รวมแบบผม ความยาว ประบ่า สไตล์เกาหลีมาฝากจ้า

0 8

ครั้งที่แล้ว เป็นกระทู้ รวมผมสั้น สไตล์เกาหลี
เพราะ จขกท ผมสั้น
เลยจะหาแรงบันดานใจในการเซ็ท จึงเอามาเผื่อแผ่ทุกๆคน

ตอนนี้ผมเริ่มยาวแล้ว
หวังว่ากระทู้นี้ จะเป็นประโยชน์ต่อสาวจีบันหลายๆคนเลยนะค่ะ

ขอเริ่มต้นที่แบบประบ่า ตรงๆ พริ้วๆ

แบบนี้ก็เก๋น่ะ ตรงๆแบบ เทมาด้านหน้า

แบบดัดปลาย
ทำให้ดูสดใสดีน่ะค่ะ

ปลายงุ้มเข้า ทำสีสดๆ หน้าม้าหนาๆก็เลิศน้า

ลอนแบบสบายๆ ลอนอ่อนๆ พริ้วๆ

ดัดเป็นลอนตรงปลายผม

ตัดรากไทร แล้ว ดัดปลาย ด้วยจะได้ออกมาแบบนี้

เพื่อนๆชอบบอกว่า ถ้าคิดจะตัดสั้น ทำใจเลยผมจะสวยแค่ตอนแรก
ช่วงที่มันกำลังยาว จะดู โทรม เพิ่งน่าดูเลย

จขกท ว่า ผมยาวประบ่า เซทดีๆก็เก๋ได้น้า

ลองดูอีกหนึ่งตัวอย่าง
ทางฝั่ง Holly Wood อย่า สาวแบลว์

ที่มีลูกเล่นให้กับผมประบ่าของเธอเสมอ

mushu

mushu

Asiannism อยากจะแบ๊วแบบเกาหลี อยากจะ คาวาอิ๊ แบบสาวยุ่น

FULL PROFILE