อยากซอยหัวทุยๆ ผมดำๆ

ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ
คือเป็นหัวค่อนข้างแบน และผมหยักศก ผมไม่มีน้ำหนักด้วย เวลาซอยผมสั้นๆ แล้วมันลีบไปเลย
ใครมีผลิตภัณฑ์แนะนำไหมคะ ที่จะเซ็ตให้ผมมี volume หน่อย
ตอนนี้เลยไม่อยากทำสีผมเลยเพราะมันดูแบนๆ ไปหมด

Topic Details

ผมทรงนี้ท่านได้แต่ใดมา...?

• รายละเอียดของร้านที่ไปทำ
    (เบอร์โทร+สถานที่) -

สิ่งที่ไปทำมา

• รวมเสียทรัพย์โดยประมาณ -

Hair Care

• แชมพู -
  • ครีมนวดผม -
  • ทรีทเม้นท์ -
  • Mask -
  • อื่นๆ -

DIY ทำผมเอง

• อุปกรณ์ -
  • ผลิตภัณฑ์จัดทรง -
เราก็ผมลีบนะคะ

มีคนบอกมาว่าให้ก้มหัวลง ผมก็จะตกๆลงมา และก็เงยขึ้นแล้วผมจะฟูคะ

เราก็จัดผมให้เข้าที่
อาจจะเป็นที่ยาสระผมด้วยให้ลองใช้สูตรที่เพิ่มโวลุ่มและผมมีน้ำหนักดูคะ ปกติเราใช้ แพนทีนสีม่วง ถ้าผมเริ่มลีบก็สระผมเลยคะ ผมแบบนี้สามารถสระได้ทุกวัน ถ้าเป็นคนผมลีบและเส้นเล็กนะคะ

ส่วนทรงผมก็เลือก ทรงบ็อบ ที่เป็นแบบ Graduated Bob นึกภาพแบบของวิกตอเรีย เบ็กแฮมนั่นแหละ

Image Hosting by imagefra.me

ภาพเปรีบเทียบด้านขวาทุยกว่าเดิมเลย รูปขวา

Image Hosting by imagefra.me

หรือใครที่ขาดหน้าม้าไม่ได้ก็สามารถ ฮิๆ

ขอให้มีผมเก๋ๆกันนะไปและ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น