รอยดำจากสิว รอยดำจากแผล หายจริง คอนเฟริ์ม!!

0 30

รอยดำจากการแกะสิว บีบสิว เค้นสิว หลังจากสะใจกันแล้วก็จะมีของแถมมาด้วย

คือรอยดำจากแผล บลาๆๆๆๆๆ  วิธีนี้กำจัดได้หมดสิ้นด้วย

ครีม กวนอิม ราคา14บาท ที่เซเว่น 7-11 ค่ะ

แต่อย่าเพิ่งตกก่ะใจไป  เพราะเรารู้ค่ะว่าครีมอันนี้ ความเสี่ยงมันสูง

ไหนๆจะเล่นของ(เสี่ยง)สูงทั้งทีก็ต้องระวังกันหน่อยเด้อค่ะ

แรกเริ่มเดิมทีไม่ได้ตั้งใจเอามาทารอยสิวหรอกค่ะ

เพราะเรามีแผลที่ขามันฝากรอยดำเอาไว้ ช้ำใจมากมาย

ครีมอะไรก็ทาไม่หายซะที ไปเซเว่นบังเอิญเจอกวนอิมเข้าเลย  ขอลองซะหน่อย

ลองทาไปไม่กี่วันเออ มันได้ผลแหะ ไอ้ที่มันดำๆก็จางลง ดูผิวขาขาวสม่ำเสมอ

จน2-3วันที่ผ่านมา อีสิวหัวหนองมันมาจากไหนไม่รู้ 2 เม็ด เซ็งมากค่ะ

เนื่องด้วยเป็นคนผิวขาวและไม่ค่อยจะมีสิว แค่มันขึ้นมา2เม็ด เป็นอะไรที่เห็นชัดมากค่ะ

ทำใจไม่ได้ ต้องบีบ ต้องเค้น หัวให้มันออกมาค่ะ ผลที่ได้คือ ช้ำ ดำ เป็นเหมือน อีสุกอีใส 2 เม็ด

น่าเกลียดมากค่ะ เลยเล่นพิเรนลองเอา กวนอิมมาแตะๆดู

(แตะแต่ตรงที่มันดำเน้อ อย่าให้มันโดนเนื้อของเรา)

ผลที่ได้คือ เริศมากอ่ะค่ะ มันหายบวม ยุบไปเลยอ่ะค่ะ 

ส่วนไอ้ดำๆ ก็ค่อยๆลอกไป ตามเวลา รอยดำหาย ผิวสวยเหมือนเดิม เริศค่ะ

ข้อควรระวัง  สำหรับคนที่มีสิวมากเราไม่แนะนำน่ะค่ะ เพราะมันจะต้องทาทั่วหน้าไง

ครีมมันไม่ค่อยจะดี กลัวจะเป็นฝ้าเป็นอะไรไป แต่สำหรับคนที่มีสิวเม็ด 2 เม็ด ก็แตะๆเฉพาะหัวๆที่มันดำๆอ่ะค่ะ

จบเน้อ xoxo จุ๊บๆ

MYLILIAN

MYLILIAN

เลิฟ เลิฟ เลิฟเมคอัพ!!!

ตอนนี้คลั่งลิปกับบีบีมากที่ซู๊ด

FULL PROFILE