ถามเรื่องเลเซอร์รอยแดง,รอยดำสิวค่ะ

คือเมื่อวานนี้เราไปเลเซอร์รอยแดง,รอยดำสิวมาอ่ะค่ะ
ค่าเลเซอร์ 1,000 ค่ายา 600

หมอมีตัวเลือกให้ 3 อย่าง คือ
1. ใช้ยารักษารอยดำอย่างเดียว
2. ทำเมโส?? คืออะรัย งง
3. เลเซอร์ ประมาณว่า N-Light ฟังจากหมอแว่วๆ หมอบอกหายเร็วสุดด
เลยตัดสินใจเลเซอร์ซ่ะเลยย

ก่อนทำถามหมอว่าต้องทำกี่ครั้งถึงจะหาย
เค้าบอกครั้งเดียวก้อหาย

แต่หลังจากที่ทำมา กลับมาถึงบ้านส่องกระจก  อ้าว!!

ทำไมมันไม่จางลงเลยอ่า??

งง เหมือนกัน
ปวดหัวจี๊ดเลยยยยยยยย

หรือว่ามันต้องใช้เวลาหลายวันถึงจะจางลงไปเอง
ถามหมอว่ากี่วันมันจะหายค่ะ หมอบอกสอง-สามวัน ก็หาย  ที่บอกว่าหายนี่หมายถึงอะไร??
รอยดำ รอยแดง หรือว่าอะไร??

ใครเคยไปเลเซอร์มาบ้างค่ะ
ช่วยมาบอกเราหน่อยว่ารอยดำมันจะจางไปเองหรือเปล่า
แระประมานกี่วันถึงจะจาง
หรือต้องรอไปอีกนานเรื่อยๆๆๆๆ
งั้นเราทายารักษาเองดีกว่าไปเลเซอร์ไม่ดีกว่าหรอ

หรือว่าเราเข้าใจผิดไปเอง  มาไขข้อข้องใจให้เราหน่อยนะ

ขอบคุนล่วงหน้าจ๊า..

คนสวยทุกคนของจีบันไม่ใจร้ายอยู่แล้ว..
มันจะจางลงวันที่สี่นับจากที่ทำ(ของเรานะ)

เราเคยทำวีบีม จะไม่ทำอีกและ ทำไปเกือบหกพัน อยากบอกไม่คุ้มเลย ยย ยย ยย 

ขอบคุนจ๊าคุน mintseoky  >> แอบดีใจนิดๆๆ คอยลุ้นให้จางวันที่สอง สาม สี่ หรือว่า ห้า ไปเรื่อยๆๆหว่า??

ใครเคยไปเลเซอร์มา ช่วยมาบอกเราหน่อยนะ

นึกว่าสงสารเต๊อะ..

เราเคยทำวีบีมค่ะ แต่ไม่ได้ยิงรอยดำอ่ะค่ะ เรายิงรอยแดงเส้นเลือดฝอยอ่ะค่ะ ยิงปุ๊บหายปั๊บเลยค่ะ แต่ถ้ารอยดำยิงแล้วต้องรอสองสามวันค่ะ มันจะค่อยๆจางลง แต่ถ้าเป็นมากก็อาจจะต้องไปทำซ้ำอีกสักครั้งสองครั้งค่ะ แต่สำหรับเลเซอร์ตัวที่ จขกท. ทำ เราไม่เคยทำอาค่ะ แต่คิดว่าผลก็คงเหมือนกัน คือต้องรอเวลาสักสองสามวันอ่ะค่ะ ^^ อย่าเพิ่งเครียดน้าาา

เราเคยคำวีบีมค่ะถ้ารอยแดงจะเห็นชัดเลยว่าจางลง
แต่ถ้าเป็นรอยดำก็จะจางลงแต่ไม่เยอะค่ะ

แงแง เพิ่งไปทำมาที่คลีนิค หมอบอก6000 บาท รอยกระ สิว อะไรต่อมิอะไรที่หน้าหายหมด
เราก็คิดหนัก กลับบ้านไป1วัน ตัดสินใจเพราะเสียดายตัง แต่ก็อยากสวย
ไปทำมา แทนที่จะหายกลับทิ้งรอยดำ จากการทำเลเซอจนทุกวันนี้2เดือนเหมือนเดิม
เสียดายตัง แต่ลึกๆก็หวังว่า อาจจะมีคลีนิคเทวดามาเปิด 5555 หวังว่าสักวัน

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ ลองมาหลายวิธีแล้วเหมือนกันค่ะ พอดีมีเพื่อนแนะนำให้ไปหาคุณหมอที่เลอ แบ็งค็อคดูค่ะ หลังทำทรีทเมนท์และทายาแค่ 2-3 สัปดาห์ก็เห็นผลชัดเจนเลยค่ะ รอยดำจางลงมาก แถมหน้าก็ใสขึ้นอีกด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น