สอนทำผม *:)

ว๊าง..ว่าง เพราะยังไม่เปิดเทอม
ก็เลยเข้าเวปโน่น นี่ นั่นไปเรื่อย
แล้วบังเอิญไปเจอคลิปสอนทำแบบผมต่าง ๆ
หวังว่าคงเปป็นประโยชน์กับสาว ๆ นะคะ
video.mthai.com/player.php

Make up Detail

Skincare

1. Cleanser
  2. Eye care
  3. UV protection
  4. Day care
  5. Night care

Base Makeup

1. Makeup base
  2. Foundation
  3. Concealer
  4. Control color
  5. Powder

Point Makeup

1. Eyebrow
  2. Eyeliner
  3. Eyeshadow

Cheeks

1. Highlight
  2. Blush

Lips

1. Lip care
  2. Lip liner
  3. Lip color
  4. Lip gloss

ตายละ..เอาวิดีโอลงไงอ่า..เวิ่นเว้อจิง ๆ เลย
ขอโทดนะคะ..ขอแก้ไขก่อน

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะไปลองทำดู
 เจ๋งมากอ่ะ...แต่ผมสั้น ทำไม่ได้
ขอบคุณค่ะ เดียวลองเอาทำดู

เก๋จังง

ไอกิ้ฟที่เค้าเสียบผมนี่ จะหาซื้อได้จากที่ไหนนะ
หรือใช้อะไรแทนได้บ้างอ่ะค่ะ ?
ใครทราบช่วยบอกทีจ้าา
อยากถามเหมือนกันค่ะ

ว่ากิ๊ฟแบบนี้จะไปหาซื้อที่ไหน

เพราะถ้าไม่มีกิ๊ฟนี้ดูจะยากมากเลยอ่ะค่ะ
อุ๊ย ชอบ ๆ ๆ ๆ ^^

ลองหาในกูเกิ้ลดูแล้วคะ ได้ข้อมูลมาประมาณนี้อ่าจร้า
**อุปกรณ์ใน VDO สาธิต เรียกว่าเจ้า BiNe ค่ะ**
ราคาในเว็บบอกไว้ว่า $9.50 (ค่อนข้างแพง อิอิ )
แต่คิดว่า ตอนนี้ในเมืองไทยน่าจะมีแล้วเหมือนกัน นะคะ
ลองไปดูในร้านที่ขายอุปกรณ์แต่งผม นะคะ

เพราะเหนว่ามีขายในเวป ของเกาหลี และก็จีนนะคะ**
ถ้ามี Bine จะประหยัดเวลาในการจักแต่งทรงผมมากเลยคะ

ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะคะ
เพราะที่แรกก็ไม่เคยเห็น กิ๊บ เก๋ ๆ ๆ อย่างงี้มา ก่อน

แลดูง่าย - -" แต่ทำเองคงยาก
ดีมาก

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น