[กระทู้รวมมิตร] ไปแต่งหน้ากับ BEAUTY BUFFET มาจ้า~

ที่บอกว่าเป็นกระทู้รวมมิตร เพราะจะทั้ง เห่อ รีวิว และถามคำถามค่ะ ยังไงก็ต้องรบกวนชาวจีบันหน่อยนะคะ

เนื่องจากพรุ่งนี้เราจะไปงานกลางคืนค่ะ
วันนี้เลยลองไปแต่งหน้าดูก่อน

ออกมาเป็นแบบนี้ค่ะ

(คิ้วรกมากมาย ขออภัยนะคะ -_-)

จากการไปแต่งหน้า(ฟรี) ครั้งนี้

ประทับใจที่เมคอัพติดทน อายลายเนอร์ มาสคาร่า ไม่เลอะไม่แพนด้า แถมกลบรอยสิวเราได้ค่อนข้างเนียนเลยค่ะ ลิปก็ติดทน เรากิน พายข้าวโพด และวุ้นเส้นขี้เมาไป ก็ยังพอเหลือรอด ถ่ายออกมาเป็นสีๆอยู่ แต่พอล้างออกก็ล้างง่ายค่ะ (เราใช้ Cleansing Express ขวดเขียว)

ถ้าให้คะแนนก็ขอให้ 9/10 เลยค่ะ ฟรี แถมแต่งติดทน ชอบๆๆๆ
งานจริงวันพรุ่งนี้ก็แต่งกับที่นี่แน่นอนจ้าา

แต่พอดูไปดูมาเราว่าหน้ามันดูโล่งๆ ไปงานกลางคืนทั้งทีแต่เหมือนแต่งหน้าไปเที่ยวอะไรธรรมดาๆ
เลยลองติดขนตาปลอมดู เป็นแบบนี้

ถ้าติดแต่ข้างบนเป็นแบบนี้ (รูปนี้ติดผิดไปหน่อย ไม่ค่อยได้กดลง มันเลยดูเด้งเว่อไปหน่อย)

แถม Before After ติดขนตาให้ด้วย

ขนตาปลอมด้านล่างเรามีสองแบบ อันนึงสั้น อีกอันยาว
แบบสั้นเป็นแบบนี้ค่ะ

ส่วนแบบยาวเป็นแบบนี้ (อันนี้ก็ติดผิดอีกละ กดมันต่ำมากเกิน -_-)

ณ จุดนี้ ขอรบกวนสาวๆหน่อยนะคะ สาวๆคิดว่าแบบไหนดีกว่ากันคะ
1. ไม่ติดขนตาปลอมเลย
2. ติดแต่ด้านบน
3. ติดด้านบน และด้านล่างแบบสั้น
4. ติดด้านบนและด้านล่างแบบยาว

แล้วเราก็ซื้อเล็บปลอมจาก Beauty Buffet มา สองกล่อง กล่องละ 85 สองกล่อง 150

ว่าแล้วก็ช่วยเลือกหน่อยนะคะ ว่าแบบไหนจะเข้ากับชุดเรามากกว่า
1. ซ้าย - ดำลูกไม้
2. ขวา - เทาลายยุกยิก

ส่วนนี่ก็คือชุดเราค่ะ เช่ามา 800 เท่านั้นจ้าา

เอาให้เห็นกระเป๋็าแบบซูมๆ

เห็นว่ายังไงกันบ้างจ๊ะ เมคอัพเป็นไงบ้าง เหมาะกับชุดเรามั้ย ขนตาปลอมล่ะ? แล้วเล็บแบบไหนเหมาะกับชุด/กระเป๋าเรา?

ขอบคุณทุกคอมเม้นค่ะ 

edit: ลบคำถามออกแล้วนะคะ เพราะงานผ่านไปแล้วจ้าา

ตามความเห็นส่วนตัวนะคะ คิดว่าติดขนตาปลอมแต่ข้างบน หรือทั้งบน ล่างก็ได้คะ
ส่วน เล็บไม่ต้องติด ดีกว่าคะ เพราะว่าดูจากชุดแล้วเป็นแนวหรูหรา
น่าจะเปลี่ยนเป็นทาเล็บสีมุกๆ นะคะ น่าจะเหมาะกว่า แล้วยิ่งมองตอนกลางคืนดูหรูด้วยคะ

ขนตาที่ติดข้างขวาน่ารักมากๆเลยนะ ส่วนขนตาล่างๆ อย่าติดแบบที่ยาวเกินไปจะดีกว่าค่ะ เอาแบบบางๆสั้นพอ

แล้วเน้นที่ประกายวิบวับของอายแชโดว์แทนนะคะ

เชียร์ขนตาข้างขวาสุดใจเลยค่ะ เพราะติดแล้วหวานเจ้าหญิง น่าประทับใจมากๆเลย(เหมือนจะเว่อร์แต่พูดจริงๆนะคะ)

เราว่า ขนตา ดัดละปัดให้หนาๆ ยาวๆดีกว่า  หรือใช้ขนตาบางกว่านี้

เล็บไม่เหมาะกับชุดอย่างแรงค่ะ ดูออกแนวร็อคๆไปหน่อยค่ะ

ตอนไปลองแต่งหน้าเอาชุดไปให้ที่ร้านดูหรือยังคะ

จะได้แต่งหน้าให้เข้ากะชุด
 ส่วนตัวเราคิดว่าขนตาปลอมอันนี้มันดูมากเกินไปอ่ะค่ะ  ถ้าติดน่าจะหาอันบางๆ กว่านี้จะดูสวยหวานกว่าน่ะค่ะ

แล้วก็คิ้วยังดูสั้นๆ กุดๆ อ่ะ ทางด้านขวา  แต่คิดว่าถ้ากันคิ้วดีๆ ก็จะสวยเลยค่ะ
ใส่ BURN เหมือนกันเลยค่ะ BURN BROWN รึเปล่าคะ ชอบมาก ธรรมชาติมากมาย ^_^ แต่งหน้างามมากจ้า
ถูกใจเล็บจังเลยค่ะ
แต่งหน้าสวยดีค่ะทำยังไงค่ะถึงได้แต่งหน้าฟรีต้องเปนสมาชิกและต้องทำยอดเท่าไหร่ถึงจะไปแต่งฟรีได้บ้างค่ะ
แต่งหน้าโอเคแล้วคะ 

ส่วนเรื่องขนตาโดยส่วนตัวมีความคิดเห็นว่า

ติดขนตาปลอมด้านบน แล้วเขียนอินเนอร์ ขอบตาล่างเข้มๆๆคะ

จะได้ไม่ต้องติดขนตาล่าง

ส่วนเล็บ  ไม่ควรสีดำเพราะดูไม่ค่อยเข้ากะชุด^^~

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again