นูโทรจีน่า ที่ล้างได้แจ่มๆ

พอดีจะไปหาซื้อโฟมของนูโทรฯ แต่มีหลายรุ่น เลือกไม่ถูก  อยากได้ที่มันสะอาดๆ ค่ะ สิวไม่ขึ้น โดยปกติ เคยใช้รุ่นที่เป็นหลอด Deep clean ค่ะ ไม่แพ้  อยากลองใช้ รุ่นที่เป็นขวดปั้มดู ไม่รู้ดีเปล่า 

เลยอยากรู้ว่า เพื่อนๆ ใช้อันไหนดีมั้งค่ะ ??

ขอบคุณค่ะ

อืม ปกติเราก็ใช้แต่ตัว Deep Clean ค่ะ ไม่แพ้เหมือนกัน แต่พอเราลองใช้ตัวอื่นของนูโทรจีน่าปุ๊บ
แพ้อ่ะค่ะ เลยไม่กล้าลองใช้ที่ออกมาใหม่ๆเพิ่มแล้ว ตอนนี้กล้าใช้อยู่ตัวเดียวอ่ะ
 รูปที่ 5 ค่ะ ใช้ดีจิงๆๆ หน้าสะอาดเลย
ใช้รูป 5 เหมือนกันค่ะ

ตอนแรกไม่กล้าใช้เพราะลองตัวที่ 4 แล้วเคยแพ้ มันจะเหมือนล้างออกไม่หมด ลื่นๆๆ

แต่พอลองใช้รูป 5 ติดใจดี สะอาด เย็น หอม อิอิ
 ตัวที่ 5 ก็โอเคนะคะ

แต่มีอีกตัวจำชื่อไม่ได้ ที่เป็นทรงแบบนี้เหมือนกัน แต่ขวดใส

มองเห็นเม็ดบีดส์ข้างในอ่าค่ะ

ใช้ดีมากเลย สิวเสี้ยนที่จมูกหายไปเลย

ไม่ต้องคอยใช้แผ่นลอกเลยล่ะ ติดใจค่ะ ^^
ใช้ัตัวขวาบนสุดน่ะค่ะ ก็โอเคนะค่ะ สิวไม่ค่อยขึ้นเลย ^^

ตัวสุดท้ายค่ะ มันทำให้หน้าเราไม่แห้งตึงจนเกินไปค่ะ รู้สึกสะอาดมาก ตัวที่สี่กะตัวที่ห้าก็เคยใช้ค่ะแต่ไม่ปลื้มเท่าไหร่เพราะมันทำให้หน้าเราแห้งตึงมาก

เคยใช้ ออยฟรี หน้าแห้งกรังมากค่ะ
ตอนนี้ใช้ตัวที่ 4 อยู่อ่ะคะ ตัวที่ 5 ก้อดีคะ

รูปที่2ขวามือค่ะ ใช้แล้วสะอาดดี ล้างหน้าเอี๊ยดมาก แต่ถ้าคุณผิวแห้งอาจจะกร้านได้

รูปที่3ซ้ายมือ คล้ายตัวมะกี้ ออกแนวเย็นๆ เฟชๆ

เคยใช้แค่2ตัวนี้ ไม่แพ้นะ

รูป 2 ขวามือบนด้วยคนค่ะ
ใช้มาสี่ - ห้า ขวดแล้วค่ะ
สะอ๊าด สะอาด จิงๆ ค่ะ : )
ไม่แพ้ด้วยนะเออ

ฝาขาว ขวามือบนค่ะ

สามขวดละ  บางที่ขายแพงอ่า  เจอ ถูกสุด 180 ตอนนี้ ^^

มันล้างเครื่องลำอางค์ได้หมดจดดีค่ะ  ข้างหลังเขาเขียนว่างี้นะ

เออ เราหน้ามันนะคะ เผื่อ จขกท. หน้าแห้งใช้แล้วอาจจะไม่เหมาะ

ไม่แนะนำแบบขวดปั๊มค่ะ ล้างไม่สะอาด (สำหรับเรานะ=ผิวผสม)
 energizing ก็ดีค่ะ ใช้แล้วหน้าสะอาดมากๆๆค่ะ
ปล เราผิวมันมากๆ

ด้านขวาบนกะขวาสอง

เปนดีพคลีนแบบสบู่กะโฟมเลย  ล้างแล้วหน้าใสกิ้งไม่มีสิว  คราบเครื่องสพอางเกลี้ยงดีแท้

ส่วนตัวอื่นแพ้อ่ะค่ะ

ขอบคุณทุกความเห็นมากๆนะค่ะ

เราไปซื้อมาแล้วค่ะ 170 รูป 2   เห็นมันเป็น BHA ด้วย สารนี้  เึค้าว่ามันจะสามารถสลายได้ลึกถึงรูขุมขน  

ใช้มา 2,4,5  ไม่แพ้นะค่ะ สงสัยหน้าเราเริ่มด้านแล้ว

(เป็นคนผิวมันจ้าา)

((เห็นน้องปอย เคยบอกไว้ ผิวสวยเริ่มที่ควา่มสะอาด มันคงสำคัญมากจริงๆ)

เราเพิ่งลองใช้รุปที่ 6 อะค่ะ ก็โอเคนะ
เค้าบอกเหมาะกับคนแพ้ง่าย

จะลองใช้แบบที่ 2 ดูนะค่ะ

ใช้ขวดปั๊ม oil free 5 ครั้งเอง หน้าเป็นผื่นขึ้นและคันลามมาถึงคอเลย ไหนข้างขวดบอกทำความสะอาดอย่างอ่อนโยน ไม่แห้งตึง ป้องกันการเกิดสิวไง แล้วไหงกลับตรงกันข้ามทุกอย่างเลยล่ะ
อยากลองใช้ดูบ้าง.. แต่เป็นคนผิวแพ้ง่าย ถามมาหลายคนแล้วเค้าว่าดีกัน

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น