[รีวิว] ภาค 2 คสอ. ที่มีอยู่ค่ะ ETUDE เยอะมาก ^^

1 40

มาต่อกันแล้วค่า

จากกระทู้นี้ https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=78198 

เครื่องสำอางค์ส่วนใหญ่เป็นของ ETUDE HOUSE ซะส่วนใหญ่ค่า 

สำหรับภาค 2 นี้ จะออกแนวสกินแคร์ซะส่วนใหญ่นะคะ

ไปดูต่อกันเลย ฝากติชมกันเช่นเคยค่า

1. Lancome , Juicy Tubes สีแดง : ได้แถมมาจากเวลาคุณแม่ซื้อพวกสกินแคร์ค่ะ ไม่ค่อยได้ใช้ แต่ทาแล้วสีไม่ออกแดงมากค่า

2. Mentholatum , ลิปกลอสกลิ่นหอมหวานผลไม้ ประมาณแตงโมหรือแคนตาลูป :  สีสวยมีกากเพชรวิ้งๆ แต่เนื้อเหลวไปหน่อย ชอบเยิ้มๆ ออกนอกขอบปาก

3. Clinique ,Superbalm moisturing gloss, No.02 Rasberry :  ตัวนี้ได้เป็นของแถมเช่นกันค่ะ ไม่ค่อยได้ใช้ ทาแล้วให้ความรู้สึกคล้ายตัวลังโคม

4. Etude house , Color Me Nude Lip Concealer : ทาเพื่อกลบสีปากเดิม เวลาใช้ก็เอานิ้วแตะๆ แล้วมาแตะๆที่ปากค่ะ
แต่ควรใช้เวลาปากไม่แห้งแตกนะคะ ไม่งั้นเป็นขุยชัดกว่าเดิม เหอๆ

5. Etude house, Kissful Lip Care ,Peach :   เป็นลิบมันที่มีกลิ่นหอมพีชมากกกก กๆๆ ๆ ค่ะ ช่วงนี้กำลังบ้ากลิ่นพีช
ทาแล้วปากนุ่มชุ่มชื่น ทาก่อนนอน ตื่นมาปากนิ่ม ชุ่มชื่นน ทาแล้วมีความสุขมากค่ะ
 ที่สำคัญแพคเกจน่ารักมาก

6. Etude house, Kissful Lip Pots : กลิ่นหอมหวานเหมือนขนมหรืออะไรซักอย่าง ชอบค่ะ จะเป็นลิบมันกึ่งๆ กลอส
ทาแล้วมันกว่าลิปมันปกติ ทาหลังจากทาทิ้นต์ก็สวยค่า

7. Mistine Debutat , No.02 :  ลิปสติกสีชมพูหวานนน น สีออกดีค่ะ

8. redearth, Lip Wonder, No.02 Cherish Me : ลิปกลอสจากเรดเอิร์ธ สีชมพูนมๆ สีสวยมากค่ะ แต่เหนียวไปหน่อย
กลิ่นหอมหวานอ่อนๆ

9. Etude house, Dear Darling Gloss, No.17 : สีทองไฮโซ มีวิ้งๆ ทาแล้วปากมันดีจังค่ะ แต่สีไม่ค่อยออก
ทาแล้วเหมือนทาสีใส

10. Etude house, Dear Darling Gloss, No.12 : สีชมพูอ่อน มีวิ้งๆ สีชมพูทาแล้วออกหน่อยๆ ค่ะ กลืนกับสีปาก

11. Etude house, Dear Darling Tint, No.01 : ทิ้นต์สีชมพู กลิ่นหอม รสไม่ขม สีติดทนดีค่า

เปิดให้ดูสีกันชัดๆ ค่ะ

Etude house, Hello Kitty Mini Gloss : กลอสเนื้อแมท สีชมพูนมๆ แต่เข้มกว่าredearth สีสวยดีค่ะตัวกลอส
ไม่ค่อยเหนียวเท่าไหร่ แพคเกจน่ารัก สามารถทำเป็นที่ห้อยโทรศัพท์ได้ ตัวแท่งเล็กนิดเดียวค่ะ

Etude house, Hello Kitty Mini Tint : ทิ้นต์ข้างในกับกลิ่นเป็นแบบเดียวกับ Dear Darling Tint เลยค่ะ
แพคเกจน่ารักสามารถทำเป็นที่ห้อยโทรศัพท์ได้ ตัวแท่งเล็กนิดเดียว

อันนี้เป็นบรรดาแปรงที่ซื้อมาใหม่ค่ะ
1. แปรงทารองพื้นจาก Etude house : ยังไม่ได้ลองใช้ทาจริงๆ แต่ขนนิ่มดีค่ะ

2. แปรงปัดแก้มจาก Gino McCRAY : ขนนิ่มสุดยอดมากกกกก ก  ค่ะ ราคา 3xx - 4xx ฿ จำไม่ได้ แหะๆ
แต่ใช้แล้วประทับใจมากค่ะ ไม่บาดหน้าเลย มีความสุข เวลาเอามาปัด 55555 เวลาเก็บอันนี้ไม่มีปลอกใส่
ต้องเก็บใส่ซองที่ให้มา

3. แปรงปัดแก้มโนเนม :  สีชมพูหวาน ซื้อจากร้านขายเครื่องสำอางค์แผงลอย ขนนิ่ม แต่ยังแพ้Gino McCRAY
แต่ชอบแพคเกจตรงที่ เก็บได้ มีปลอกปิด

ฟองน้ำทารองพื้น จาก DAIZO :  ลองซื้อมาเห็นลงในคาวาอิบ่อยๆ แพคนึงมี 12 อัน คละแบบ
ยังไม่ได้ลองใช้ แต่ก็นิ่มๆ ดีค่ะ แต่ก่อนจะใช้ต้องเอาไปซักสัก 1 รอบ กลิ่นมันเหม็นๆ พลาสติกนิดหน่อย

สีชมพู Etude house, Happy Teatime Peach Tea Cleansing Foam : โฟมล้างหน้าสุดรักเลยค่ะ หลังจากลองใช้ครั้งแรก 
หน้าเด้ง+นิ่ม กำจัดความมันได้ดี กลิ่นหอมพีชมากกกกก ก 

สีเขียว Etude house, Happy Teatime Green Tea Cleansing Foam : ใช้แล้วหน้าเด้งค่ะ กำจัดความมันได้ดี กลิ่นชาเขียว

สีฟ้า Etude house, Happy Teatime Aloe Tea Cleansing Foam : ใช้แล้วหน้าเด้งค่ะ กำจัดความมันได้ดี กลิ่นว่านหางจระเข้ 

ที่ชอบมากๆคือ ราคาค่ะ ประมาณ 100 ฿ คุ้มค่ากับปริมาณสุดๆ หลอดใหญ่มาก

Etude house, Black Head Final Kit :  เป็นตัวกำจัดสิวเสี้ยนซื้อมาก็ไม่ผิดหวังเลยค่ะ ใช้แล้วจมูกนิ่มมม ม ไม่มีเสี้ยนให้กวนใจราคาอาจจะแพงไปนิดนึง ประมาณ 5xx - 6xx ฿ แต่ใช้ได้นานค่า ในกล่องจะบรรจุ 2 ตัว คือ
- Black Head Remover : วิธีใช้
1) ขวดที่เป็นน้ำยาให้ฉีดลงบนสำลีให้ทั่ว แล้วแปะไว้ที่จมูก อาจจะแสบๆ นิดหน่อยนะคะ
ไม่แน่ใจบางคนอาจจะแพ้ ทิ้งไว้ประมาณ 10 - 15 นาที จากนั้นเอาออกค่ะ
2) แล้วใช้คัตตอลบัตขูดๆๆๆ ที่จมูกมันจะออกมาสีเหลืองๆ หน่อยค่ะ 
- Smoothing Cream : ใช้ทาหลังจากขูดสิวเสี้ยนเสร็จ

3 ตัวนี้เป็นวิธีกำจัดสิวเสี้ยนที่ไม่เจ็บเลยค่ะ ดีกว่าพวกพอร์แพคนะเราว่า แบบนั้นมันทรมาน 55 5

ส่วนอีกตัวเป็น Etude house, Black Head Eraser Stick : หรือแท่งลบสิวเสี้ยนนั่นเองง ตัวนี้ไม่เกี่ยวกับในกล่องนะคะ แต่เป็นตระกูลเดียวกัน วิธีใช้  เอามาถูๆ ที่จมูก สิวเสี้ยนจะออกมาเหมือนขี้ยางลบเลยค่ะ
ตอนแรกก็งงๆ มันลบยังไง มันจะออกเหรอ เออ แต่มันออกจริงๆ ค่ะ แต่ประสิทธิ่ภาพอาจจะน้อยกว่า เซตข้างบนซักเล็กน้อย
แต่เวลาใช้ก็สนุกดีค่ะ

Etude house,Moistful ครีมบำรุงเข้มข้นสำหรับผิวแห้ง : ใช้ตอนหน้าหนาวดีจริงๆเลยค่ะ ครีมซึมเข้าผิวเร็ว
 และให้ความชุ่มชื้นมาก จากที่ก่อนทาหน้าเป็นขุยๆ ทาเข้าไปแล้วดีขึ้นเลยค่ะ

Etude house,Moistful Massage Mask : เป็นตัวพอกหน้า ทิ้งไว้ 10-15 นาที เพิ่มความชุ่มชื่น

Etude house,Moistful Toner : อันนี้แม่ใช้อยุ่ค่ะ เห็นบอกว่าใช้แล้ว เย็นๆ ดี

Etude house,Moistful Lotion : ทาหลังเช็ดโทนเนอร์ ให้ความชุ่มชื่นได้ดีค่ะ สำหรับวันที่อากาศร้อนก็โอเค
แต่จะไม่ดีเท่าตัวครีมเข้มข้นค่ะ สำหรับคนผิวไม่แห้งมาก

อันนี้เป็นพวกเกี่ยวกับ Hand Lotion

Etude house, Princess Finger Food May Rose Tea : กลิ่นหอมดอกกุหลาบ แต่พอทามือแล้วรู้สึกกลิ่นแรงไปหน่อยค่ะ

Etude house, Hello Kitty Mini Hand Lotion, Hello Walnut :  ทาแล้วมือชุ่มชื่น ไม่เหนอะหนะ กลิ่นหอมหวานอ่อนๆ

Etude house, ยาทาเล็บสีชมพู, PK 010 : สีตามรูปข้างล่างเลยค่ะ อาจจะทายากนิดนึง บางทีมันหนืด
ต้องเขย่าหลายๆ ทีก่อนทา แต่สีสวยดีค่ะ ในรูปทาทับประมาณ 2 ครั้ง สีจริงอาจจะเข้มกว่านี้ค่า

สีในรูปสวยหวานมากเลย

Etude House, Dr.Lash Ampule, Long & Volume : เอสเซ้นบำรุงขนตาให้หนาและยาว ในกล่องมีสองขวดประกอบด้วย

Etude House, Dr.Lash Ampule, Lash Protect : ตัวนี้ใช้ตอนกลางวันค่ะ ช่วยปกป้องขนตาจากแสงแดด+รังสีUV
ตัวแปรงเป็นแปรงมาสคาราปกติ แต่ขนแข็งมากค่ะ

Etude House, Dr.Lash Ampule, Lash Renew : ตัวนี้ทาตอนกลางคืนค่ะ ก่อนนอน ช่วยบำรุงขนตาให้แข็งแรง
ยาวขึ้น หน้าขึ้น ช่วยกระตุ้นให้บริเวณที่ไม่มีขนตาขึ้น ให้งอกเพิ่มขึ้นด้วยค่ะ ตัวนี้ก็ประทับใจมาก ก  จริง ๆ
จากแต่ก่อนขนตาน้อย แล้วก็สั้นมากๆ ตอนนี้ขึ้นอย่างใจ สามารถดัดขนตาได้แล้ว 55 5 มัวแต่โม้ ลืมบอกวิธีใช้
เวลาทาให้ใช้ด้านที่มีลูกศรสีแดงๆ ทาบริเวณโคนขนตาค่ะ ทั้งล่างและบน เปลือกตาล่าง เปลือกตาบน
ปล. บางทีก็เอาไปทาคิ้วด้วยค่ะ 55 5

ขอจบด้วยภาพของแถมจากเกาหลี ค่า ^^

เหมือนเดิมนะคะ ฝากกระทู้นี้ให้ทุกคนติชมกันด้วย
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับการเข้ามาชม และ คอมเม้นทุกคอมเม้นค่า

ใครมีคำถามอยากรู้รายละเอียดเพิ่มเติม เม้นไว้เลยนะคะ
ฝนจะเข้ามาตอบให้น้า

บะบายค่า

ปล. ราคาทั้งหมดที่ฝนบอกไว้จะเป็นราคาที่เกาหลี แต่คิดเป็นเงินบาท ค่ะ

fon_31

fon_31

FULL PROFILE