ผงซักฟอกยี่ห้อไหนซักสะอาดที่สุดคะ (ซักกับเครื่องฝาบน)

ใช้ซักทั้งผ้าสีและผ้าขาวค่ะ  เสื้อนักเรียนอะไรพวกนี้น่ะค่ะ ใช้แอคแทคแบบเป็นน้ำแล้วสีเสื้อหมองมากเลยค่ะ
ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ป้าจ๋าว่าโอโม่นะคะ
น้ำผ้าที่ซักมันออกมาดำเลยล่ะ
สะใจดี 5555
พ่อเราบอกว่าเปาวินวอชอ่ะซักแล้วพวกคราบหาย แต่เราก้ม่ายเคยใช้นะคะเราใช้ไปทั่วแต่เลือกยี่ห้อดีๆหน่อย แล้วผสมกะพวกเอสเซ้นเอาอ่ะค่ะ ผ้าก้ไม่หมองดีค่ะ

บรีส เอกเซล

เราเคยแช่ผ้าไว้ แทบไม่ต้องขยี้เลย สะอาดดี

ยี่ห้อไหนก็ได้ค่ะ ผสมแวนิช ใส่ลงไปไม่หมองเลยค่ะ
 เราไม่เคยใช้ผงซักฟอกเลยอ่ะค่ะ
ลองใช้น้ำยาซักผ้าดูไหมค่ะ
หอมด้วย สะอาดด้วย
แถมวันไหนนึกอยากซักมือก็ไม่แสบไม่คัน
ลองดูนะคะ

ใช้บริสเอกเซลเหมือนกันค่ะ ผสมแวนิชเข้าอีก

แช่ซักพักนึงค่ะ คราบออกโอเค

ใช้สามีซักสิคะ ไม่เหนื่อยด้วย ไม่สะอาดก็ไล่มันไปซักใหม่ 555 พี่ล้อเล่นนะ จริงๆ แล้วเห็นด้วยกับความเห็นที่ 4 คะ
 บรีส เอกเซล โกลด์ อีกเสียงด้วยจ้ะ 
ใช้ Xtra wash จ้า เน้นแช่ทิ้งไว้ ผ้าขาวสะอาด ละลายน้ำได้หมด ไม่ผสมแป้ง ไม่มีสารเติมเต็ม ไม่มีโซดาไฟ แช่ผ้าทิ้งไว้ 3 วันก็ไม่เหม็นบูด ไม่เหม็นอับ ฟองไม่เยอะ ทำให้ไม่เปลืองน้ำเวลาล้าง
ใช้บรีส เอ๊กซ์เซล์ โกลด์ เหมือนกัน ใช้แล้วสะอาดดี เพราะคงผสมแป้งน้อยกว่าตัวอื่นของบรีสด้วยกันมั๊ง แถมตากในห้องก็ไม่เหม็นด้วยนะ แอทแทคใช้แล้วผ้าหมองแถมไม่โดนแดดจะมีกลิ่นอับด้วยล่ะ
แอคแทค ผสมกับ เวเนส เหมือนกัน สะอาด ค่ะ

ผ้าขาวไม่หมอง ผ้าสีไม่ซีด ด้วย

แต่หากใช้ แอคแทค อย่างเดียว ไม่ค่อยเท่าไหร่
ใช้มาก้อหลายยี่ห้อแร้ว แต่จะใช้คู่กับน้ำยาซักผ้าเอสเซ้นท์(สำหรับซักเครื่อง) พวกผ้าสีอ่อนๆจะไม่หมองจ้า
ตอนนี้กำลังทดลองผงซักฟอกยี่ห้อหนึ่งอยู่ เพื่อนแนะนำให้ หอม ฟองน้อย ใช้คู่กับปรับผ้านุ่มยี่ห้อนึง (สูตรขจัดฟองในน้ำเดียว) สีฟ้าหรือชมพูก้อได้ หอมมาาาาาาาาาาากก
ใช้บรีส สิดี
ซักผ้าขาว ขาวสะอาดดี
ใช้ของ bsc (เอสเซ็นท์ ซัก+ปร้บ สีชมพู)หอมมากๆๆ กลิ่นออกแนวผู้ดี้ ผู้ดีจริงๆๆ ลองดูนะค่ะ
SA8
ใช้ของ เปา นาโน ซิคะ เปนสูตรใหม่
สุดยอดจิงๆ คอนเฟิร์ม
ใช้เมียซักสิครับ ไม่เหนื่อยด้วย ไม่สะอาดก็ไล่มันไปซักใหม่ 555 พี่ล้อเล่นนะ จริงๆ แล้วเห็นด้วยกับความเห็นที่ 4 ครับ
ใช้ SA8 ของ Amway สิ ใช้ดีสุดๆอ่ะ เราใช้มาหลายปีล่ะ แต่ว่า 3 กิโลมันตกอยู่ที่ประมาณ พันกว่าบาทอ่ะ เหอะๆๆๆ -*-
ใช้กิีกซักให้ซิถึงจะสะอาด
ใช้เปาวินวอชลิควิดสิค่ะ สินค้าใหม่เป็นสูตรขจัดคราบ 2เท่า ใช้แล้วดีจริงๆค่ะ
ใช้เปาวินวอชลิควิดสิค่ะ สินค้าใหม่เป็นสูตรขจัดคราบ 2เท่า ใช้แล้วดีจริงๆค่ะ
ลองซื้อเปา วินวอช ลิควิดมาใช้แล้วซักผ้าได้สะอาดจริงๆค่ะ และยังมีกลิ่นหอมสะอาดๆด้วยค่ะ
Xtra Wash ค่ะซักได้สะอาดดี ผ้าไม่หมองด้วย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again