพราะเคยใช้ยกเซตนอกจากไม่ช่วยเแล้ว ยังเปลืองเงินด้วย
(ไม่ได้ว่าไม่ดีนะคะ แต่เราใช้ไม่ถูกกะผิวค่ะ)

จากอาการที่เห็นจากรูป เคยเป็นเหมือนกันเลยค่ะ กลุ้มมากๆ

ถ้าอยากสวยแบบไม่ต้องรอนาน ไ

คำตอบคือ ไปหา พรเกษมคลินิคค่ะ แล้วทำเลเซอร์สิวอุดตัน
ถ้าเยอะมากก็ต้องทำหลายครั้งหน่อย หน้าจะเหวอะๆ 2-3 วัน
หลังจากนั้น จะเกลี้ยงเลยค่ะ ราคาอาจจะแพง แต่คิดว่า
คุ้มค่ามากๆ กว่าการเสี่ยงไปซื้อครีมบำรุงเองแล้วก็ไม่หาย
หรือให้หมอเลี้ยงไข้เรื่อยๆ (ให้ทานยา และซื้อยาทาไปเรื่อยๆ)

ข้อแนะนำสำหรับคนเป็นสิวง่าย ให้เลิกใช้ครีมบำรุงทุกชนิด ยกเว้นกันแดด
ในตอนเช้าค่ะ ส่วนครีมกลางคืน ก็ลองเลือกใช้กันเองนะคะ ให้เหมาะกับผิวเรา

คำแนะนำจากูรู ที่เคยเป็นสิวๆๆๆ มาก่อนค่ะ
 ขอบคุณทุกคนมากๆๆๆนะคะ
ขอแนะนำไปซื้อยูเซอรีนเป็นเซ็ตมาใช้ค่ะ
สำหรับคนเป็นสิวและรูขุมขนกว้าง
ที่วัตสันเป็นเซ็ตเลยค่ะ ถูกมากๆแค่ 1755 บาทค่ะ
มีทั้งเซ็ต 4 ชิ้นค่ะ ถูกกว่าซื้อแบบเดี่ยวๆค่ะ

เปนเหมือนเราเลย แต่เราเปนที่หน้าผาก ไม่เคยเปนมาก่อนเหมือกันนะ เราไว้หน้าม้าด้วยแหละ แต่ก้อไว้แบบนี้มาหลายปีแระ ไม่เหนเปนเลย เราว่าอากาศที่ร้อนมากๆบ้านเราด้วยนะ เด๋วจะลองไปซื้อ ยูเซอลินมาใช้มั่งละ

คนเคยใช้ครีมหน้าขาวมาก่อน ใช้ยูเซอรรีนจะเห่อก่อนแล้วหายมันจะดันสารปรอทออกมา ครีมเถื่อนอย่าใช้ ไตอักเสบด้วยมันจะซึมลงตามเส้นเลือดฝอย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again