Review : Skin care Laneige ... ^0^ ~*

0 18

สวัสดีค่ะทุกคน ..

วันนี้จะมาขอขี้เห่อเเละ(ชำเเหละ ^^ )ะรีวิว Skin care Laneige ให้ดูกันน่ะค่ะ~*

พอดีส่วนตัวเจ้าของกระทู้เพิ่งเรียนจบค่ะ อายุเพิ่งยี่สิบนิดๆ เลยอยากหาสกินเเคร์ที่เหมาะกับใบหน้า
ประกอบด้วยตอนนี้มาเรียนภาษาต่อที่เกาหลี
ก็เลยเป็นเหตุผลอันเหมาะเจาะ(คิดเอาเอง ๕๕) ที่จะได้สักการะ Laneige [라네즈] ที่ใฝ่ฝันมานานสักที..เย่ๆ !

เจ๊ฮเยคโย(กระเเดะอ่านเเบบเกาหลีเพื่อ ?? ซองเฮเคียวบ้านเรานี่เเหละ จ้า)
เจ๊ขาว เจ็ใส เจ๊ผ่องเด้งมาก อิจฉาคร่า ... !!

เจ๊เชฟบ๊ะอีกต่างหาก..... -0-;;;;

ตอนนี้ลาเนจมี Song Hye Gyo [송혜교] เป็นพรีเซ็นเตอร์อยู่ค่ะ
(ใช้ไปเเล้วผิวจะดีเหมือนเค้าป่าวไม่รู้ เอาเป็นว่าให้มันได้สักครึ่งเถอะ เพี๊ยงงงงงง..!! )

พร่ำเพ้อมานานคนรออ่านรำคาญเเย่เเล้ว ๕๕
งั้นขอเริ่มขั้นตอนขี้เห่อผสมการชำเเหละเลย ณ บัดนี้

เเท่นเเท๊นนนนน ~ !!

.
.
.
.

เหอ ๆๆๆ ภาพอันเเสนสะเทือนใจ
เพราะค่าเสียหายมันหลายเเสน (วอน)มาก ฮือๆๆๆๆ

คราวนี้เรามาลองชำเเระดูเนื้อในน้องนางลาเนจกันบ้าง ว่าจะงามไหม คิกๆ

.
.
.

โฮกกกก... สวยใช่ไหมค่ะ ?? (ถามเหมือนคนโรคจิต ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ)

ส่วนตัวไม่เข้าใจเหมือนกันว่าจะซื้อตะบี้ตะบันอะไรขนาดนี้
จริงๆหนูค่อยๆซื้อทีละชิ้นสองชิ้นน่ะค่ะ .. 
เเต่ซื้อไปซื้อมามันก็บานเป็นดอกเห็ดอย่างที่เห็น ฮือๆๆๆๆๆๆๆ

(ไม่ควรเอาเป็นเยี่ยงอย่างน่ะค่ะ พอดีมาเรียนไปด้วยทำงานพิเศษ (ในร้านเครื่องสำอาง กร๊ากกกก) ที่นี่ไปด้วย
กิเลสที่มากอยุ่เเล้วมันเลยพอกพูนมากขึ้นตามไปติดๆ ...เเม่จ๋า หนูผิดไปเเล้ว ㅠㅠ;;;)

เริ่มจากกล่องเเรก กล่องใหญ่พี่ใหญ่เเห่งครองครัวลาเนจ

(ขออนุญาตจิ๊กรูปจากเว็ปมาใช้ เพราะสภาพตอนนี้ใช้กล้องมือถือถ่าย
ประจวบกะเวลาเกาหลีก็จะทุ่มนึงเเล้วเเสงไม่มี ขออภัยด้วยค่ะ ... ^^)

ในเซ็ทประกอบไปด้วย

1. Power Essential Skin_EX 160ml
2.Balancing Emulsion 2_EX 120ml 
3. Water Bank Cream 2_EX 50ml

ส่วนที่เหลือเป็นเหมือนเซอร์วิสเป็นชิ้นขนาดพกพา
ประกอบด้วย...

4.Multi Cleanser 30ml
5.Water Bank Essence_EX 10ml
6.Water Bank Cream 2_EX 10ml
7.Balancing Emulsion 2_EX 15ml
8.Power Essential Skin_EX 15ml

มาดูตัวจริงกันอีกที
.
.
.

ค่าเสียหายเหมือนจะบอกไม่ได้รึเปล่า
เพราะพอดีชิ้นนี้ซื้อมาจากร้านที่ทำงาน เลยได้มาในราคาพนักงานอ่ะค่ะ ... (แอบดีใจเล็กๆ โฮ๊ะๆ)

เเต่ถ้าราคาร้านทั่วไปที่เกาหลีก็น่ะจะประมาณ 1400 - 1650 บาทได้ค่ะ
(ถึงจะถูกกว่าเมืองไทย เเต่ถล่มซื้อมาถมที่เเบบเจ้าของกระทู้ก็ไม่ไหวน่ะค่ะ)

เอาเป็นว่าลาเนจที่เกาหลีสามารถหาซื้อได้ทั่วไปค่ะ
เช่น ร้าน Todacosa, Olive Young, Aritaum,...เเต่ละร้านมีหลายสาขาค่ะ ที่มยองดงก็มีค่ะ

หน้าร้านเป็นเช่นนี้ค่ะ ร้านโปรดเจ้าของกระทุ้เลย !!
ภาพสาขามยองดง (ขนาดไม่ได้ค่านายหน้าเเต่อย่างใด ๕๕ )

จริงๆเซ็ทสกินเเคร์ชุดนี้จะมีเซ็ทเล็กกว่านี้ด้วยน่ะค่ะ
เเต่ที่เจ้าของกระทู้ซื้อเป็นเซ็ทใหญ่สำหรับผิวผสมมา ..
ถ้าเซ็ทเล็กจะไม่มีครีมWater Bank Cream 2_EX ค่ะ

มารีวิวหลังใช้กันบ้างง ....

ส่วนตัวให้คะเเนนไปเลย 9/10

ใช้ดีมากกกค่ะ ยิ่งใครหน้าเเห้งๆนี่เเนะนำเลย
ชุดนี้เนื้อครีมมีส่วนประกอบเป็นน้ำอยุ่มาก
เลยซึมเร็วไม่เหนียวเหนอะหน่ะให้รำคาญใจ มีกลิ่นหอมอ่อนๆ
ดมเเล้วรู้สึกสะอาดสุดๆ ส่วนตัวเจ้าของกระทู้ยังไม่ได้ลองเจ้าตัว Multi Cleanser
เลยขอค้างรีวิวเจ้าตัวนี้ไว้ก่อนน่ะค่ะ .. เเต่ที่เหลืออีกนี่เเหล่มเเจ่มจันทร์จริงๆ
ใช้เเล้วรู้สึกเลยว่าหน้าชุ่มชื้นขึ้น เวลาตื่นเช้ามาล้างหน้าเห็นจะๆเลยว่าผิวมันเด้งกว่าเดิม
เเต่ไม่ได้ช่วยเรื่องสีผิวหรือริ้วรอยเเต่อย่างใดน่ะค่ะ
ใช้เพื่อเพิ่มความชุ่มชื้นล้วนๆ เหมาะกับการใช้หน้าร้อน หรืออากาศเเบบเมืองไทยนี่ใช่เลย !!

ส่วนตัวคิดว่ายังไงต้องได้ซื้อใช้ต่อเเน่ๆ ....
(เเต่ขอซื้อที่เกาหลีน่ะค่ะ ราคาที่ไทยคงไม่ไหวจริงๆง่ะ)

เหมือนกระทู้จะยาวไปรึเปล่า ???
๕๕๕๕๕..

ไว้รีวิวตัว water sleeping pack_ex แล้วขอจบกระทู้ก่อนดีกว่า
ไว้ต่อกันใหม่คราวหน้า

(เมื่อเจ้าของกระทู้ว่างเเล้ว ... ๕๕๕๕
เอ่อ.. เเล้วจะว่างเมื่อไหร่เนี่ย ทั้งเรียนทั้งทำงานพิเศษ เหอๆๆ
เอาเป็นว่าไม่นานเกินจะลืมกันเเน่ๆค่ะ)

มันเด็ดดวงมากค่ะคุณพี่คุณน้องสาวจีบันที่รักทุกคนค่ะ !!!!

ไอ้เราก็เห็นลูกค้าซื้อกันให้พรึ่บ จึงเกิดความสงสัยว่ามันดียังไงนักหนา
ในที่สุดก็ได้สักการะเข้ากรุเเล้วนี่เเหละค่ะถึงกับกริ๊ด !!

สืบเนื่องมาจากตอนมาเกาหลี(ตอนหน้าหนาว)เเล้วหน้าเเห้งมาก
แห้งจนลอกเป็นขุยๆทำยังไงก็ไม่หาย ทาครีมก็เเล้วใช้มาร์สเเผ่นก็เเล้วไม่หายสักที
จนมาเจอเจ้าตัวนี้เเหละค่ะ เอาอยู่เลย

เนื้อครีมเป็นเจลสีฟ้าอ่อนกลิ่นหอมสดชื่น
เวลาใช้ก็เเค่ล้างหน้าจะทาหลังครีมบำรุงหรือจะทาเดี่ยวๆเพียวๆก็เวิร์คเหมือนกัน
ทาทิ้งเอาไว้เเล้วก็นอนหลับปุ๊ยไปกลับกลิ่นนหอมๆของเจ้าครีมนี้ได้เลยค่ะ ไม่ต้องล้างอะไรทั้งสิ้น!!
เนื้อครีมซึมเร็วพอสมควร เเต่ยังเหลือให้รุ้สึกว่าทาครีมเเล้วอยุ่
ไม่ได้ทำให้รู้สึกว่าหน้าเเห้งเหมือนไม่ได้ทาอะไร... (พูดให้งงทำไม ?
สรุปมันซึมเเต่มันไม่เเห้งนั่นเเหละค่ะ ๕๕)

เนื้อครีมเวลาเกลี่ยไปกับผิวหน้าเเล้วส่องกับเเสงไฟเนี่ยจะเห็นประกายวิ๊งๆ สวยงามของเจ้า
Snow crystal ที่เค้าโฆษณานักหนาว่ามาจากหิมะเทือกเขาหิมาลายา..(จริงรึเปล่าก้ไม่รุ้อ่ะน่ะ ๕๕)

ดังนั้นจึงเอาคะเเนนไปที่ 10/10 กันไปเลยยยยย ไม่มีข้อสงสัยใดๆ

ราคาเกาหลีก็น่ารักกรุบกริบที่ 600กว่าบาท ..
ราคาไทยน่ะจะ 1,150 บาท อ้างอิงจาก
https://www.facebook.com/pages/LANEIGE-Thailand/255085928370#!/note.php?note_id=320562111044
(เฟสบุ๊คลาเนจไทย ..)

ยังไงเจ้าของกระทู้ขอจบกระทู้ตอนนี้ก่อนดีกว่าค่ะ
กลัวเพื่อนๆจะเบื่อกันก่อนเพราะมันยาวเกิน .... ยังไงก็ต้องขอโทษด้วยน่ะค่ะ

ขอให้รีวิวนี้เป็นประโยนช์ในการตัดสินใจของทุกคนน่ะค่ะ
และเจ้าของกระทู้ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับทางเเบรนด์  (ถ้าได้ก็ดีสิ ฮริ๊วววว !!!)
เเละผลลัพท์มันก็ขึ้นอยู่กับสภาพผิว และปัจจัยอื่นๆด้วยน่ะค่ะ ใช้ไม่ดีอย่าโทษกันเน้อ ..

เดี๋ยวจะไปแอบเชียร์บอล เกาหลี เเล้วจะมาตอบข้อสงสัยให้น่ะค่ะ

เเท ฮัน มิน กุก !!!! ตึง ๆ ๆ

.... ^ ^ ;;;;;

บ๊าบาย.....

mewmansiz

mewmansiz

สวัสดีทุกๆคนค่ะ

FULL PROFILE