[กระทู้รวมมิตร] ไปแต่งหน้ากับ BEAUTY BUFFET มาจ้า~

0 11
ที่บอกว่าเป็นกระทู้รวมมิตร เพราะจะทั้ง เห่อ รีวิว และถามคำถามค่ะ ยังไงก็ต้องรบกวนชาวจีบันหน่อยนะคะ

เนื่องจากพรุ่งนี้เราจะไปงานกลางคืนค่ะ
วันนี้เลยลองไปแต่งหน้าดูก่อน

ออกมาเป็นแบบนี้ค่ะ

(คิ้วรกมากมาย ขออภัยนะคะ -_-)

จากการไปแต่งหน้า(ฟรี) ครั้งนี้

ประทับใจที่เมคอัพติดทน อายลายเนอร์ มาสคาร่า ไม่เลอะไม่แพนด้า แถมกลบรอยสิวเราได้ค่อนข้างเนียนเลยค่ะ ลิปก็ติดทน เรากิน พายข้าวโพด และวุ้นเส้นขี้เมาไป ก็ยังพอเหลือรอด ถ่ายออกมาเป็นสีๆอยู่ แต่พอล้างออกก็ล้างง่ายค่ะ (เราใช้ Cleansing Express ขวดเขียว)

ถ้าให้คะแนนก็ขอให้ 9/10 เลยค่ะ ฟรี แถมแต่งติดทน ชอบๆๆๆ
งานจริงวันพรุ่งนี้ก็แต่งกับที่นี่แน่นอนจ้าา

แต่พอดูไปดูมาเราว่าหน้ามันดูโล่งๆ ไปงานกลางคืนทั้งทีแต่เหมือนแต่งหน้าไปเที่ยวอะไรธรรมดาๆ
เลยลองติดขนตาปลอมดู เป็นแบบนี้

ถ้าติดแต่ข้างบนเป็นแบบนี้ (รูปนี้ติดผิดไปหน่อย ไม่ค่อยได้กดลง มันเลยดูเด้งเว่อไปหน่อย)

แถม Before After ติดขนตาให้ด้วย

ขนตาปลอมด้านล่างเรามีสองแบบ อันนึงสั้น อีกอันยาว
แบบสั้นเป็นแบบนี้ค่ะ

ส่วนแบบยาวเป็นแบบนี้ (อันนี้ก็ติดผิดอีกละ กดมันต่ำมากเกิน -_-)

ณ จุดนี้ ขอรบกวนสาวๆหน่อยนะคะ สาวๆคิดว่าแบบไหนดีกว่ากันคะ
1. ไม่ติดขนตาปลอมเลย
2. ติดแต่ด้านบน
3. ติดด้านบน และด้านล่างแบบสั้น
4. ติดด้านบนและด้านล่างแบบยาว

แล้วเราก็ซื้อเล็บปลอมจาก Beauty Buffet มา สองกล่อง กล่องละ 85 สองกล่อง 150

ว่าแล้วก็ช่วยเลือกหน่อยนะคะ ว่าแบบไหนจะเข้ากับชุดเรามากกว่า
1. ซ้าย - ดำลูกไม้
2. ขวา - เทาลายยุกยิก

ส่วนนี่ก็คือชุดเราค่ะ เช่ามา 800 เท่านั้นจ้าา

เอาให้เห็นกระเป๋็าแบบซูมๆ

เห็นว่ายังไงกันบ้างจ๊ะ เมคอัพเป็นไงบ้าง เหมาะกับชุดเรามั้ย ขนตาปลอมล่ะ? แล้วเล็บแบบไหนเหมาะกับชุด/กระเป๋าเรา?

ขอบคุณทุกคอมเม้นค่ะ 

edit: ลบคำถามออกแล้วนะคะ เพราะงานผ่านไปแล้วจ้าา

jelly-ya

jelly-ya

Shopaholic ตัวสูงเพียงแต่ 150 ที่ตอนนี้กำลังพยายามทำตัวเองให้สวยน่ารักขึ้นอยู่จ้า (ซักนิดก็ยังดี T_T)

FULL PROFILE