ผมฟู แห้งเสีย ทำไงดีT^T

เราเป็นคนที่มีผมเยอะมากๆๆ ผมหนาว่างั้นเหอะ

มันเลยพอง ฟู เป็นรูปสามเหลี่ยมเลยค่ะ มันจะบานออกข้างค่ะ

ช่วย แนะนำ วิธีรักษาผมหน่อยนะคะ ก็เมื่อปีก่อน เคยไปยืดถาวรมา อยู่ไม่ถึงสัปดาห์เลย

ก็เด้งเหมือนเดิม

ตอนนี้ใช้ซันซิล สีส้มที่ผสมน้ำมันมะกอกอยู่ค่ะ ควรเปลี่ยนดีไหม ใช้ไปผมก็ยังเหมือนเดิม

T^T

ตัวแชมพูสำหรับหัวเราได้แค่ยี่ห้อ หัวกะไหล่ แต่ ที่ชอบสุดก็คือ โลแลง ใช้แทนครีมนวดผม ไม่อบไอน้ำ เพราะผมผ่านการยืดไม่ควรโดนความร้อนอีกแล้ว ใช้แล้วรู้สึกผมมีน้ำหนักสลวย ชอบมากๆ ค่ะ
 -  -'' เงอะ เจออีกละคุณออริเฟลม

แหะๆ

เราก็เคยเปนแบบเธอ ทางที่เราแก้คือ ใช้แชมพูเด็ก อ่นๆ ดีกว่า
เพระว่าพวกแชมพูของ ยี่ห้ออ่ะ มันใช้สารเคมีเยอะกว่า มันทำให้ผมเรายิ่งเสียเข้าไปใหญ่เลย
ครีมนวดเราก็ใช้ของสมุนไพรอ่ะ ไปหาดูเอานะก็มีขายทั่วไปตามห้างพวกแชมพูหรือครีนวดสมุนไพร
เพราะเราตาก่อนที่ผมกระด้างเพระใช้แชมพูญี่ห้อแล้วมันยิ่งทำให้ผมเสียลองมาใช้แชมพูและครีมนวดที่ส่วนผสมออ่นสิ แล้วเวลาว่างก็เอาไข่แดงผสมน้ำมันมะกอกนะ หมักไว้ อย่างน้อยครึ่งช.ม. ก็ด้ค่ะ ทำอาทิดละครั้งก็ดีค่ะ มันจะดีขึ้นเองค่ะ ต้องใช้เวลา น่ะค่ะ กว่าเราผมจะกลับมาตรงดี ทำตั้ง 3 เดือนแหนะ และก็ท่า เค้าร้านเสริมสวย มั้ง ก็ทำทรีทเม้นก็ดีค่ะ ทำให้ ผมนุ่มด้วย มีตั้งหลายวิธี ก็ไปเลือกเอานะคะ แต่ต้องทำสม่ำเสมอน่ะค่ะ

ลองซอยผมให้บางกว่าเดิมก็ช่วยได้นะคะ
ถ้าผมฟูแสดงว่าขาดน้ำหนักและเสีย

หมักผมอาทิตย์ละ 1 ครั้ง ก่อนไดร์ผมให้ฉีดซีรั่มหรือนวดครีมที่ผม เพื่อป้องกันความร้อนทำลายผมนะคะ

ใช้หวีซี่ห่างสางผมเวลาผมเปียก (แต่อย่าหวีบ่อยรอให้แห้งก่อนดีกว่านะ)

ส่วนตัวเราใช้แพนทีน ม้นก็โอเคนะคะ

แต่ตั้งแต่เห็นป้าจีนโฆษณากะแพนเค้ก เนี่ยกะจะไปสอยมาใช้ อิอิ

ขอบคุณค่ะ
อ่า  ที่ว่าแชมพูอ่อนๆอ่ะค่ะ  ใช้แชมพูเด็กได้ไหม
ผมฟูเหมือนกัน หนาด้วย แต่เราผู้ชายนะ

ไปยืดมาแล้ว ผมเสียอะ เปนฝอยๆ ไม่ดีเลย

ทำไงดี ผมฟู มาก
เราก็ผมเเห้งเสียเหมือนกัน
แชมพูเด็ก อ่อนโยนก็จริงค่ะ แต่ไม่มีส่วนผสมที่จะเข้าบำรุงผมแห้งเสียได้

แชมพูเด็กบางยี่ห้อใช้แล้วผมแห้งฟูกว่าเดิมก็มี ควรใช้แชมพูที่บำรุงผมแห้งเสียโดยเฉพาะ

เท่าที่ใช้มาทุกยี่ห้อ แพนทีนดีที่สุดค่ะ แต่ไม่ใช่แค่สระผมอย่างเดียวนะ ต้องทำ

ทรีดเม้นด้วย ซื้อมาทำเองที่บ้านของโลแลนก็ดีนะไม่ต้องอบไอน้ำหรอกแค่ใช้

แทนครีมนวดผม ว่าง ๆ ก็เอาไข่แดงผสมน้ำมันมะกอกแล้วก็หยดน้ำมะกรูดลงไป

หน่อยหมักทิ้งไว้ครึ่งชั่วโมง ทำอาทิตย์ละครั้งก็พอ ควรหลีกเลี่ยงไม่ให้ผมโดนความร้อนจะดีกว่าแม้แต่แดดก็ทำร้ายผมคุณได้

วิธีนี้อาจใช้เวลานานหน่อย แต่เรื่องความสวยก็ต้องใช้เวลาแบบนี้แหละ ดีกว่าสวยเร็วแล้วเสียนาน ต้องค่อยเป็นค่อยไป
อยู่ดีดีผมก็ฟู งง เพราะดูแลและใช้ผลิตภัณฑ์อย่างดีมาตลอด เดี๋ยวนี้ไม่เอาแล้วใช้แชมพูสมุนไพรธรรมชาติดีกว่า เริ่มนับหนึ่งใหม่ เพื่อความยั่งยืนถาวร แชมพูสมุนไพรล้วน ๆ ไม่มีสารเพิ่มฟอง ไม่ใช้ครีมนวด และใช้น้ำมันงาไม่ค่อยสวยได้ดังใจเหมือนเดิมแต่บอกแล้วว่าเริ่มนับหนึ่งใหม่ ที่ร้านมะมาหมู่บ้านดิเอมเมอร์รอล บางบัวทอง มีหมักด้วยนะรองดูซิ
ผมหยิกที่โคนแล้วผมก็ฟูไม่มีน้ำหน้กเลยช่วยหาวิธีแก้วให้หน่อยค่ะ
อย่าไปยีดเด็ดขาดผมจะเสีย เลือกใช้ยาสระให้ดีๆน่ะไม่งั้นผมเสียแน่
ผมเราก็ฟูเหมือนกันแม่บอกว่าไม่ต้องไปทำไรอยู่งี้ดีแล้วมำแล้วเดี่ยวผมเสีย
อยู่เชยๆเละดีแล้ว
ใช้ยาสระเด็กสิท่าผมเสีย
อยากทาบวิธีการทำให้ผมหายฟก็ง่ายๆค่ะ
ก่อนสระผมควรหมักน้ำมันมะกอกก่อนประมาณ 10 นาที ผมจะได้นุ่ม
เเล้วเราก้สระตามปกติค่ะ
พอเราจะใช้ครมนวดเราก็นำน้ำมันมะกอกมะผสมกับครีมนวดอีกทีหนึ่งคร้า

รับรองว่าใช้ได้ผลเหมือนกันคร้า
(ขึ้นอยู่กับเรานะคร้าว่าจะใส่น้ำมันมะกอกมากหรือน้อยคร้า)
ขอบคุณนู๋ปอแปงค่ะ ดูแล้วของนู๋น่าจะดี
เราเป็นคนผมบางแล้วแห้งเสียอคะ ใครมีวิธีแบบธรรมชาติบ้างคะ ช่วยแนะนำทีเครียดมากเลยคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again