วิธีทำผมแบบม้วนกลมๆ เหมือนโดนัท

อยากทราบวิธีทำผมแบบม้วนกลมๆ เหมือนโดนัทอะค่ะทำยังงัยค๊ะ
ไม่ทราบว่าต้องทำงัย ใช้อุปกรณ์ อะไรบ้าง ใครรู้ช่วยแนะนะหน่อยนะค๊ะ เป็นคนผมยาว และหนาด้วยค่ะ
ง่ะ
นึกว่า จขกท จามาบอก
แป่ว
><
ว๊า...อยากทำได้เหมือนกันเลย
เข้ามานึกเหมือนกันเลยว่า จขกท จะมาบอกว่าทำงายอ่ะ
โทษทีนะก๊ะ ไม่ได้ช่วยตอบรัยมากมายเลย
รวบผม แล้วติดกิ๊บต่อผมแบบสำเร็จมั้ยคะ

ไม่แพง น่ารัก ด้วย เห็นมีขายนะ

แต่ถ้าอยากทำเอง ก็ใช้อะไรสักอย่างเรียกไม่ถูก มีขายทั่วไป เป็นพลาสติกอ้ะคะ เป็นห่วงๆคะ
เคยซื้อที่อนุสาวรีย์ชัยฯ
แต่ต้องผทยาวนะ ถึงจะได้ลูกโตๆ
อ้าว...พี่ก็คิดเหมือน คห.1 ค่ะ
คิดว่ามีรีวิวให้ดู...แหะ แหะ  แป่ว...(ด้วยคน)
เราเคยทำไว้......ไม่รู้ช่วย จขกท ได้ไม๊อ่ะค่ะ

http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=72777

ลองดูน้า

เรียกว่า ทรงผมดังโงะ
1. มัดผมให้แน่นด้วยยางมัดผมที่ใหญ่ๆ เป็นผ้าแบบยี่ห้อโดนัทอะค่ะ
2. แหกผมออกเป็นน้ำพุ
3.หายางอีกเส้นมามัดครอบยางเดิมไปเลย ก้อจะมีรูผมตรงกลางผมจะยังไม่สวยเพราะ ปลายผมยังยาวออกมาอยู่
4. ดึงผมจากตรงที่มัดไว้ให้ออกมาเป็นโดนัทใหญ่ๆ กลมๆ ตามต้องการ
5. ปลายผมที่เหลือ ม้วนรอบผม ติดกิ๊บไปเลย

ประมาณเนี่ยอะค่ะ
เราก็ทำตามคุณRose Apple บอกแหละคะ ง่ายดีด้วย
ไม่รู้มาตอบช้าไปไหม ฮ่าๆ... มีตัวช่วยทำผมดังโงะอยู่ค่ะ เรียกว่า โดนัททำผมดังโงะ หรือลูกจันทร์
ทำออกมาแล้วจะทรงกลมสวยเลยจ้า ^ ^

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น