สูตร นม โยเกิร์ต นำ้ผึ้ง มะนาว กินแล้วดีจริงรึป่าวคะ

ใครเคยกินแล้วเป็นไงมั่ง บอกหน่อยนะจ๊ะ
แอนกินมาจะ 5 ปีแล้วค่ะ คุณแม่เป็นคนทำให้กิน เมื่อก่อนท้องผูก แล้วก็เป็นสิวง่ายมาก แต่เดี๋ยวนี้ ท้องก็ไม่ผูก สิวก็ไม่ค่อยขึ้น  เค้าว่าเป็นสูตรที่ ดีท๊อก สารพิษ ถ้าจะจริงนะคะ คิดว่าจะกินไปเรื่อยๆเลยค่ะ

รบกวนขออัตราส่วนแต่ละอย่างหน่อยได้ไหมอ่ะคะ ตอนนี้เราท้องผูกมากกกๆๆ ไม่ไหวแล้วง่ะ
(แต่เราเป็นอะไรที่กินของพวกนี้ยากอ่ะคะ รสชาติมันเป็นไงอ่ะคะ....)

เค้าบอกว่าทานตอนเช้าช่วยลดความอ้วนได้ด้วยน้า

แต่ทานตอนกลางคืนอาจมีอ้วน ^^''

โทษทีคะ  ซ้ำ
ซ้ำอีกแล้ว -*-

สูตรที่บ้านเรานะคะ(แม่บอกมา)   1.โยเกิร์ต(รสธรรมชาติหรือรถจืด) ครึ่งถ้วย 
                                                   2. นมสด(รสจืดหรือพร่อมมันเนย) 1 กล่อง 
                                                   3. น้ำผึ้ง 1 ช้อนโต๊ะ 
                                                   4. มะนาว 1 ลูก

รสชาด เราว่าหอมหวานดีนะคะ  มีฟองด้วยน๊า  ปั่นเสร็จแล้วทานทันทีนะคะ  ทานก่อนอาหารเช้า

PS.พี่สาวเราทานหลังจากคลอดน้อง ทำให้ผอมลงด้วยล่ะ
กินแล้วเราว่ามันช่วยเรื่อของการขับถ่ายมากกว่าลดอ้วนนะคะ

เพราะเราเป็นคนท้องผูกง่ายเลยทานประจำเลย -..-"
ต้องปั่นรวมกันด้วยหรอคะ ?

ว่าจะลองไปทำทานมั่ง ท้องผูกเวรี่ 55555
คนเอาไม่ได้หรอคะ ทำไมต้องปั่นด้วยอ่า

ปล.โยเกิร์ตเฉยๆทานก็ช่วยดีท๊อกได้ค่ะ ครูบอกมา - -
1.ของเราใช้ โยเกิร์ตรสน้ำผึ้งผสมเลมอน (ดัชมิลล์)
2.นมโฟโมสต์พร่องมันเนย 1 กล่อง
3.น้ำผึ้งสวนจิตรลดา(ซื้อที่ 7/11) 1ช้อนชา

คนๆๆให้เข้ากันดื่มทุกเช้า ระบบขับถ่ายดีขึ้นนะคะ
เราเองก็เคยทานอยู่ช่วงนึง แต่ตอนนี้ไม่ได้ทานแล้ว ขี้เกียจจะทำ แหะๆ ส่วนผสมส่วนใหญ่จะไม่ฟิกซ์นะเราว่า แล้วแต่ความชอบ แต่ขอให้มีมะนาวลูกนึง เททุกอย่างรวมกัน คนๆให้เข้ากัน ถ้าให้ดี(ที่เคยฟังวิทยุมา)ควรทำซัก ชัวโมงนึง แล้วค่อยนำมาทาน มันจะเกิดขบวนการหมักของแบคทีเรียในโยเกิร์ตร่วมด้วย
น่าลอง

เราท้องผูกประจำ

ต้องพึ่ง

ตราใบห่อประจำ
ทุกเช้าเราทำ น้ำผึ้ง 1 ช้องชา+น้ำมะนาว1ลูก + น้ำอุ่น สำหรับคนท้องผูกค่ะ
น้ำกินยาน้ำระดมพล

มันระดมพลจริงๆ หมดพุง - -*

เคยกินสูตร กล้วยหอม นม โยเกิร์ต นี่ก้สุดยอด หมดพุงอีกเช่นกัน

เด่วจะลองทานสูตรนี้มั่งเน้อ อิอิ
เคยกินถ่ายดีน่ะค่ะ

แต่ทำไมมันอ้วนก็ไม่รู้สิทั้งที่กินโยเกริ์ตรสธรรมชาติน่ะเนี้ย

คุณแม่เคยทำให้เหมือนกันนะ อร่อยแล้วช่วยระบายด้วย

แต่ถ้าทำเองเราใช้ โยเกิร์ต 1 ครึ่งถ้วย + นมจืด 1 กล่อง ทานตอนเช้าตอนท้องว่าง ช่วยระบายดีค่ะ

วันก่อนเพิ่งมีโอกาสลอง  อร่อยม้ากกกกกค่ะ  เราแอบชอบอ่ะ

รสชาติแอบคล้ายๆ เรดแมงโก้เลย :)

พูดแล้วอยากกินอีกอ่ะ  อ๊างงงงงงงงงงงงงงงงค์
ผมว่า สูตรพวกนี้ ไม่มีอ้วนหรอกครับ ฮ่าๆๆ นอกจาก จะไปใส่ น้ำผึ้งเยอะๆๆๆๆๆๆ (กินเพื่อ สนองตัวเอง)

กินไป ไม่มีอ้วนครับ มีแต่่สุขภาพ

(กินผักเยอะๆนะครับ)
ทานแล้วดีจิงๆๆค่ะ   เมื่อก่อนมีปัญหาเรื่องการขับถ่ายมาก

ลำไส้ก็มีปัญหาอ่าค่า  แต่พอได้ทำสูตรนี้ทาน อาการดีขึ้นมาก

ลองทานดูนะค่ะ  เพื่อสุขภาพจิงๆๆๆ
 โห เราทำกินเองอยู่พักหนึ่ง นอกจากถ่ายดีแร้ว หน้าท้องดับแบนเรียบทั้งๆที่เปนคนลงพุงอย่างแรง ได้ใจมากๆเรยสูตรนี้

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น