ยาละลายสิวอุดตันยี่ห้อไหนดี

เราใช้ Benzac มาเดือน1แล้วค่ะ ไม่ค่อยได้ผลเท่าไหร่

อย่ากลองเปลี่ยน เพื่อน ๆ ว่าเราต้องใช่ยี่ห้อไหนดีค่ะ
 เราใช้ panoxyl 2.5% อยู่อ่ะ เพิ่งใช้ได้ 2 วันแต่สิวลดลง อย่างเยอะ
ใช้ครั้งแรกหัวสิวก็เปิดแล้ว ออกกำลังกายเป็นปรำจำด้วยนะ :)

แล้วก็มีของmurad เมื่อวานไปลองที่เคาเตอร์มา เป็นตัวเจล น่ะ
เค้าแต้มให้ พอกลับบ้านมาเอามอถูๆ บีบ ๆ ออกมาหมดเลย
ปกติตรงคางจะ บีบไม่ออกเลย นี่ออกมาอย่างง่าย
แต่อย่าบีบอย่างเรานะ เรามือบอน 55555
เข้ามาอยากรู้ด้วยคนค่ะ :)
คุณ ShaRmi คะ Murad ที่ว่าตัวไหนหรอคะ
เราอยากลองแนะนำดูนะคะ เพราะว่าเราใช้แล้วได้ผลกับตัวเอง อิอิ

เราเข้าไปร้านวุฒิศักดิ์ค่ะ เข้าไปซื้อยาละลายสิวอุดตันมาตัวเดียวเลยเพราะตัวอื่นเราใช้แล้วสิวเห่อ เรารับไม่ได้ ช่วงนั้นสิวเราเห่อมาก เราก็ใช้ยาละลายสิวอุดตันของวุฒิศักดิ์ทาก่อนล้างหน้า 20 นาที เรารู้สึกว่าของวุฒิศักดิ์มันอ่อน ๆ ดี เราใช้มาทั้งหมด 5 หลอด + กับการนอนเร็ว และทานน้ำเยอะ ๆ เปลี่ยนโฟมล้างหน้ามาใช้ของ เอคเน่ เอดสีฟ้า จากตอนนั้นที่เป็นสิวอุดตันบนแก้มเต็มไปหมด ตอนนี้เหลืออยู่เม็ดเดียวเองค่ะ กำลังพยายามจะแกะออกไปอยู่ 5555555

ลองดูนะคะ บางทีสิวอุดตันมันก็อยู่ที่พฤติกรรมของเราด้วยเหมือนกันน
ลอง แพนอ๊อกซิล ดูสิค่ะ ถ้า จขกท ไม่แพ้แอลกอฮอล์ล่ะก็ลุยโลดดดดดดด

เพราะแพนอ๊อกซิลมีสรรพคุณเหมือน เบนแซค แหละค่ะ แต่แรงกว่าหายเร็วกว่า

เนื่องจากเป็น แอลกอฮอล์ เบส ส่วน เบนแซค เป็น วอเตอร์ เบส เลยอ่อนกว่า ^^

แพนอ๊อกซิล ทำให้หน้าฉันแห้ง ลอกกกกกกกกกกก ..

แต่สิวลดเจ้าค่ะ ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น เบนแซค  ยังคงลอกอยู่ดี

ของแพนก็ดีนะคะ ชื่อ pan anicare5 ค่ะ แต้มบริเวณที่เป็นสิวทิ้งไว้5นาทีแล้วล้างออก

ตอนเปนสิวอุดตันเยอะๆ ใช้อันนี้แล้วหายดีอะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น