รีวิว :: ครีมลอกสิวเสี้ยน 2 ยี่ห้อจ้า สยองเล็กๆมาดูกัน

0 18

วันนี้จะมารีวิวครีมลอกสิวเสี้ยน 2 ตัวนะคะ ไม่พูดพร่ำทำเพลง เริ่มเลยจ้า

จมูกวาเป็นรู เหมือนลูกสตอเบอรี่มาก เพราะปัญหาสิวเสี้ยนค่ะ
คือว่างไม่ได้ ต้องเค้น ต้องบีบ ต้องลอกด้วย บีโอเร พอร์แพค มันก็ออกนะคะ
แต่บีบ จนจมูกช้ำ ก็ยังออกไม่หมด ส่วนบีโอเรนั้น ก็ออก แต่ก็ไม่เยอะเท่าไหร่
ที่สำคัญ เหมือนวาจะแพ้ซะด้วย ใช้ที เป็นสิวหนองๆ ขึ้นเต็มจมูกเลย
เป็นอันต้อง งดไป พอมาเจอสิ่งนี้ เหมือนได้พบรักแท้ก็มิปานค่ะ 555555555

ผลิตภัณฑ์ : ครีมลอกสิวเสี้ยน NSLab
ราคา : 200 บาท
ปริมาณ : 7g
สถานที่ซื้อ : internet

วิธีการง่ายๆเลยค่ะ ใช้ครีมทาลงบนจมูกนวดๆให้รวดเร็ว แต่ทั่วถึง
เพราะครีมจะแห้งไวมาก ห้ามอยู่หน้าพัดลมเด็ดขาด มันจะแห้ง ลอกไม่สะใจ
ในระหว่างที่ครีมยังหนืดๆ ก็เอา กระดาษซับมัน รุ่นที่เป็นคล้ายๆกระดาษไขนะคะ
แปะลงไปเลย รีดให้แนบสนิทไปกับผิว เน้นซอกจมูกด้วยนะคะ จะได้ดึงสิวเสี้ยน
ออกมาให้หมด

ทิ้งไว้พักนึง ของวาไม่เคยเกิน 5 นาทีเลยนะคะ แห้งแล้วก็ดึงออกค่ะ
แล้วก็ไปล้างคราบครีมแข็งๆออก หรือเอาผ้าชุบน้ำเช็ดก็ได้นะคะ
แล้วก็เอาโทนเนอร์มาชะโลมเล็กน้อย เพื่อกระชับรูขุมขน เท่านี้ก็เรียบร้อยค่ะ
ทิ้งไว้ซักพัก จมูกจะเนียนกิ๊งมากๆ (ถ้าเป็นรูใหญ่ๆเหมือนวา อาจจะเห็นเป็นรูอยู่นะคะ)
แต่บริเวณอื่นๆ ถือว่าเนียนมากกกกก

อ้อ มาดู สิ่งที่ดึงออกมาค่ะ อาจจะถ่ายรูปมาไม่ชัด และสิวเสี้ยนวา
สีออกขาวๆครีมๆไม่มีสีดำ เลยมองไม่ชัด แต่ ยืนยันว่า
ลอกออกมาจนสยองแน่นอน ใครใจไม่กล้าพอ อย่าดูรูปนี้นะคะ อี๊แหว่ะ!!!

ความพอใจ :

เท่าที่ลองใช้ดู ค่อนข้างพอใจมาก ถึงมากที่สุดสำหรับตัวนี้ค่ะ เพราะว่าใช้เรื่อยๆ
จมูกสตอเบอรี่ของวา ดูรูขุมขนเล็กลงอย่างเห็นได้ชัดเจน แล้วก็สิวเสี้ยนน้อยลงเรื่อยๆค่ะ
แต่ข้อเสียคือ กลิ่นเหม็นเหมือน กาวตราช้างมากๆ และ ราคาสูงพอสมควรเมื่อเทียบปริมาณ

และเมื่อไม่นานมานี้ มีสาวๆจีบันได้ลงรูปครีมลอกสิวเสี้ยนยี่ห้อหนึ่งในกระทู้
ทำให้วาต้องไปขวนขวายหามาครอบครองให้จงได้ค่ะ พอได้มาก็ไม่รอช้า ลองเลยดีกว่า

ผลิตภัณฑ์ : ครีมลอกสิวเสี้ยน LANSLEY
ราคา : 195 บาท
ปริมาณ : 2 หลอดใหญ่
สถานที่ซื้อ : ร้านบิวตี้ บุฟเฟ่ต์ (สวยอร่อย)

ในกล่องผลิตภัณฑ์ จะมีครีม 2 หลอดนะคะ วิธีการใช้คือ ใช้หลอดแรกสีเหลือง
นวดๆที่จมูกบริเวณที่ต้องการลอกสิวเสี้ยนก่อนค่ะ เป็น BHA ผสมเม็ดสครับนะคะ เท่าที่อ่าน
ลองขัดๆดูเม็ดสครับละเอียดนุ่ม ไม่บาดจมูก กลิ่นก็โอค่ะ เสร็จแล้วก็ไปล้างออกค่ะ

แล้วก็เริ่มใช้หลอดที่สอง ที่เป็นครีมสีขาวเหนียวๆ เหมือนกาวลาเท๊กซ์ แต่ไม่เหม็นขนาดนั้น
แต่กลิ่นก็เหมือนกลิ่นกาวจางๆค่ะ แต่เหนียวมากๆ ทาลำบากหน่อยๆ เลยได้ทาแบบพอกหนาๆ
วาทาตรงคางไปด้วยเลย เผื่อจะมีสิวออกมาบ้างค่ะ

ทิ้งไว้นานเหมือนกันค่ะกว่าจะแห้ง ราวๆ 10-15 นาที แต่จริงๆแล้ววาหลับไปเลย - -"
แล้วก็ลอกออกค่ะ ลอกง่ายเพราะทาไว้หนา แผ่นไม่ขาดแหว่ง
ตอนลอกออกเจ็บประมาณนึง เพราะวาทิ้งไว้นาน ผลคือ ..

ความพอใจ :

จริงๆวาคิดว่า ใช้ได้ดีทีเดียวสำหรับครีมลอกสิวเสี้ยนตัวนี้ เทียบราคา กับ ปริมาณแล้วคุ้มค่ะ
แต่สำหรับวาแล้ว ขอหักคะแนนความยุ่งยาก และความเลอะเทอะไปนิดนึง
เพราะต้องไปสครับก่อน ไปล้างอีก แล้วมาใช้ครีมเหนียวๆทาอีก แล้วกว่าจะแห้งก็นาน
แต่ผลการลอก เสมอกันกับเจ้าตัวแรก เพราะลอกสิวได้ดีทีเดียวค่ะ

* * สิวเสี้ยนวาสีขาวขุ่น เกือบๆเหลือง ไม่ได้มีสีเข้ม จนมองเห็นได้ชัดเจน
เลยดูเหมือนลอกออกได้น้อยนะคะ แต่จริงๆแล้วทั้งสองตัว ลอกออก สะใจมากกว่า
ใช้พวก แผ่นแปะลอกสิวเสี้ยนแน่นอนค่ะ :) * *

จบการรีวิวเพียงเท่านี้ สวัสดีค่ะ

aiwa

aiwa

สมาชิกจีบันหมายเลข 63!
http://www.fb.com/nangnoowa
email : aiwa555@hotmail.com

FULL PROFILE