เป็นร้อนในทำไงดี

เวลาเป็นร้อนในทำไงให้หายเร็วเร็วง่ะ ใครรู้ช่วยด้วย
ฟ้าทะลายโจรค่ะ....นำเสนอ!!!!!!
 ใช้ยาป้ายปากที่เป็นหลอดเล็กๆ สีเขียวขาวอะค่ะ ชื่อไนโตรโลน หรือไตรโนโลน สักอย่าง 5555 ไม่แน่ใจ ;)
ยาขมชนิดเม้ดตราใบห่อค่ะ ตอนแรกก้อไม่เชื่อ ได้ลองทีเดียว คราวนี้เวลาเป็นร้อนใน ไม่กลัวค่ะ
ฟ้าทะลายโจร เเละก้เเต้มยาเเตงโมอ่ะค่ะ
ฟ้าทะลายโจรแบบเม็ดก็ได้ค่ะ แล้วก็ดื่มน้ำเยอะๆ เป็นบ่อยค่ะ เดี้ยวก็หายไม่ต้องกังวล
ร้อนในแบบที่เป็นแผลในปากรึป่าวคะ
ถ้าใช่นะ ลองนี่เลยจ้า  >>>>>>     ออราล-ที ออราล เพ็สท (Oral-T oral paste)
ที่หน้าซองมันเขียนไว้อย่างนี้นะ

เราใช้แล้ว ดีมากเลยค่ะ ทาตอนกลางคืน
ตื่นเช้ามา หายเจ็บเลย
อาจจะแล้วแต่คนนะคะ ลองซื้อมาใช้ดูนะ อีกตัวเลือกนึง
ราคาไม่แพง แต่ลืมว่าราคาเท่าไรค่ะ ที่ร้านขายยาทั่วไปมีขายจ้า
 เราใช้เหมือนความเห็นสอง มันชื่อไตรโนโลน มันเป็นยาป้ายปากทาแ้ล้วจะเย็นๆ แต่ว่าทาเสร็จห้ามพูดนอนเลย เพราะพูดมากมันอาจจะหายไปกับน้ำลายได้ 
เราใช้วิธีดื่มน้ำเยอะๆๆๆเอาค่ะ เพราะทายามันหายแต่ไม่นานก็จะเป็นอีก
แสดงว่าอุณหภูมิในร่างกายมันสูงค่ะ ต้องฝึกดื่มน้ำมากๆ เมื่อก่อนเป็นบ่อยเดี๋ยวนี้ไม่เป็นแลยค่ะ
ขอบคุณทุกคนมากนะคะ
กินยาเม็ด น้ำเต้าทองค่ะ และก็วิตามินซี ช่วยได้ค่ะ
วิธีของผมอาจจะทุเรศไปนิสนึง
แต่ทำแล้วหายชัวครับ
นั่นคือ การพักผ่อนให้เพียงพอ และพยายามอย่าเครียด
วิธีลดความเครียดของผมคือ ช่วยตัวเองก่อนนอน
มันจะทำให้ผมปลดปล่อยทุกอย่าง และทำให้หลับสบาย
มากขึ้นด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น