สาวอวบอั๋น หน้ากลม ทำผมทรงไหนดีค่ะ?

ผมโมทรงเดิมเป็นซอยด้านนอกสั้น

ด้านในปล่อยยาว ดูแล้วเหมือนต่อผมอะค่ะ

ช่วงนี้อากาศร้อนมาก กำลังคิดว่าจัตัดผมดีมั้ย

หรือตัดทรงอะไรดี ปกติโมจะชอบผมสั้นมากกว่าเพราะขี้ร้อน

แต่คนรอบข้างทั้งเพื่อน + แม่ บอกให้ไว้ผมยาวกันทั้งนั้น

เลยตัดสินใจไม่ถูกเลยค่ะ อยากให้เพื่อนๆช่วยคิดหน่อยว่า

ตัดผมทรงไหนดีค่ะ อยากทำสีผมด้วยอะ

โมมีรูปร่างอ้วนกลม สูงแค่ 150 เท่านั้น

ใบหน้าก็กลม ผิวขาวธรรมดาค่ะ

ช่วยหน่อยนะค่ะสาว ๆ
มีคนบอกว่า ผมยาวจะช่วยปิดด้านข้างของหน้าค่ะ
ทำให้หน้าดูเล็กลง
แต่ไม่รู้เหมือนกันค่ะ เพราะตอนนี้เราตัดหน้าม้า+ดัดผม 55+
รู้สึกว่าหน้าตัวเอง กล๊มกลม...
 สั้นยาวก็ได้ทั้งนั้นค่ะ แค่ตัดสไลด์ๆให้มันปิดตรงแก้มหน่อยนึงก็โอแล้ว
ง่ะ ทรงเดิมเหมือนเราเลย ช่างตัดผมถามว่า "น้องไปต่อผมมาหรอคะ?"

แนะนำเหมือนข้างบนจ้า สไลด์ปิดแก้ม ถามช่างตัดผมเค้าก็ได้ค่ะ

ปล. หน้ากลมเหมือนกันเลย เคยตัดหน้าม้ามาเร็วๆนี้ ไม่ self อย่างแรงจ้า ในที่สุดก็ต้องปัดเฉียงเหมือนเดิม แหง่ว
หน้ากลมเหมือนกันค่ะ แต่ว่าหัวแอบล้านด้วย เลยไม่รุจะทำผมทรงอะไร ก็เลยตัดหน้าม้า เพื่อจะเอาไว้บังหัวเหม่ง แต่พอตัดหน้าม้าก็รู้สึกว่าหน้ายิ่งกลม แต่ก็ต้องทำใจตัดหน้าม้าอย฿ซะเรื่องๆ เพราะหัวเหม่งมากๆ เฮ้ออออ แล้วจะทำทรงอะไรดีคะ อยากดัดผมเหมือนกันนะเนี่ย
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ

สงสัยโมคงต้องทำแบบเอาผมปิดแก้มจริง ๆ

จะได้ปิดหน้ากลม ๆ เอาไว้

โมก็เคยตัดหน้าม้าแต่ยิ่งทำให้หน้ากลมสุด ๆ เลยอะ

คงไม่กล้าตัดผมม้าแล้วอะ อิอิ

เพื่อนเราตัดบ๊อบเทอ่ะคะ ข้างหน้าสไลปัดข้าง

ลองไปดูที่ฮาวทีที่เราแต่งให้เพื่อนได้นะนะ

จับเพื่อนมะละเลงน่ะค่ะ

คลิกที่ลูกไก่เลย จะเห็นทรงผมเพื่อนเรา

ตอนแรกเค้าไว้ผมยาวก้อโอเคดีอ่ะ แต่พอตัดแบบนี้แล้วดูดีขึ้นกว่าเดิมเป็นกองเลย

อยากเห็นรูปอะ
อิอิอิอิอิอิ
เราเป็นคนผมหน้า หน้ากลม และร่างอวบ เราตัดผมด้านหน้าปัดเฉียงข้าง และไว้ผมยาวประมาณสะเอว สไลด์ปลายไม่มาก ทุกคนบอกว่าเข้ากับหน้าเรามาก เเละเราก็ผมตรงด้วย แต่ร้อนมากๆ หวีผมก็ยาก
ตัดผมอะไรก็ได้ที่เรามันใจว่าok
อยากดูทรงผมคนอวบหน้าใหญ่
เราก็เป็นคนหน้าใหญ่นะ แต่ไว้ผมซอยยาว ก็ช่วยบังหน้าได้
ก็ ok นะ
หน้ากลมตัดผมทรงไหนดี
ถ้าหน้าใหญ่ หรือ กลมอ้วนแล้วจะไว้ผมยาว แพรวแนะนำว่าต้อง [ ดัดผม ] น่ะเพราะมันจะทำหั๊ย >> หน้าเราเล็กลง << และ จะดูมัยอ้วนแล้วก้อพยายามแต่งตัวสีสดใสเข้าไว้มันจะทำหั๊ยเราผอมลง น่ะ
ผมยาวจะทำให้หน้าเล็กลงจริงๆค่ะ เพราะมะก่อนผมยาวแต่พอตัวแล้วหน้าบวมเลย
อยากเห็นรูปจังเบื่อผมยาวแล้ว
เราก้อหน้ากลม แต่โชคดีที่ผมยาว เรายืดตรงแล้วตัดหน้าม้าเพื่อนๆก้อว่าน่ารักไปอีกแบบ คริคริร

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again