รีวิวซีรี่ย์เกาหลีจ้า 5555 คอซีรี่ย์เกาหลีเข้ามาโลด ^^

0 47

ก่อนอื่นต้องทำความเข้าใจก่อนนะจ๊ะ

เราไม่ได้ตั้งผิดหมวดใช่มั๊ย ? 5555 5

ก็อยากจะมารีวิว ซีรี่ย์เกาหลีที่เคยดูๆมา ใครที่ชอบก็จะได้ไปดูๆต่อ

เพราะ

เราเป็นคนที่ชอบดูซีรี่ย์เกาหลีมากๆ

ติดมาจากโดนเพื่อนๆยุให้ดู F4 เกาหลี ตอนดู Full house ยังไม่ติดเท่าไหร่

แต่พอดู F4 เกาหลีแล้วติดแง่กเลย

อยากให้เพื่อนๆมาช่วยแนะนำ ซีรี่ย์เกาหลีที่สนุกๆกันหน่อยจ่ะ

ใครเป็นคอซีรี่ย์เกาหลีมาแนะนำกัน

อันนี้เราจะขอรีวิว ให้คะแนน ซีรี่ย์เกาหลีที่เราเคยดูๆมานะคะ บางเรื่องก็จำไม่ได้แล้วว่าเคยดู เอาเท่าที่จำได้แล้วกันเน๊าะ

ชื่อเรื่อง Hello ! Miss

เรื่องนี้ให้
นะ ปกติธรรมดาไม่ค่อยมีฉากประทับใจเท่าไหร่

แต่ก้อดูอ่ะ ฮ่าๆๆ

ชื่อเรื่อง MY GIRL

พระเอกไม่ค่อยหล่อ นางเอกไม่ค่อยสวยแต่ชอบนะ

เพลงประกอบนี่ฮิตมากจำได้เลย นางเอกต๊องๆดีอ่ะ ฮ่าๆ

ชื่อเรื่อง SMILE AGAIN

นะ มันเกี่ยวกับกีฬาเลยไม่ค่อยชอบ เนื้อเรื่องก็โอเคดี แปลกๆ ฮ่าๆ

ชื่อเรื่อง Ja Myung Go จามองยอดหญิงพิทักษ์แผ่นดิน

เอาไปโลดดด เรื่องยาวมากแต่สนุกมากๆ ติดงอมแงมเลย

ออกแนวดราม่า เป็นรักสามเศร้า ดูแล้วมีน้ำตาซึมได้เลย

ชืื่อเรื่อง BOYS OVER FLOWER

เอาใจไปเลย เรื่องนี้สนุกมาก ตัวแสดงก็หล่อทุกคนเนื้อเรื่องสนุกน่าสนใจ

ชอบ พระรอง น่ารัก อบอุ่น เงียบ ขรึม อธิบายไม่ถูก

มีชากประทับใจเยอะมาก เรื่องนี้ต้องดูเลยแหละ !!!!

ชื่อเรื่อง FULL HOUSE

เก่าไปหน่อย แต่พอจะจำได้ เรื่องนี้ให้
น่ารักดี

ทำเอาเราต้องตื่นเช้ามาดูทุำกวัน ติดกันทั้งครอบครัว ฮ่าๆ

ชื่อเรื่อง Coffee Prince

เลย มีแถมๆ ที่หักนิดนึงเพราะไม่ค่อยอิน

แต่ชอบนะ มีหลายรสชาติเลย รักกันไปรักกันมา ดูแล้วอยากได้กลิ่นหอมๆของกาแฟเลยอ่ะ

แถมมีฉากเลิฟซีนแบบผู้ใหญ่ด้วย คริคริ !

ชื่อเรื่อง MY FAIR LADY

.5 นางเอกน่ารัก ฮ่าๆ เนื้อเรื่องสนุกนะ นางเอกเป็นคุณหนู

ส่วนพระเอกเป็นคนจนๆกะล่อนๆ แล้วต้องมาเป็นบอดี้การ์ดคุณหนู โดนแกล้งสาระพัดอ่ะ

สุดท้ายรักกัน แต่ก็โดนห้ามอีก มีเลิฟซีนแบบผู้ใหญ่อีกแล้ว คริคริ

ชื่อเรื่อง SMILE YOU

เรื่องนี้น่าร๊ากให้
เลย ชอบพระเอก พระเอกคนเดียวกับเรื่องจามอง

ส่วนนางเอกก็เล่น F4 เกาหลีด้วยเป็นคู่หมั้นพระเอกตอนท้ายๆหน่อย น่ารักดี

เนื้อเรื่องก็สนุกฮาๆ ออกแนวครอบครัว ๆ คือบ้านนางเอกรวย แต่ก็ล้มละลายจนต้องมาอยู่บ้านเดียวกับพระเอก

แล้วก็แอบคบกัน มีตัวละครเยอะมาก เป็นเรื่องที่แนะนำอีกเรื่อง !

ชื่อเรื่อง WORLDS within

.5 อันนี้ให้น้อยหน่อย แต่ก็ชอบนะ มันเป็นเรื่องของคนเคยรักกันแล้วก็เลิกกัน

แล้วก็กลับมาคบกัน เนื้อเรื่องจะไม่ค่อยกุ๊กกิ๊กมาก แต่ก็สนุกดี

ชื่อเรื่อง You're My Destiny

เอาไปโลดดเลย สนุกมาก

เนื้อหามีครบเลย ยุนอาเป็นนางเอก ตัวละครเยอะดี เนื้อเรื่องยาวหน่อย

แต่สนุก ติดงอมแงมเหมือนกัน ดูจนเหนื่อยใช้เวลาดูนานมาก แนะนำอีกเรื่องจ้า !!!

ชื่อเรื่อง You're Beautiful

มาถึงเรื่องนี้ เพิ่งดูจบไปหมาดๆเลย

เราให้
เลยอ่ะ สนุกมากมายบรรยายไม่ถูก เป็นเรื่องที่เราดูแล้วขำเยอะมาก

หัวเราะอยู่คนเดียว เขินอยู่คนเดียว ครบรสนะ เป็นเรื่องที่ต้องดูพอๆกับ F4เกาหลีเลย !!!!

เอาแค่นี้ก่อนล้ะกาน นอกนั้นจำไม่ค่อยได้แล้ว ก็เป็นซีีรี่ย์ที่คิดว่าทุกคนเคยดูทางทีวี

ต้องบอกก่อนว่า เราเพิ่งมาติดดูซีรี่ย์เกาหลีพักหลัง ๆ แล้วไม่ชอบดูที่เศร้าๆ ดราม่าเกินเหตุ แบบป่วยตายไรแบบนี้

ชอบที่คิดว่าสนุกมีหลายรส ลุ้นๆหน่อย มีฉากประทับใจเยอะ ๆ เลยเลือกดู

ตอนนี้มี Wish list อยู่ดังนี้ กำลังหาโหลดอยู่จ่ะ ถ้าไม่มีคนเอามาลงก็เซ็งเลยอ่ะ

Oh My Lady (ชีวอนเล่นเลยอยากดู)

The woman who still wans to marry (คิมบอมเล่นเลยอยากดู)

Personal Teste (ลีมินโฮเล่นเลยอยากดู)

Cinderella man (ยุนอาเล่นเลยอยากดู)

ปล. เราโหลดตามเว็บที่ไว้โหลดบิทอ่ะ ลองไปเสิร์ชดูนะคะ ไม่สามารถบอกเว็บได้
พิมพ์คำว่าโหลดบิท ใครไม่เคยเล่นบิทลองเล่นนะแนะนำ แต่คอมที่บ้านต้องแรงๆหน่อย
เนื้อที่เก็บเยอะๆหน่อย เน็ตแรงๆหน่อย เราโหลดดูตลอด ทันใจ แต่เค้าไม่ได้มีทุกเรื่องนะ
บางเรื่องก็ไม่มีคนเอามาลง ก็จะอดดูไป

ใครที่เป็นแฟนซีรี่ย์เกาหลีตัวจริง แนะนำเรื่องสนุกๆได้นะจ๊ะ กำลังหาเรื่องใหม่ดูเลยอ่า

วันนี้ไปก่อนล่ะ บ๊ายบายยย

sensationalist

sensationalist

"Be what you are" is the first step toward becoming better than you are.

FULL PROFILE