ทำยังไงดี ผมร่วงมากเลย เครียดๆๆๆ

ตอนนี้ผมร่วงมากเลยค่ะ    อยากให้ผมขึ้นอีก  เพื่อนๆมีอะไรดีๆแนะนำบ้างค่ะใช้ยาอะไรดี  หรือจะไปหาหมอที่ไหนดี ค่ะ  ช่วยหน่อยน้า....
ผมร่วงเหมือนกันเลยอ่ะ ,, แต่ของเราร่วงเพราะกินยารักษาสิว
เพื่อนเราก็เป็น เพื่อนเราเคยไปหาที่ยันฮีอยู่ .. ก็โอเคนะ ผมไม่ร่วงเยอะเหมือนแต่ก่อน แต่ไม่รู้ว่า มันจะขึ้นอีกมั้ย

เราก็ว่าจะไปหาแล้วเหมือนกัน T^T
ยิ่งเครียดจะทำให้ร่วงมากขึ้นค่ะ เคยเป็นเหมือนกัน
เลยซื้อแชมพู ฟอลเลท ขวดสีเขียวมาใช้ ขวดเดียวเอง
หายร่วงเลยค่ะ แล้วเสริมด้วยดื่มนมดีน่างาดำ....
เราก็เคยร่วงมากค่ะ ผมเส้นเล็ก บาง และมัน  สระผมทีนี่ร่วงแบบ เอามารวมกันได้อีกหัวนึงเลยอะ
เพื่อนแนะนำให้กิน Blackmore bio Zinc ควบคู่กับไบโอติน แล้วก็เปลี่ยนแชมพูมาเป็นแชมพูเด็ก(ของอะไรก็ได้ บอบบางๆ)
แต่เราไม่ได้กินไบโอตินนะ กินแต่แบล็กมอร์กับเปลี่ยนแชมพูอย่างเดียว ตอนนี้ร่วงน้อยลงไปเยอะ
ลองหาหมอดูป่าวค่ะ
น้องปูผมร่วงมากจนแหว่งเลย มันไปหาหมอมาหมอจับฉีดยาที่หัวตอนนี้ดีขึ้นเยอะเลยค่ะเพิ่งไปได้3ครั้งเอง เค้ามียาสระผมกะที่ใส่ผมให้ด้วยน่ะค่ะ
น้องหาที่คลีนิคษิตาวรรณอ่ะค่ะ ถ้าอยู่กรุงเทพก็สบายเลย น้องอยู่ใต้เลยไปไม่ปล่อยได้แม่เริ่มไม่ปลื้มเปลืองตัง อิๆๆ

ลองไปหาดูน่ะค่ะ
ตามคห.2 เลยค่ะ ร่วงสุดๆเหมือนกัน ตอนนี้ค่อยยังชั่วหน่อยค่ะ

พี่ผมร่วงเพราะคลอดน้องและให้นม ร่วงทีเป็นกำๆ ตอนนี้ทานไบโอตินวันละ2เม็ด ทานมาเดือนนึงแล้ว
คิดว่าดีขึ้นนะคะ หวีผมแล้วผมหลุดติดหวีน้อยลงค่ะ
เราก็เคยร่วงหลังจากเป็นไข้เลือดออก ร่วงจนหัวแทบล้านเลย เรากิน ซิงค์นะ ซื้อตามร้านขายยา กระปุกละ 200 กว่าบาท
มั้งถ้าจำไม่ผิด แล้วก็ส่วนที่มันร่วงจนเห็นหนังหัวใสๆอ่ะ เราใช้"เซรั่มใส่ผมของจินดา" มันช่วยเร่งให้ผมขึ้นนะ ราคาไม่แพงด้วย ขวดเล็ก 170 ขวดใหญ่ 200 กว่าๆ นะ เป็นสมุนไพรไทยของเรานี่แหล่ะ ใช้ดีมากด้วย เพราะเราไปหาหมอก็แล้ว
ซื้อยาที่โฆษณาขวดละเป็นพันก็แล้ว ไม่ได้ผล เจอของไทยๆเอาอยู่หมัด...ลองดูนะ

เคยอ่านจากสาวๆในนี้แหละค่ะ เค้าว่า ดื่ม ดีน่า งาดำ วันละ 2 กล่องจะช่วยได้นะ
ลองดูนะค่ะ หายหรือไม่หายก็ได้ประโยชน์ ^^
ลองไปร้านทำผมที่ขายสินค้าของ ชวาสคอก นะบอกว่ามีปัญหาผมร่วง เพื่อนเราซื้อมาใช้ใช้แชมพู กับครีมนวดแล้วอาการผมร่วงก็หาย ราคาก็ประมาณ1200+ 
เมื่อก่อนเคยล่วงเยอะเหมือนกันค่ะ เวลาเอามือสางนี่หลุดติดมือมาแบบว่าเยอะมาก เยอะจนน่าตกใจ แต่ตอนนี้หายแล้วค่ะ ใช้แชมพูเบอร์กาม็อทคู่กับแฮร์โทนิคอ่ะค่ะ แต่ผมจะแห้งหน่อย แต่หายล่วงจริงๆค่ะ ลองดูนะคะ

ขอบคุณ ทุกความคิดเห็นนะค่ะ  มีประโยชน์ มากเลยค่ะ  จะลองนำไปใช้  ดียังไปเดี๋ยวจะมาบอกอีกทีนะค่ะ

เข้าใจและเห็นใจมากครับไม่ว่าทั้งชายและหญิง เมื่อเกิดขึ้นกับตัวเอง .. ผมเกิดขึ้นกับตัวเองมา 2-3 ปี แล้ว ทั้ง เครียดทั้งทรมานมาก คนเคยดูดีกลับเสียความมั่นใจไป เสียสุขภาพจิต เครียดมาก ยิ่งทำให้ผมร่วงไปไวมากด้วย จนเกิดต้องปรงแล้ว ไม่กล้าเจอใครและพบใครเลย
* แต่ความโชคดีหรือความบังเอิญมั้งครั้บที่ผมมีอาจารย์ที่ผมรู้จักเกี่ยวกับพวกลง นะเมตตา ด้านพุทธคุณอะครับ ท่านเป็นอาจารย์หมอสมุนไพรโบราณด้วย ซึ่งผมรู้ก้อเกือบสายแหนะ แต่ยังดีครับที่ผมได้คุยอธิบายและบอกท่านไปว่าผมเป็นแบบนี่ ท่านเลยให้รีบมาหาท่านเลย และก้อทำยาให้เลย..........แล้วมันก็ไม่น่าเชื่อ จริงๆ เวลาผ่านไป ผมกลับขึ้น กลับดกดำจนแข็งแรงขึ้นมาก น้อยคนที่จะเจอเรื่องแบบนี่ ครับ
* หรืออาจจะเป็นเรื่องบังเอิญ หรือ ความโชคดี ของผม ที่ผมรู้จักกับอาจารย์ท่านนี่ ครับ.... ท่านบอกว่ามันเป็นเชื้อรา อยู่ใต้ต่อม อะไร..นี่ละ........เป็นภาษาที่ท่านพูด ผมก้องง เหมือนกัน
** หรือเป็นเพราะว่าผม ทำบุญไหว้พระ ขอพรบ่อย เลยโชคดีที่เจอแบบนี่ แต่มันก้อไม่น่าเชื่อ ว่ามันคือเรื่องจริงที่เห็นผลและเกิดขึ้นกับตัวผมเอง ซึ่งก่อนหน้านี่ก้อมีลูกศิษย์อาจารย์พามาให้ช่วยทำยาให้ และ รักษาให้ไปหลายคนแล้ว ผมก็เพิ่งรู้ครับ......มันคือ ของสวยงาม คือ ของสูง (คำพูดของอาจารย์ฟังแล้วขึ้นเลย)

ถ้ายังไงใครอยากรู้หรือ ถามไร ก้อเมล์มาละกัน chom_top@hotmail.com เข้าใจและเห็นใจคนที่เป็นแบบผมครับ
ใช้แชมพูอ่อนๆสระผม ทุกวันแล้วก็อย่าเอาแชมพูมาแปะบนหัวโดยตรงค่ะ
ขยี้น้ำให้เป็นฟองในมือก่อน จะช่วยลดความแรงของแชมพูลงได้นิดหน่อย
แล้วก็อย่านอนทั้งๆที่ผมเปียกเพราะอาจจะทำให้เป็นเชื้อราได้ง่ายด้วยค่ะ

(แชมพูเด็กไม่ได้ดีทุกยี่ห้อและไม่ได้เหมาะกับทุกคน ต้องทดลองใช้ก่อนถ้าไม่ดีหยุดดีกว่านะคะ)

ร่วงเหมือนกัน พูดแล้วคันศีรษะเลย สงสัยจะเป็นรังแค

อย่าเครียดเลยครับต้องทำใจ ผมรักษามาดีขึ้นแล้ว  ยังงัยก็หนียาไม่ได้ครับลองมาหลายวิธีแล้ว ลองไป ไทยแฮร์สิครับ

แนะนำค่ะ ยาสมุนไพรสำหรับคนผมร่วงหนัก
ได้ผลจริง เพราะใช้มากับตัวเอง !!

ปุ้ยเป็นมา 2 ปีได้แล้วค่ะ อายุพึ่ง 18 เอง
ตอนนั้นกลุ้มใจมากค่ะ และสงสารคนที่เป็นเหมือนกัน

ไปตามคลีนิคต่างๆ ก็ไม่ดีขึ้นเลยขนขึ้นเต็มตัว
แต่ผมไม่ดีขึ้นเลย..
กินยาของหมอก็ต้องกินตลอดชีวิต เลยมาลองใช้สมุนไพรดู!!

อยากให้ลองใช้สมุนไพรที่ปุ้ยใช้ เพราะไม่มีเคมีค่ะ
ไม่ต้องกลัวว่าจะแพ้ เพราะปุ้ยก็แพ้ง่ายมากเหมือนกัน

ไม่เน่าเชื่อ!
ตอนนี้ผมดีขึ้นมาก เพื่อนทักหลายคนเลย
ผมไม่มันไม่คัน ไม่มีรังแคเหมือนแต่ก่อน !
นี่ใช้ไป 2 เดือนกว่าเองค่ะ ไม่คิดว่าจะดีขนาดนี้

Chuppy.baby@hotmail.com พร้อมแนะนำ และให้คำปรึกษาที่ดีนะค่ะ

แนะนำค่ะ ยาสมุนไพรสำหรับคนผมร่วงหนัก
ได้ผลจริง เพราะใช้มากับตัวเอง !!

ปุ้ยเป็นมา 2 ปีได้แล้วค่ะ อายุพึ่ง 18 เอง
ตอนนั้นกลุ้มใจมากค่ะ และสงสารคนที่เป็นเหมือนกัน

ไปตามคลีนิคต่างๆ ก็ไม่ดีขึ้นเลยขนขึ้นเต็มตัว
แต่ผมไม่ดีขึ้นเลย..
กินยาของหมอก็ต้องกินตลอดชีวิต เลยมาลองใช้สมุนไพรดู!!

อยากให้ลองใช้สมุนไพรที่ปุ้ยใช้ เพราะไม่มีเคมีค่ะ
ไม่ต้องกลัวว่าจะแพ้ เพราะปุ้ยก็แพ้ง่ายมากเหมือนกัน

ไม่น่าเชื่อ!
ตอนนี้ผมดีขึ้นมาก เพื่อนทักหลายคนเลย
ผมไม่มันไม่คัน ไม่มีรังแคเหมือนแต่ก่อน !
นี่ใช้ไป 2 เดือนกว่าเองค่ะ ไม่คิดว่าจะดีขนาดนี้

Chuppy.baby@hotmail.com พร้อมแนะนำ และให้คำปรึกษาที่ดีนะค่ะ

แนะนำ นาโนเวชค่ะ
ร่วงจนเห็นหนังหัวชัดเจนเลยค่ะ โดยเฉพาะด้านหน้าถึงกลางหัว กลายเป็นคนผมบางไปเลย หมดความมั่นใจมากเราเป็นคนผมมันต้องสระผมทุกวันค่ะ ไม่งั้นอยู่ไม่ได้ วันนึงร่วงเยอะมาก กวาดห้องทีเป็นกระจุกๆ เครียดมาดค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอคนที่ิอยากช่วยจริงๆไม่ใช่โฆษณา เพราะปัญหานี้มันสุดๆค่ะ คนที่เป็นจะเข้าใจ
ตอนนี้เริ่มเครียดมากกกกะผมร่วงไม่หยุด ใครว่าอะไรดีก็ซื้อมาใช้ แต่ก็ยังร่วงมากกเหมือนเดิม ทรมานมากกะผมร่วง อยากจะได้คำแนะนำดีๆที่ใช้แล้วได้ผลจิง ขอร้องนะคะช่วยหน่อยนะคะ0878666922 ขอร้องนะคะ ร่วงมากเลยคะ ปล่อยผมยาวด้วยเป็นสาเหตุของผมร่วงไหมคะ ช่วยหน่อยนะคะ
เราผมร่วงทั้งหัวมา2ปีแล้ว ไปหาหมอทั้งกิน ทั้งฉีดบนหัวก็ไม่หาย ตอนนี้หยุดรักษาแล้ว เพราะยาแรงมาก อยากหายาสมุนไพรมาลองกินดู เพราะทานแต่สเตรอย จนเกือบตาย

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น