ตกขาวที่แสนน่ารำคาญ

เรามีปัญหา เรื่องตกขาว เป็นเกือบ ทุกเดือนเลย

มันน่ารำคาญมาก  อยู่ ดี ๆ ก็ เป็น 

ต้องใช้ยาสอด  บ่อย ครั้ง บาง ครั้ง ก็ ให้ มัน หาย เอง

เบื่อมาก แสน จะ รำคาญ โดย เฉพาะ กลางคืน จะมี อาการคัน ช่องคลอดมากๆ

แต่ แปลกนะ ตอนกลางวัน ไม่ คัน 

เราเคยไป หา หมอ แล้วนะ เค้าก็ให้ ยาสอด มา เม็ด ละ 1XX  กับ เม็ดละ 2XX 

ก็ แค่นั้น หมอ แนะ นำ ยังไง ก็ ทำ หมด 

เบื่อจิงๆ แก้ ไม่ หาย หรือ ว่า สุขภาพ เรามัน แย่ จริง ๆ

สาว  แนะนำ หน่อย นะ

* ขอ อภัย หาก มี การ ใช้ คำพูด ไม่เหมาะสมด้วยนะคะ

ลองใช้น้ำยาล้างจุดซ่อนเร้นของ ซอลเจลล่า ดูมั้ยค่ะ
เราก็มีปัญหาตกขาวทุกวันเลยค่ะ ตอนนี้้ลดน้อยลงแล้ว
เราใช้สูตรธรรมดาสำหรับทุกวัน  แต่ถ้าคุณลองใช้ สีเขียวดูนะค่ะ
มันมีขายที่บู๊ท นะค่ะ  อ่านข้อมูลในเน็ตก่อนก็ได้นะค่ะ
มันเป็นของนอกด้วย จากอิตาลี มีสาวในจีบันบอกใช้ดีเลยใช้ตาม
^^

เอ่อ คุณ จขกท. คะ ถ้าคุณคันตอนกลางคืนนั่นแสดงว่า เป็นแบคทีเรียหรือเชื้อราหรือปล่าวคะ เลี่ยงของหมักดอง เม็ดกระจี้ เม็ดทานตะวัน  ลองไปซื้อยา คาเนสเทน อ่ะค่ะ แบบสอด กับแบบครีม เอาไว้ทาเวลาคันๆ แต่มีอีกวิธีหนึ่ง ที่เราทำแล้วได้ผล แต่ต้องอดทนนะคะ เพราะแสบ มาก มาก เอาเกลือ(สะอาดๆนะคะ) ผสมกับน้ำต้มสุกอุ่น แล้วเอาสำลีก้อนอ่ะค่ะ ชุบน้ำเกลือ แล้ว สอดเหมือนสอดยา ไม่ต้องลึกนะคะ ทิ้งไว้ซัก 10 นาที แล้วเอาก้อนสำลีออก ทำประมาณ สัปดาห์ละ 2 ครั้ง แรกๆแสบมากค่ะ เพราะเกลือมีฤทธิ์ฆ่าเชื้อได้ เหมือนเวลา เราเป็นแผลแล้วไปเล่นน้ำทะเล แผลจะดีขึ้นอ่ะค่ะ นอกจากช่วยเรื่องตกขาวกะคันแล้ว ยังช่วยเรื่องกลิ่นได้ดีมากค่ะ

saugella สีเขียว ใช้อยู่เหมือนกันค่ะ

มันเป็นสูตรสำหรับคนที่เล่นกีฬา หรือมีประจำเดือนอ่ะค่ะ

ใช้อยู่เหมือนกัน ใช้ทุกวันเลยค่ะ แต่ก่อนมีตกขาว ใช้มาขวดนึง ก็ไม่เป็นแล้วค่ะ

ลองดูโน๊ะ ^ ^
บางคนบอกว่าดื่มยาคูลท์ จะดีขึ้นอ่ะคะ

ขอบคุณ ทุก คำตอบ เลย นะคะ 

สาว ๆ จีบัน มี น้ำใจ กัน ทุก คน เลย

^_^

แนะนำเป็นยาฆ่าเชื้อราแบบกินค่ะ

ตอนแรกอ้อก็เป็น  รักษาความสะอาดที่สุดแล้วก็ยังเป็น งงเหมือนกันค่ะ

ทานโยเกริตช่วยก็แล้ว น้ำผลไม้ก็แล้ว

เปลี่ยนเครื่องล่างใหม่ยกตู้

ก็ยังเป็น T-T

จนเภสัชเค้าให้เป็นยาทานมาค่ะ  ตอนนี้ก็หายเลย ไม่มีวี่แววอะไรเลย

แต่!!!  เครื่องล่างที่เคยใส่ตอนมีอาการ แนะนำให้ทิ้งให้หมดนะค่ะ

เพราะเชื้อราซักยังไง มันก็ไม่หายไปนะจ๊ะ
อาจเป็นเพราะเชื้อราค่ะ เคยดูในทีวีอ่า

ถ้ามีอาการคันร่วมด้วยนั่นเป็นเพราะเชื้อรา

ก็คงต้องลองปรับเปลี่ยน อาจเป็นเพราะชุดชั้นในระบายอากาศไม่ดีหรือเปล่าคะ

เวลาทำธุระเสร็จก็ต้องซับให้แห้งนะคะ

เราก็ตกขาวนะคะ ทุกวันด้วย

ต้องใส่แผ่นอนามัยทุกวันเลย จนหลังๆต้องเลิกเพราะมันจะอับ

และที่คันลองใช้ยาทาภายนอกดูป่าว ที่เปนครีม

กินโยเกิร์ตรสธรรมชาติ  มีส่วนช่วยได้นะคะ
เรื่องกางแกงชั้นในสําคัญมากค่ะ
ใช้แบบ cotton 100% สีขาวดีสุดค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ แบบไม่มีเหตุผล ทั้งๆที่รักษาความสะอาดสุดๆ
ส่วนหนึ่งอาจเป็นเพราะชอบทานของดอง โดยเฉพาะส้มตำนี่ทานทุกวันขาดไม่ได้ อิอิ
เภสัชเคยแนะนำยาทานแบบคุณคห.6 และสอดยาร่วมด้วย
ของเราใช้ยาสอดคาเนสเทน ไม่แพง และแป๊ปเดียวหายเลยค่ะ
อื่นๆ ก็แนะนำให้เปลี่ยนกางเกงชั้นในแบบที่คห.ข้างบนว่าค่ะ
ลองดูนะคะ ตอนนี้เราหายแล้ว และไม่กลับไปเป็นอีกเลยค่ะ ^^
เราเคยเป็นค่ะช่วงนั้นซื้อยามากินเลยค่ะ กลัวแบบสอด
เวลานอนก้อใส่แต่กางเกงขาสั้น ไม่ใส่ กกน. ให้มันได้ระบายอากาศ

กินยาคูลวันละ 2 ขวดเช้าเย็น อาบน้ำปกติ อย่าเอาสายยางฉีด อย่าฟอกสบู่เว่อ
ไม่จำเป็นเราไม่ใช้แลคตาซิดเลยค่ะ งดแผ่นอนามัยด้วยนะคะ
วิธีนี้สำหรับเราหายขาดเลยค่ะ แต่ยังกินยาคูลล์กะโยเกิร์ตอยู่ประจำนะคะ
เคยเป็นเหมือนกันค้ะ เราทานโยเกิตค้ะ แล้วมันก้หาย
ปายซื้อตัวนี้มาใช้เลยจ้า
โยเกิร์ต นมเปรี้ยวทุกชนิด ช่วยได้ค่ะ
เราเคยใช้พวกยาจุดซ่อนเร้นแล้วแพ้อะค่ะ
ลองเปลี่ยนมาหลายยี่ห้อมากๆ จนเจอ เดทตอล ใช้ดีมากก ไม่แพ้ไม่แสบ

คันบ่อยๆนี่เราว่าไปตรวจ กับหมอสูติเถอะค่ะ ไม่หายก็ลองเปลี่ยนโรงพยาบาลดู
เผื่อเป็นโรคร้ายแรงต่อไปในอนาคตนะคะ มะเร็งปากมดลูกเอย พวกนี้ขึ้นอยุ่กับความสะอาดด้วย
แล้วก็ลองเปลี่ยนกางเกงชั้นในดูค่ะ แบบผ้าฝ้ายใส่สบาย ซักสะอาดๆ ไม่อับๆๆ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น