[เห่อ+รีวิว] ช้อปแหลก@Japan

1 67
สวัสดีค่า หลังจากที่กลับมาจากญี่ปุ่นก็กะจะตั้งทู้ขี้เห่อกะเค้าบ้างแต่คิดไปคิดมา รอซัก 2 อาทิึตย์ ใช้เจ้าของที่ช้อปมาซักหน่อย จะได้ทำรีวิวทีเดียว คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์กับผู้อ่านนะคะ

ไปคราวนี้เน้นช้อปพวกเสื้อผ้าซะเยอะ แต่ของที่จะเอามารีวิววันนี้เป็นพวกเครื่องประทินโฉมทั้งหลายค่า เริ่มกันเลยดีกว่า

น้ำหอม EMPORIO ARMANI DIAMONDS

ตัวใหม่ล่าสุดจากอามานี่ค่ะ บียองเซ่เป็นพรีเซนเตอร์ซะด้วย กลิ่นนี้หอมแบบเซกซี่
กลิ่นนี้ผสมด้วยกุหลาบ ราสเบอร์รี่เป็นหลักค่ะ หอมหวานมาก หอมนานด้วย
ซื้อขนาดปกติได้ขวดเล็กแถมมาด้วย น่ารักมากเลย

น้ำหอม Elizabeth Aden Green Tea Revitalize

ตัวนี้ที่ซื้อเพราะถูกมากกกกกกกกกกค่า พอดีไปเจอที่ร้าน Kokumin
เป็นสินค้าเซลล์วันนั้นวันเดียว ราคาขายที่เมืองไทย 1250 บาท
แต่ซื้อมาแค่ 980 เยน หรือประมาณ 300 บาทเองล่ะ ฮ่าๆ
กลิ่นจะออกส้มๆผสมชาค่ะ ดมแล้วสดชื่นมากเลย

น้ำหอม Yves Saint Laurent Baby Doll

กลิ่นนี้หอมแบบเด็กๆค่ะ แค่ขวดก็น่ารักคิคุแล้ว แต่กลิ่นจางเร็วมากเลย ต้องฉีดบ่อยๆ เปลืองงงง

ที่ดัดขนตา Shiseido

หลังจากที่ใช้ชูมานาน เลยลองซื้อของชิมาบ้าง
ดัดแล้วก็โอเคเลยนะคะ มีความรู้สึกว่าของชิมันโค้งเข้ารูปตาเราพอดีเลย
ดัดง่าย งอนเด้ง ไม่แพ้ชูเลยค่ะ

Kanebo LavShuca eye shadow

ลองซื้อมาเล่นดูค่ะ แพคเกจน่ารักดี สีก็สวยดีด้วย
โดยรวมสีติดค่อนข้างทน ยกเว้นสีทองค่ะ ต้องทาหลายรอบมากกว่าสีจะออก
ตอนแรกนึกว่าสีจะออกเข้มกว่านี้ซะอีก สีที่ได้เป็นแบบนี้ค่า...

Make up from KATE

ไปคราวนี้ไปเหมาของเคทมา ฮ่าๆ พอดีไปหาเพื่อนแถวฮาจิโอจิค่ะ ร้านซากุระยะเค้าจะลดของKanebo 30%
เลยไปเหมามาอย่างที่เห็น ในนี้มี
Liquid foudation ใช้ค่อนข้างง่ายค่ะ แค่เกลี่ยๆก็เนียนแล้ว ไม่เป็นคราบด้วย
Liquid eyeliner ชอบของเคทสุดเลย เขียนง่ายมาก ติดทน ไม่แพนด้า
Gel liner Black ตัวนี้ก็เขียนง่าย แต่ถ้าควักออกมาแรง เจลจะเป็นก้อนผงๆ ทำให้เลอะตา แป้งใช้วิธีเอาพู่กันแตะซ้ำๆที่เจลแล้วค่อยปาด เนื้อของเจลนุ่มลิ่นดี ไม่เลอะง่าย แต่ถ้าหน้ามันหนักก็เลอะนิดหน่อยค่ะ
Gel liner Gold ตัวนี้ซื้อเพราะออกใหม่ มันไม่มีให้ลอง ซื้อมาค่อนข้างผิดหวัง เพราะเนื้อมันเป็นก้อนๆ ทาแล้วไม่สม่ำเสมอ แต่สีวิ้งๆมากๆ
Concealer คอนเนื้อค่อนข้างแห้ง แต่ปกปิดดีมาก ไม่เป็นคราบ เอาไว้ปิดรอยด่างดำ แต่แพนด้าไม่แนะนำค่ะ เพราะว่าถ้าทาหนามันจะแตกเป็นรอยตามผิว
Loose Powder ตัวนี้ก็เฉยๆค่ะ ไม่ปกปิด แต่คุมมันได้ค่อนข้างดี
Foundation powder เนื้อละเอียด เนียนไปกับผิวดี ไม่เป็นคราบด้วย
Liquid rouge สีนี้ชอบมากๆๆๆๆๆ ทาแล้วปากซีดๆหน่อย เอาไว้ทาตอนแต่งสโม้คกี้ค่า
Eyeshadow Blue สีสวยมาก ชอบครีมเบสที่ให้มา ทำให้สีติดทนนานมาก ตามันแค่ไหนก็ไม่เป็นคราบเลย
Eyeshadow Green สีนี้ทาออกมาสวยดี ออกเขียวๆ ทองๆ

CANMAKE

ซ้ายไปขวา
Color stick02 สำหรับปกปิดรอยสิว ริ้วรอย ตัวนี้เฉยๆค่ะ เนื้อมันไม่ค่อยติดหน้าเท่าไหร่
Color stick 07 สำหรับแพนด้า ตัวนี้ผิดหวังอย่างแรง เพราะมันไล่แพนด้าไม่ได้เลยอ่ะ
Lip concealer ตัวนี้ใช้ค่อนข้างดีค่ะ แนะนำว่าควรบำรุงก่อนทา ไม่งั้นมันจะแห้งมากเลยล่ะ
Shadeing Brow Powder ตัวนี้ใช้สำหรับไฮไลท์จมูกและคิ้ว ใช้ดีค่ะ เกินราคา สีติดทนดี และเนียนไปกับสีคิ้วมาก

Lips

ซ้าย Make ManiaLip Silicone เป็นอันที่ 3 แล้วที่ซื้อมา ใช้ดีมากเลยค่ะ ทาแล้วเหมือนมีซิลิโคนมาเคลือบปากจริงๆ เงามากๆๆๆ
ขวา Bon bon Lip Nude อันนี้สีสวยดีค่ะ เงาแว้บในตัว ที่สำคัญไม่แพงล่ะ ทาแล้วเป็นแบบนี้ (ปล.วันนี้ใช้ KATE ทั้งเซทเลยค่า ยกเว้นปากใช้ บองบอง)

CEZANNE Nose Shading

ใช้ดีมากเลยค่ะ เอาดั้งน้อยๆ มาเด่นเป็นดั้งใหญ่ได้ ทำให้หน้าดูมีมิติมากขึ้น

Shiseido Majolica Majorca eyeshadow

สีดูสวยแบบเจ้าหญิงเลยค่ะ แต่ว่า...มันสวยได้ไม่นาน หายแว้บบบบบบ เหลือเป็นคราบๆ
เนื้อมันเป็นครีมค่ะ ทิ้งคราบไว้มากมาย ผิดหวังอย่างแรงงงงง

Kose Esprique Foundation Powder

ไปซื้อตลับมาค่ะ แป้งยังอยู่ครบแต่ตลับมันตกแตก เลยไปซื้อตลับมาใหม่ สวยดีเนอะ
เนื้อแป้งของตัวนี้ค่อนข้างปกปิดดีค่ะ แต่ถ้าทาหนาๆ ตกบ่ายจะเริ่มเป็นคราบ
โปะทับมากไม่ค่อยได้ แต่ส่วนตัวทาบางๆอยู่แล้วก็เลยไม่มีปัญหากะมันเท่าไหร่

Hair setup

ต่อไปเป็นเรื่องผมค่ะ เสปรย์ขวดเล็กเพิ่งได้มาใช้ครั้งแีรก ตัวนี้เพิ่มวอลุ่มของผมด้านบน ทำให้ป่องๆแบบสาวยุ่น
ใช้ดีค่ะ กลิ่นโอเค
ส่วนกระป๋องเขียว เอาไว้ฉีดตอนม้วนผม กลิ่นหอมดีแล้วก็อยู่ทรงนาน ยี่ห้อนี้เสปรย์เค้าดีจริง
แว็กซ์กระปุกแดง เป็นแบบฮาร์ดค่ะ อยู่ทรงมาก แต่ก็เหนียวมากเช่นกัน
ผลจากการเซทของกระป๋องชมพู หัวพองๆ แบบยุ่งๆ

Body Lotion

ตัวแรกเป็นเจลกระชับขาและสะโพก ใช้ดีเหมือนกันนะคะ เท่าที่ผ่านมาสองอาทิตย์ กระชับขึ้นเหมือนกัน
ส่วนผสมของมันมีพวก Ginger ทาแล้วจะร้อนๆ
ส่วนอีกกระปุกเป็นครีมกระชับอก กลิ่นหอมมมมมมากกก น่าหม่ำ ซื้อมาตอนมันลดเหลือ 1200 บาท
ทาแล้วยังรู้สีกเฉยๆ รู้สีกว่าเนื้อนุ่ม เนียนขึ้นนิดหน่อย แต่หอมดี อิอิ

Face

ซ้าย Kose Sekkisei Emultion Excellent ทาแล้วหน้านุ่มขึ้น แก้ผิวแห้งได้ดีมาก
ขวา Kose Junkisui Lotion คล้ายๆตัวน้ำโสมค่ะ แต่เป็นสูตรเพิ่อผิวแพ้ง่าย

Nail

ซื้อมาเพียบเลย เหะๆ มีทั้งที่ล้างกาวติดเล็บ, กาวติดเล็บแบบกด, ยาทาเล็บ และก็สติักเกอรฺเล็บ
พวกยาทาเล็บจะซื้อของ pa เพราะไม่ทำให้เล็บเหลืองค่ะ

ปิดท้ายด้วยของถูกและดี ครีมทามือจากร้าน 100 yen
ทาแล้วมือนุ่มจัง มีส่วนผสมของอโลวด้วย

จบแล้วค่า ขอบคุณที่ติดตามนะคะ

KiRaRi

KiRaRi

♥ Jeban since 2008
♥ Beauty & Life style Blogger (since 2009)
♥ Production crew - Yoshimoto Entertainment
♥ Japanese Coordinator
♥ MC/ Co-MC/ Translator - Interpreter
♥ Co-Founder & Designer of "KCK - Kirarista & her Crazy Kitten"
♥ TV variety : Beauty Versus สวยสั่งได้ (Fuji TV - Japan & CH 7 - Thai)
♥ Japanese-Thai-English
♥ www.kirarista.com
♥ IG - FB - twitter : Kirarista
♥ Youtube: Kirari TV

FULL PROFILE