รอยดำจากสิว รอยดำจากแผล หายจริง คอนเฟริ์ม!!

รอยดำจากการแกะสิว บีบสิว เค้นสิว หลังจากสะใจกันแล้วก็จะมีของแถมมาด้วย

คือรอยดำจากแผล บลาๆๆๆๆๆ  วิธีนี้กำจัดได้หมดสิ้นด้วย

ครีม กวนอิม ราคา14บาท ที่เซเว่น 7-11 ค่ะ

แต่อย่าเพิ่งตกก่ะใจไป  เพราะเรารู้ค่ะว่าครีมอันนี้ ความเสี่ยงมันสูง

ไหนๆจะเล่นของ(เสี่ยง)สูงทั้งทีก็ต้องระวังกันหน่อยเด้อค่ะ

แรกเริ่มเดิมทีไม่ได้ตั้งใจเอามาทารอยสิวหรอกค่ะ

เพราะเรามีแผลที่ขามันฝากรอยดำเอาไว้ ช้ำใจมากมาย

ครีมอะไรก็ทาไม่หายซะที ไปเซเว่นบังเอิญเจอกวนอิมเข้าเลย  ขอลองซะหน่อย

ลองทาไปไม่กี่วันเออ มันได้ผลแหะ ไอ้ที่มันดำๆก็จางลง ดูผิวขาขาวสม่ำเสมอ

จน2-3วันที่ผ่านมา อีสิวหัวหนองมันมาจากไหนไม่รู้ 2 เม็ด เซ็งมากค่ะ

เนื่องด้วยเป็นคนผิวขาวและไม่ค่อยจะมีสิว แค่มันขึ้นมา2เม็ด เป็นอะไรที่เห็นชัดมากค่ะ

ทำใจไม่ได้ ต้องบีบ ต้องเค้น หัวให้มันออกมาค่ะ ผลที่ได้คือ ช้ำ ดำ เป็นเหมือน อีสุกอีใส 2 เม็ด

น่าเกลียดมากค่ะ เลยเล่นพิเรนลองเอา กวนอิมมาแตะๆดู

(แตะแต่ตรงที่มันดำเน้อ อย่าให้มันโดนเนื้อของเรา)

ผลที่ได้คือ เริศมากอ่ะค่ะ มันหายบวม ยุบไปเลยอ่ะค่ะ 

ส่วนไอ้ดำๆ ก็ค่อยๆลอกไป ตามเวลา รอยดำหาย ผิวสวยเหมือนเดิม เริศค่ะ

ข้อควรระวัง  สำหรับคนที่มีสิวมากเราไม่แนะนำน่ะค่ะ เพราะมันจะต้องทาทั่วหน้าไง

ครีมมันไม่ค่อยจะดี กลัวจะเป็นฝ้าเป็นอะไรไป แต่สำหรับคนที่มีสิวเม็ด 2 เม็ด ก็แตะๆเฉพาะหัวๆที่มันดำๆอ่ะค่ะ

จบเน้อ xoxo จุ๊บๆ

อู้ววว กลัวหน้าจะพังไปกว่านี้อ่ะค่ะ

ไม่กล้าเสี่ยง T___T
 อยากลอง 55 ชอบลอง อิอิ
ในความคิดของเราคือ มันไม่น่าจะพังได้ตาะ (หน้า)

บีค่อด ,, เราแตะแต่ตรงหัวสิวอ่ะค่ะ พอมันหายดำแล้วจางๆหน่อยเราก็เลิกค่ะ ไม่ได้ทาตลอดเวค่ะ
ได้ยินว่าเอามาทาจักกุแร้แล้วจะขาวนะคะ

หุหุเคยใช้เหมือนกานะคะ รอยสิวหายดีแท้ แต่ไม่กล้าใช้บ่อยอ่า

อ่อ 

จั๊งซี่่มันต้องเสี่ยง ๆๆ

555+

กวนอิมหรอ 

ให้ตายเหอะ

ขอดูบอดี้มันหน่อยจะได้ไม๊ คะ 

คือไม่เคยเห็น แต่เคยได้ยินจ๊ ะ 
ใช้ปริมาณพอดีๆ เฉพาะจุดเล็กๆ
ใช้ยามจำเป็น ไม่บ่อย
ก็น่าจะดีนะ

ทาพวกรอยแผลเป็นที่หัวเข่าที่ขามันจะขาวขึ้นด้วยมั้ยคะ สนใจๆ ^^
555 รับประกันคุณภาพค่ะ ครีมไข่มุก 111 กวนอิม ดีจริงๆ เรื่องสิวกะรอยด่างดำ เนี่ย แต่เค้าห้ามทาแล้วออกแดดนะคะ เราใช้เฉพาะเวลาสิวบุกหนักๆ เท่านั้น ทาจั๊กกะแร้ ก็ขาวดี แต่เหนียวอ่ะ กลิ่นแบบสารปรอทจริงๆ ถ้าผิวแพ้ง่ายนี่ อย่าเสี่ยงเลยค่ะ อาจทำให้ผิวไหม้ หรือลอกแดงได้ โชคดี หน้าเราด้านไง เลยไม่แพ้
ใช่ค่ะ  แต้มจุดเล็กๆ เฉพาะจุดที่จำเป็น & ใช้ในยามที่จำเป็นเท่านั้น

ที่เราคิดจะใช้คือ มันแดงบวมน่าเกียดมาก เพราะหน้าขาว แต่งหน้ากลบไม่อยู่เลยค่ะ

ส่วนทาพวกรอยแผลดำๆตามขา ก็เวริ์คค่ะ เราซื้อตอนแรกเพราะจะมาใช้ทาขาเนี้ยหล่ะค่ะ
น่าลองค่ะ แต่มันจะไม่เนอะๆหรอค่ะ
แผลเป็นตามขามันจะช่วยมั้ยคะ น้ำเหลืองไม่ดี ซื้อยารักษาไปเป็นล้านแล้วมั้งเรา 555+

อยากลองของถูกบ้าง
พอดีเลยอ่ะ เป็นแผลจากสิว ที่ข้างจมูก คาง เห็นรอยดำชัดมาก แล้วทาตอนไหนมั่งจ๊ะ วานบอกที
ซื้อมาอาทิตย์กว่าๆแล้วแต่ไม่กล้าใช้หง่ะกลิ่นแบบว่าอื้อหือจริงๆ
เดี๋ยวจะลองดูนะค่ะเผื่อสิวจะหายกับเค้าบ้าง^^

ถ้ามีสารปนเปื้อนไมไม่โดนจับซะที

เห็นมีมาตั้งแต่คุณแม่ยังสาว

อิอิ

น่าสนใจ แต่กลัวแพ้ สิวบุกเอานะสิคะ

เคยใช้ทารักแร้
ผลคื อ..
ดำอย่างอนาจ 555

ต้องเลิกไปเลยค่ะ ;]

เคยใช้แล้วสิงบุกเต็มหน้าเลยค่ะ

เราทาก่อนนอนอ่ะค่ะ

เราแต้มแต่หัวสิวอ่ะค่ะ หน้าเราไม่มีสิวเยอะ แค่เม็ด 2 เม็ดอ่ะค่ะ

ที่สิวบุกกันนี้ทาทั้งหน้าหรือเปล่าค่ะ
ซื้อมาลองแล้ว เมื่อคืนลองแต้มที่รอยดำๆ  แล้วนอน
ตื่นมา เหมือนรอยมันจะจางลงหน่อยนึงอ่ะนะ
 เดวจาลอง

อิอิ
เมื่อก่อน เเม่เราก็ใช้นะ ครีมกวนอิม

ก็น่าเด้งดี แต่เริกใช้มา สิบกว่าปีแล้วเเหละ
คห.12
น้ำเหลืองไม่ดีเหมือนกันเลยง่ะ 

เป็นแผลแต่ละทีนะ หายยากสุดๆ
 ลองแล้วค่ะ อิอิ

พอดีว่ามีติดตู้เยนยุ เคยซื้อมาทาหัวเข่า

ทีนี้เปนรอยสิวเหมือนกานค่า ปามานสามจุด

ปาได้ปามานสามสี่วัน จางค่ะ คอนเฟริมมม แถมสิวยุบด้วย

อิอิ

ของดีราคาถูกยังมีในโลกค่ะ
คุณริว จิตสัมผัสใช้กวนอิมเหมือนกันค่ะหน้าใสกิ๊กเลย ว่าจะลองใช้ตามดู ถ้าดีจะมาบอกนะค่ะ
เราใช้แล้วดีมากๆนะก็คือ เราหมั่นไส้สิวเม็ดนี้เราเป็นคนที่ไม่ค่อยมีสิวขึ้นพอมันขึ้นเราก็นั่งใช้โฟมล้างหน้ามานานไม่ยอมหายสักกะทีหมั่นไส้เลยแกะสะเลยกำแท้ๆ เป็นรอยดำ เป็นแผล พยายามหายาไรมาทา สมูดอี ก็แล้วไม่หายสะทีถามป้าถามผู้ใหญ่เค้าบอกให้ลองหา กวนอิม ใช้สิเราก็เลยไปหาพอดี้พอดี เจอใน เซเว้นไหนๆก็ไหนๆละลองสักหน่อยจะเสียหายไรซื้อมาแต้มๆไว้ๆ ไอรอยดำก็ค่อยๆจางลงๆ ผลสุดท้ายตอนนี้ไม่มีรอยเลย ฮ่าๆ แนะนำสำหรับคนที่มีสิวเป็น จุดๆ นะใครมีสิวเยอะทั้งหน้าอย่าเลยเรากลัวว่ามันจะแรงไปทั้งหน้า เราแต้มสิวไม่พอ เรายังใช้ เขียนดั้ง ได้อีกด้วย 555 ยังไงก็ลองใช้ดูนะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น