รีวิวครั้งแรกกับสกินแคร์รักษาสิวกับรอยแดงจากสิวจ้า ^^

0 21
ขอบอกก่อนนะค่ะ สกินแคร์ที่ใช้อยู่ทั้งหมดนั้น ก็ได้มาจากการอ่านกระทู้ในบ้านจีบันนี้ทั้งหมดเลยค่ะ
ก็เลยอยากลองรีวิวผลที่ใช้ให้ดูกันค่ะ เพราะเราใช้แล้วมันดีขึ้นเยอะเลยค่ะ ต้องขอบคุณทุกกระทู้ที่มารีวิวเรื่องเกี่ยวกับรักษาสิวไว้ค่ะ^^

ก่อนที่เราจะใช้สกินแคร์พวกนี้ เราทั้งไปหาหมอ ทำเลเซอร์รักษารอยดำจากสิว
แต่ก็ไม่หายสักที โดยเฉพาะทำเลเซอร์ ไม่รู้เป็นงั้ย ยิ่งทำ หน้ายิ่งแย่ค่ะ
เราก็เลยหาข้อมูลจากเพื่อนๆ ในจีบันแล้วลองใช้เองดีกว่า
ปรากฎว่าหน้าเราดีขึ้นมากเลยค่ะ ถึงแม้จะมีรอย และสิวขึ้นมาอยู่บ้าง
แต่เราก็พอใจแล้วค่ะ ที่มันไม่แย่เหมือนเมื่อก่อน

หมายเหตุ : หน้าเราเป็นผิวบาง แพ้ง่ายค่ะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับผิวหน้าของแต่ละคนนะค่ะ

สกินแคร์ที่ใช้มีดังนี้ค่ะ เรียงตามลำดับการใช้นะค่ะ
1. น้ำเกลือเช็คหน้า klean & Kare ใช้แทนโทนเนอร์ค่ะ
2. น้ำโสม Kose (อันนี้บางคนแพ้นะค่ะ แล้วแต่สภาพผิว แต่สำหรับเรา ชอบมากค่ะ)
3. สกาเจลค่ะ (อันนี้เราทาทั้งหน้าเลยค่ะ เพราะรอยเต็มหน้าเลย)
4. Bioderma Sebium Akn

ส่วนที่เช็คเครื่องสำอาง เราใช้ BIODERMA CREALINE H2O จ้า ^^

มาดูรูป before & After กันเลยค่ะ รูป before นี้ น่ากลัวมากๆค่ะ ตอนนี้ใช้มาแล้ว 1 เดือนค่ะ^^

แต่ตอนนี้ก็ยังมีสิวขึ้นอยู่บ้างนะค่ะ แต่เราพยายามไม่แกะมากค่ะ ^_^
ถ้าใช้ครบ สองเดือนแล้วจะมารีวิวอีกครั้งนะค่ะ ^_~
ขอบคุณนะค้า ^^

vasaline_mango

vasaline_mango

FULL PROFILE