*- - เห่อ H&M ลดราคา และ คสอ MNY - -*

0 22

สวัสดีค่ะ เมื่อวานไปเรียนภาษาเยอรมันครั้งแรก เจอคนไทย4คนเลยค่ะ ครูก็ใจดีไม่เครียดเลย ดีใจจัง

เรียนเลิกก็ไปเดินดูนั่นนี่ที่ถนน Bahnhof Strasse , H&M ลดราคาค่ะ และก็หลายร้านที่ ติดป้ายลดราคากันกระหน่ำ 

เดินเข้า H&M  ก่อนอื่นค่ะ ละก็ กกน ที่เราใส่ก็ของยี่ห้อนี้เพราะมีไซส์ เอิ้กๆ เราไซส์ใหญ่หน่ะค่ะ แฮ่ๆ

ก่อนอื่นก็ กกน ค่ะ ของเก่าก็เก่ามากมาย ราคาเต็มซื้อม่ะลง รอมันลด เจอละก็ไม่พลาด

ได้มา 12 ตัวค่ะ
เค้าขายเป็นแพค แพคละ 3 ได้มา 4 แพค ราคาเต็ม 14.90 คูณ 30 เอานะคะ

แต่ๆๆๆ เหลือ 5 ฟรังค์ โอ้ ใส่กันลืมไปเลยค่ะคราวนี้ ไว้เจอกันลดคราวหน้า

ถัดมาก็อะไรสั้นๆอีกหล่ะค่ะ เป็นกางเกง ฮอทแพนท์ เค้าเรียกกันแบบนั่นหง่ะค่ะ
แต่มันสั้นมาก เอาไว้ใส่อยู่บ้านอย่างเดียว

แต่สาวๆขาสวยๆที่นี่เค้าใส่ออกไปข้างนอกเวลาหน้าร้อนกันหน่ะค่ะ
แอบเห็นแก้มก้นกันเป็นแถว แต่เราไม่สามารถค่ะ สั้นเกิน

จาก 14.90 เหลือ 5 เช่นเดียวกัน ได้มา 4 ตัว คือมันมี 4 สีเลยเอามาหมดเลย อีกอย่างมีไซส์ ดีใจจริงๆ

สั้นจุ๊ดๆ

ต่อมาเลคกิ้งค่ะ อันนี้เจ็บกระดองใจ ตอนมาที่นี่ใหม่ๆ มันเพิ่งออกคอลลเลคชั่น เราซื้อราคาเต็มเลยค่ะ เครียดดด

พอเห็นลดราคาแบบนี้แล้วแซด เลยเอามาอีก 2 ตัว
เพราะใส่ตลอด เป็นผ้านิ่มๆใส่สบาย ที่เทาๆคลุกฝุ่น

เบื่อสีดำแล้วค่ะ มีเยอะแล้ว

ไม่รู้จะถ่ายรูปแบบไหนให้เห็นทั้งตัว มันยาวมาก เลยพับขาขึ้นมาละกันค่ะ มองดูไม่สวยเลย
จริงๆ งามกว่านี้นิดหน่อย แฮะๆ

ดูป้ายราคาแล้วเจ็บใจๆๆๆๆๆๆ

ออกจาก แล้วเดินไปเรื่อยๆ ก็เจอ ร้านแบบพวกดรั๊กสโตร์ คนมุงๆ คุ้ยๆ ในกระบะ อะไรกัน
อ๋อ มันคือ หวีค่ะ จาก 10 ฟรังค์  เหลือ 2 ฟรั่งค์ ได้มากะเค้ามั่ง 2 อันค่ะ

ยังมีผมแอบติดอยู่เลย ลองหวีดู ไม่ได้เอาออกก่อนตอนถ่ายรูป ขอโทษค่า

เจอ H&M อีกร้าน ที่ถนนนี้ มี 3 ที่ค่ะ ฮิตมากๆ แต่ละที่ก็ของคล้ายๆกัน คนเยอะทุกที่ เดินเข้าไปอีกแระ

ก็ได้กระเป๋าใบย่อมๆมาค่ะ

อันนี้ไม่ลด แฮ่มๆ แต่กำลังอยากเปลี่ยนน้องเน่ากระเป๋าใบเก่าอยู่พอดี เลยได้ใบนี้มา

ไม่ใหญ่ไม่เล็ก เอาใว้ใส่กระเป๋าตังค์ มือถือ กล้อง คสอ ต่างๆ 24.90 ฟรังค์ค่ะ

ออกมาก่อนดีกว่าเดี๊ยวหมดตัว เจอห้าง Manor ค่ะ เดินเข้าดู คสอ หน่อยดีกว่า

ไปเจอ Maybelline new york *MNY* ค่ะ ทำซะเก๋ไก๋ยู่ไรก้า

ขายพวกสีๆ ลิปกลอส ลิปกลาสแบบหลอด ยาทาเล็บ อายแชโด้ บลัชออนตลับเล็กๆ

ไม่มีพวกแป้ง รองพื้น มาสคาร่านะคะ

ราคาก็ไม่แพงเลยค่ะ ลิปกลอส แท่งละ 2.95 อายแชโด้ ก็ 2.95 แต่ยาทาเล็บกลับแพงสุดค่ะ 3.55

ทุกอย่างคูณ 30 จะเป็นราคาเงินบาทโดยประมาณนะคะ

ได้มาอย่างที่เห็นหน่ะค่ะ

https://www.youtube.com/watch?v=02wpag0hLto&feature=related   -- รูปแบบคล้ายๆแบบนี้ค่ะ

ลองกลอสแล้วสีสวยค่ะ ใช้ได้เลย ไม่เนอะ ไม่ย้อย สีไม่เข้มไม่จัดจ้าน

ได้ยาทาเล็บมาขวดเดี๊ยวค่ะ สีแดงวิ๊งๆ น่ารักดี ไว้ไปดูสีอื่นๆมั่ง

และนี่ก็สีอายแชโด้ค่ะ จริงๆแล้วสีเยอะมากๆ สีจัดๆ ทั้งนั้นแต่เราเอามาแค่ไฮไลท์ก่อนค่ะ เพราะสีอื่นๆมีเต็มโต๊ะแล้ว

แต่แอบหยิบสีน้ำเงินเข้ามาด้วย

เอามาลองก่อนว่าดีไม๊ ถ้าดีจะไปสอยสีอื่นค่ะ

สุดท้ายค่ะ ของฝาก ซื้อให้สามี เสื้อผ้าเค้าเน่าจัด ใส่จนขาด เห็นแล้วเฮ้อ เลยไปซื้อให้ค่ะ

ดูไปรวมๆนะคะ เสื้อผ้าผู้ช้ายไม่ค่อยอินค่ะ หยิบๆมา บังคับให้ใส่ แต่เค้าก็ชอบค่ะ เพราะว่าของเก่านั้นเน่าของแท้

เดินด้วยแล้วอับอายค่ะ
เฮ้อ ผู้ชาย ได้แค่เสื้อค่ะ กางเกงไม่แน่ใจว่าไซส์อะไร ให้ไปลองเองค่ะ

ลากันด้วยโลโก้จากถุง H&M นะคะ ขอบคุณที่ติดตามค่ะ

ไว้จะมาเห่อ ของขวัญวันเกิดตอนสิ้นเดือนนะคะ ไม่รู้จะได้อะไร คิดไม่ออกเลยค่ะ

ตอนนี้ต้องไปทำหน้าที่ศรีภรรยาก่อนค่ะ สวัสดีค่า

warlock

warlock

swiss's wife :)

FULL PROFILE