วิธีการกำจัดรังแคด้วยวิธีธรรมชาติ

ขจัดรังแคด้วยวิธีธรรมชาติ
วิธีที่1นำตะไคร้สด 3ต้น ทุบให้แตกแช่ไว้ในน้ำ 1 ลิตร ประมาณ 30 นาทีขยำให้น้ำตะไคร้ออกแล้วชโลมผม หมักไว้10นาที แล้วล้างออก ทำติดต้อกัน 3 วัน
วิธีที่2นำว่านหางจระเข้ปอกเปลือกให้เหลือแต่วุ้นประมาณ 1 ถ้วย ล้างให้สะอาดแล้วนำไปปั่นหร์อบด นำมาหมักผมทิ้ง 30 นาทีแล้วล้างออก
วิธีที่3ใช้ไข่แดงล้วนๆ 1 ฟอง ตีให้แตกแล้วนำมาชโลมให้ทั้วศีรษะ ทิ้งไว้สักครู่ล้างออก จากนั้นใช้มะนาว1ช้อนโต๊ะ ผสมกับน้ำเปล่า 1 ถ้วย นำมาสระผมเพื่อล้างสารตกค้างที่ทำให้เกิดรังแค

ดีจัง จะลองใช้ดู
ขจัดรงแคได้จริงเหรอ..จะได้ลองใช้ดู
เราเคยลองวิธีที่ 3 นะ แต่เราทำครั้งเดียว เพราะแต่ละมันอยู่บนผม มันสากๆ มากๆเลย แล้วกลิ่นธรรมชาติสุดๆ อิอิ เราเลยกลับมาให้แชมพูขจัดรังแค แบบเดิม
ขอบคุณค่ะ

เดี๋ยวจะเอาไปลอง อิอิ
แจ่มแมว....  ขอบคุณนะค่ะ
เพราะ  เราเคยโพสปัญหา รังแค - รังควาน  ถามเพื่อน ๆ ในเว็บอยู่เหมือนกัน

ไปหาหมอมาแล้วค่ะ  ..  กินยาอยู่ 1 เดือน
พอหมอไม่สั่งยาต่อให้ 
2 ทิดแรก  ก็ไม่มีไร ยังปกติ .. มานก็ไม่หายขาดนะค่ะ ถึงตอนกินยาอยู่ก็เหอะ
แต่มานน้อยลง  อย่างเห็นได้ชัดแจ๋วววว
แต่..พอ เข้าทิดที่ 3 ...  จนมาถึงตอนนี้ ...  ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
มานกลับมาเหมือนเดิมอ่ะ .. แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ก็เลยถอยยาสระ ..  มาสระผมอยู่ตอนนี้ .. 
(ไปศึกษามาก่องด้วย  ก็ได้รู้ว่า รังแค  มีเชื้อ อยู่หลายชนิด) 
จะลองเอาไปใช้ดู เฮ้อ....เกาจนเลือดจะถ่วมหัวอยู่แล้ว
น่าจะได้ผลดีนะ
ใช้ได้จริงหรอ รัประกันป่าววาใช้ได้จิงอ่ะคับ คันจะตายอยู่แล้ว
หายจิงหรอ.........................

ตอนนี้คันหัวมากเลยคับ
อยากทราบว่าได้ผลหรอเพราะตอนนี้คันมากๆๆๆๆๆเลยค่ะ
ได้แน่เหรอ(ไม่อยากจะเชื่อ)
ขอบคุณมากค่ะเตยจะ
รองเอมไปใช้นะค่ะ
แล้วจะบอกว่า
ได้ผลหรือเปล่า
ดีมากมากแอนจะลองดูค่ะคุนพี่
จะได้ผลจริงหรอคะพี่ งั้นจะลองดูละกันคะ
ลองดูนะ
ได้ผลจริงเหรอ จะลองทำดู ตอนนี้คันหัวมากๆเลย
ตอนใช้น้ำมะกรูดสระผมอยู่ไม่คันหัวนะช่วยได้จริง
เด๋วจะลองทัมดูค่ะ555+
จะได้ผลไม่คะ เพราะหนูลองหลายวิธีแล้วไม่ได้ผลเลยคะ
แต่สูตรนี่หนูยังไม่ได้ลองเดียวหนูจะลอง ถ้าได้หนูบองทุกคนเลยคะ
ผม ใช้มาแล้ว

ได้ผลดีจิงๆ

พระจ้าวจ๊อด มานยอดมาก
อย่าโกหกกัน นะ โกรธจิงด้วย
สุดยอดคับ
มะกรูดช่วยได้มากๆๆสระแล้วรังแคจะค่อยๆๆลดลงแบบเร็วมาก
พระเจ้าจอร์จมานยอดมากๆๆ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again