มีใครใช้ Acne-Aid Gentle บ้าง ใช้ดีไหมอะ

มีใครใช้ แอคเน่-เอด เจนเทิ่ล สีฟ้าอยู่บ้างอะ  และ อีกสูตร สีแดง มันแรงไปไหมอะ

ได้ยินว่าเป็นสบู่เหลวสำหรับคนเป็นสิว  แนะนำตามโรงพยาบาล

แล้วจะหาซื้อได้ที่ไหนอะจ้า...

รบกวนทีน๊า T-T
ส่วนตัวลองใช้แล้วเฉยๆ ค่ะ แต่เพื่อนเราที่เป็นสิวมากๆ บอกว่าดีนะคะ

เราถูกกับ physiogel มากกว่าอ่ะ

หาซื้อตามร้านขายยา ค่ะ หรือว่าวัตสันก็มีนะ
 เคยใช้สีแดงค่ะ
บางคนบอกว่าแรง ใช้แล้วหน้าแห้ง

แต่กับเรา ..
ไม่เกิดผลอะไรทั้งสิ้นค่ะ หน้ามันเหมือนเดิม
สิวขึ้นก้เหมือนเดิมค่ะ =w=
(หรือเราเป็นคนผิวมันเกินก็ไม่รู้แฮะ)
เราก็ใช้ค่ะ ชอบมากเลย
เพราะเราเป็นคนที่หน้ามันง่าย+แพ้ง่ายมากๆ แต่พอใช้ตัวีน้ก็ดีขึ้นเยอะเลย
ไม่แพ้ รู้สึกสิวลด แล้วหน้าก็มันน้อยลงด้วย ที่เคยขาดๆน้ำก็กลับชุ่มชื่นขึ้นมา ชอบมากค่ะ ^^

ส่วนเรื่องซื้อนี่ เราซื้อที่ Boots ไม่ก็ Watson ค่ะ 2 ที่นี้ราคาพอๆกัน แต่ Boots จะถูกกว่านิดนึง

เราใช้อยู่คะ ขวดที่สามแระ ชอบมากคะ ซื้อจากร้านขายยา หรือในboot ,watson ก็ได้แต่ราคาจะแพงกว่าร้านขายยาหน่อยนึง

เราใช้ค่ะ
ตอนแรกสิวหายหมดเลย
แต่อยู่ดีๆ อักเสบมาครึ่งหน้า ไม่รู้แพ้ป่าว T T
ใช้สีแดงค่ะ สีแดงผิวธรรมดา เป็นสิว

แต่สีฟ้า ผิวแพ้ง่าย เป็นสิว

ใช้แล้วเหมือนเดิมคะ

เลยหันมาใช้ เซรามาย แอคเน่ไลน์ ลองดูนะคะ 

ถูกกว่าด้วยค่ะ เป็นโฟมแต่อ่อนโยนค๊า  

ซื้อที่บิกซี หลอดฟ้า  

ดีค่ะ ถ้าเคยใช้ acne aid สีแดง จะรู้สึกเลยว่า หลังล้างหน้าอันนี้ แห้งน้อยกว่า
ส่วนตัวตอนนี้ เปลี่ยนมาใช้ physiogel แล้ว พอลองใช้ก้อจะรู้สึกว่าหน้านุ่มขึ้นอีก step หนึ่ง
คิดว่าระหว่าง ac neaid gentle กับ physiogel ผลไม่ต่างกันมากมายนะ เรื่องสิวอ่ะ

สรุปคือ ถ้าผิวออกมัน ก้อใช้สีแดงละกัน
ใช้สีแดงอะคะ ก็งั้นๆ = =' สิวก็ขึ้นเหมือนเดิม ลดลงบ้างนิดนึง
ใช้สีแดงค่ะ หน้าสะอาดดี สิวลดลงมากๆ
แต่พอใช้ gentle แล้วรู้สึกว่าไม่ค่อยสะอาด
เราเป็นคนผิวผสมค่ะ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น