วิธีการกำจัดรังแคด้วยวิธีธรรมชาติ

0 65

ขจัดรังแคด้วยวิธีธรรมชาติ
วิธีที่1นำตะไคร้สด 3ต้น ทุบให้แตกแช่ไว้ในน้ำ 1 ลิตร ประมาณ 30 นาทีขยำให้น้ำตะไคร้ออกแล้วชโลมผม หมักไว้10นาที แล้วล้างออก ทำติดต้อกัน 3 วัน
วิธีที่2นำว่านหางจระเข้ปอกเปลือกให้เหลือแต่วุ้นประมาณ 1 ถ้วย ล้างให้สะอาดแล้วนำไปปั่นหร์อบด นำมาหมักผมทิ้ง 30 นาทีแล้วล้างออก
วิธีที่3ใช้ไข่แดงล้วนๆ 1 ฟอง ตีให้แตกแล้วนำมาชโลมให้ทั้วศีรษะ ทิ้งไว้สักครู่ล้างออก จากนั้นใช้มะนาว1ช้อนโต๊ะ ผสมกับน้ำเปล่า 1 ถ้วย นำมาสระผมเพื่อล้างสารตกค้างที่ทำให้เกิดรังแค

goihello

goihello

สวัสดีค่ะชั้นก้อยนะคะ

FULL PROFILE