แต่งหน้าเบสิกๆๆ สำหรับสาวผิวคล้ำ

วันนี้ได้พี่ที่ทำงานมาเป็นนางแบบให้ ด้วยความที่อยากสวยกะเค้ามั่งเจ๊แกเลยยอมซะ
หุหุหุ

มาเริ่มกันเลยดีกว่า วันนี้ก็แต่งให้แบบธรรมดา ธรรมดา แต่ว่าพี่เค้าผิวสีแทนเลยแต่ให้ออกโทน น้ำตาลๆๆ ทองแดงๆๆ นิดๆ

1. หน้าอันเปล่าเปลีอย

2. ทาเบสของ Orental Princess (หันหาแสงสุดฤทธิ์)

3. หลังจากทาเบสเสร็จก็ย้ายที่แต่งหน้าเพราะ ร้อน!!! แล้วเราก็มาลงรองพื้นกันดีก่า
ใช้รองพื้นของ Maybelline + All over shimmer Stila

4. เกลี่ยรองพื้นเสร็จ แต้มคอนซีลเลอร์ ของ Maybelline อีกเช่นกันจ้า แต้มบริเวณใต้ตา ร่องแก้ม สันจมูก และขอบริมฝีปาก
แล้วก็ตบแป้งให้เรียบร้อยซะ

5. และแล้วก็ถึงเวลาละเลงตากันแล้ว วันนี้จะใช้อายแชโดว์ของ Lamcome pallate "4DREAMING"

เริ่มด้วยใช้ 1 ระบายให้ทั่วเบ้าตา

หลังจากนั้นก็ใช้ 2 ระบายบริเวณหางตาเข้ามาจนถึงกึ่งกลางลูกตา
และระบายให้เลยรอยพับตาขึ้นไปเกือบถึงโหนกคิ้ว (แบบว่าเหลือนิดเดียว)

แล้วก็เน้นหางตาด้วย อายแชโดว์ สีน้ำตาลเข้ม ของ Arty ระบายให้เป็นรูปตัว V เน้นตรงบริเวณขอบตาหน่อย
และระบายให้เลยรอยพับขึ้นไปนิดนึง

เมื่อทาตาและปัดคิ้วเสร็จแล้วเป็นเยี่ยงนี้

อย่าลืม เขียนขอบตาและปัดมาสคาร่า ของ Orental Princess

ต่อด้วยการปัดแก้ม เริ่มจาก ใช้ แปรงปัดแก้มของ Orental Princess ปัดบริเวณข้างแก้มอย่างเบามือ
ตบท้ายด้วย Maybelline สี Strawberry ปัดบริเวณพวงแก้ม

ทาปากด้านในด้วยเจลทินน์ ทับด้วยลิปสติก Lancome และทับอีกทีด้วยกลอส ของ BB จร้า

ได้ปาก และตาที่สวยเป็นธรรมชาติเยี่ยงนี้

แต่น แตน แต๊นๆๆๆ เสร็จแล้วววววววว

งามไหมคร่า
ลองดูภาพ before & after กัน อยากชมตัวเองจิงๆๆ หุหุ

กิ๊สสสสสสสส สวยไหมคร่าๆๆๆๆ

Make up Detail

Skincare

1. Cleanser
  2. Eye care
  3. UV protection
  4. Day care
  5. Night care

Base Makeup

1. Makeup base
  2. Foundation
  3. Concealer
  4. Control color
  5. Powder

Point Makeup

1. Eyebrow
  2. Eyeliner
  3. Eyeshadow

Cheeks

1. Highlight
  2. Blush

Lips

1. Lip care
  2. Lip liner
  3. Lip color
  4. Lip gloss
แป่ว กำลังต้องการคำแนะนำ ด่วนค่า ด่วน รออยู่นะ อิอิ

น่ารักจังค่ะ เราก็ผิวคล้ำๆแทน
ชอบการแต่งหน้าโทนนี้มากๆ

อิอิ

ก็สวยดีนะ แต่งเก่งจัง
เก่งดี
เก่งดี
เราทาตาสีน้ำตาลแล้วตา ดูโปนๆ บวมๆ แก้ไงค่ะ

สวยนะเนี่ย นางแบบอ่ะ แอ๊บจิงๆๆ

เราว่าถ้ากันคิ้วให้บางอีกนิดจะแจ่มมากเลยค่ะ ตาคมจังเลยค่ะ
แต่งแล้วหน้าเนียนขึ้นเลยอ่ะ สวยแบบคมเข้มค่ะ ชอบๆๆๆ สวยเท่ๆ

แต่งแล้วน่ารักจังเลยค่า

ตอบคุณ takom ค่ะ

เน้นบริเวณหางตามากๆๆหน้าใช้สีน้ำตาลเข้มๆ ทาให้เลยรอยพับขึ้นมานิดเดียวพออย่างเยอะ
ไม่ต้องทาไฮไลท์ ใต้โหนกคิ้ว เพราะว่าทำจะยิ่งทำให้ดูตาบวมยิ่งขึ้นไปอีก แล้วก็มาเน้น ไฮไลท์หัวตาแทนเอาให้วิ้งกระจาย เพื่อเป็นการดึงดูดสายตา ลองทำดูนะค่ะ

เราก็มีเพื่อนเนื้อตาเยอะอย่างงี้เหมือนกัน แรกๆๆก็ปวดหัว แต่งจนเริ่มจับทริกได้แล้น

ถึงจะคล้ำไปนิด แต่แต่งหน้าก็สวยนะคะ ชอบๆๆ
แต่งตาออกมาคมๆ สวยดีค่ะ
สวยจ้า กลายเป็นคนละคนไปเลย เยี่ยมๆ
สวยอยู่นะจ๊ะสาวน้อยตัวดำ5555

แต่งหน้าแล้วสวยเริดมากค่ะ
แต่งมาให้ดูบ่อยๆนะ

นางแบบดูดี๊ดูดีขึ้นแยะเลยอ่ะ แต่งได้เยี่ยมเลย
แต่งออกมาแล้วนะคะมากเลยนะคะ เปลี่ยนลุคไป แต่นิดนึงนะ ไม่เห็นสีตาเท่าไหร่เลยคะ สงสัยแสงมันจะเข้าหน้ามากไป
สวยๆๆๆๆคมเข็ม ล้อเล่น 555
สวยค่ะ
ชอบจัง
เวิร์คค่ะ เวิร์ค
แต่งแล้วหน้าดู bright ขึ้นมากๆ ไม่ขาววอกไป
สวยกำลังดีค่ะ
สวยมากค่ะอยากแต่งได้แบบนี้จังค่ะ

สวยมากเลย   รูปสุดท้ายหน้าหวานขึ้นเลย 

รูปสุดท้าย น่ารักจังค่ะ

^___^

อร๊ายยยย

รูปอาฟเตอร์

ละม้านคล้านดากานดา

เห็นแล้วอยากเข้าไปจีบเรย

ลป.ความเห็นข้างบนชื่อเราละม้ายกานเรยยเนอะมาเป็นเพื่อนกันเถอะ  อิอิ

น่ารักขึ้นเยอะเลย ไม่น่าเชื่อ เราก้อผิวสีแทนเหมือนกัน
หน้าหวานมากอ่า ><:"

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น