เห่อ ของถูกๆ ดีๆๆ จากสิงค์โปร์ค่ะ

ทำงาน เครียด คลายงั้นมาคลายเครียดด้วยการช้อปกันดีกว่าค่ะ  ต้องขอบอกไว้ก่อนนะคะ สิงค์โปร์มีที่ช้อปมากมาย ก่อนที่จะซื้อคสอ.ที่มีในบ้านเราควรเช็คราคาให้เรียบร้อยกันก่อนนะคะ เพราะราคาที่ไทยกับสิงค์โปรไม่ค่อยต่างกันมาก จขกท เลยช้อปเน้นของถูกและไม่มียี่ห้อในไทย จะได้ไม่ช้ำใจ เรทบ้านเราลองคูนเล่นๆ 1ดอลล่าสิงค์โปร เท่ากับ 24 บาทบ้านเราค่ะ

เริ่มต้นด้วยรองเท้าเซลจาก ร้าน mitju  สีน้ำเงิน โปรโมชั่นพิเศษ ซื้อ 2 คู่ลด 20% จัดการสอยมาสองคู่ ตกคู่ละ 24 เหรียญ

ตามติดด้วยคู่ที่สอง ราคาลดแล้วเหลือ 24 เหรียญเหมือนกัน

ต่อมา คสอ. จาก sophara

คลีนซิ่ง มิลค์ sophara  16 เหรียญ

ซับมัน sophara น่าจะราคาประมาณ 3-4 เหรียญ หาใบเสรํจมะเจอ อิอิ

แป้งควบคุมความมัน ผสมรองพื้น 26 เหรียญ

พาเลต sophara สุดคุ้ม  35 เหรียญ

ด้านบนเป็น eyeshadow ดึงด้านข้างออกมาได้ด้วย

eye  8 เฉดสี

มาดูสีกันดีก่า เนื้อเนียนติดง่ายดีจัง ^ ^

ลิปกรอส สีสวยๆ 4 สี

ตามด้วย บรอนเซอร์ ดูสีเอานะจ๊ะ แสงเริ่มหมดเลยไม่ถ่ายต่อ

ยังไม่จบนะคะมาต่อ ร้านซาซ่า แบบถูกกว่าเดิม อีกปูเสื่อรอได้เลยค่ะ

รองเท้าแดงน่ารักจังคะ

ชอบรองเท้าสีแดงเหมือนกัน

รอนะคะ ชอบรองเท้าสีน้ำเงินอ่ะค่ะ
รองเท้าสีแดงน่ารักมากเลยค่ะ

ชอบรองเท้าทั้ง 2 คู่เลยค่ะ ที่ไทยจะมีบ้างมั้ยเนี่ย แบบคล้ายๆ อย่างนี้ อยากได้จัง
รองเท้าคู่ที่สองน่ารักมากๆ
ตกไปตัวนึง ลิป sophara 22 เหรียญ

ดูสีกันคะ ชมพูใสๆค่ะ

อัพเดทต่อด้วยร้านซื้อจาก sasa
อายไลนเนอร์แบบดินสอ แบบ สองหัว ดำกับน้ำตาล  ของป่าตอง 27.80

มาดูสีกันคะ เขียนอินเนอร์สวยดี

กระดาษซับมัน แบบผสมแป้ง 1.35 เมื่อก่อนแบบว่านานแล้วซับมันแบบนี้มีขายทีี่บอดี้ช้อปด้วย พอเจอที่ซาซ่ารีบสอย

อายชาโดว์ 9.90 เหรียญ สวยบริ้งดีค่ะ

มาดูอายชาโดวสีบรอนเทา บริ้ง

บรอนทอง บริ้งๆ

ขาวไฮ-ไลท์ วิ้ง

และบรรดาลิปต่างๆ  ลิปมันขนม 2.5 ลิป 5.9 และลิปกรอส  4.9

มาเปิดดูลิปกันเต๊อะ

จบซ้า ที ไปก่อนนะคะ ^ ^

กรี๊ดดดดดดด  พาเลทงามเงิบ
งามมาก
เยอะมากกก

แป้งน่าใช้มากก
พาเลทน่าชกมากก

กรี๊ดดทุกอย่างงง อ๊ายย
โอ้ยรองเท้าร้านนี้มันอยู่ตรงหนายค๊า

ตอนเราไปมองแต่ชาลแอนเคท แบบไม่ถูกใจเลย แอบแพงไม่ลดด้วย

ห้างเย๊อะม๊ากกกก เดินกันขาแทบหลุด เราได้ของมานิดเดียวเอง

แนะนำใครจะไปร้านไหนเสิชหาพิกัดร้านไว้ก่อน ไปเดินดูข้างหน้าไม่ไหวแน่ๆ
เชอะพี่นิว
ชอปซะเยอะ เชอะเชอะเชอะ ลิปสีชมพูใสๆกับแป้งน้องอยากได้จังกริ๊ด
ไปอีกไหมจะฝาก จูจู๊บคิดฮอดดดมากกกก ไม่ได้คุยหลายวันแล้ว T^T
คุณ NongHmee จขกท ก็มองชาร์คีนเหมือนกัน คุณแฟนบอกว่าแก่ เลยไม่เอา ส่วนร้าน mitju ชั้นอาหารใต้บันได ชั้นใต้่ดิน ion และอีกห้างนึง Vivo city ค่ะ อันนี้จำไม่ได้ว่าชั้นไหน

เจ้าพิน มาป่วงปาจำ สีลิปแจ่มถูกด้วย อิอิ คราวหน้าค่อยฝากซื้อ
ร้าน sasa นี่อยู่ตรงไหนอ่ะคะ คือกำลังจะไปสิงคโปร์วันที่ 14 เดือนนี้ หาแหล่งจับจ่ายอยู่ค่ะ
คุณ armuayple  ขอแนะนำนำคะ  
 - ion อยู่สถานี ออร์ชาร์ดค่ะ อันนี้คนสิงโปรบอกคล้ายๆพารากอนบ้านเรา ลองดูเค้าเตอร์ sophara /  Burt&Bee / มาริโอ้ คสอ.กำจัดสิวอ่ะคะ

- vivo city ห้างนี้ของลดเยอะดีค่ะ จำสถานีรถไฟไม่ได้

-cityhall กับ รัฟเฟิล อีกอันที่น่าเดินค่ะ

- เดิน ช้อปเล่นๆที่บูกิส ได้เลยค่ะ มีเสื้อผ้าเยอะดี

- ถ้าอยากไป ฟิวแพลตินั่ม ต้องฟาร์อีสค่ะ ห้างเน่ามากเรย

ส่วนร้านซาซ่า คล้ายๆกับวัตสันอะคะ  มีประปรายในหลายๆห้าง เราไปซื้อแถวที่ทำงานเรา ห้างจังชั่น 8 ลงสถานี Bihan

อยากได้เพิ่มคุยได้นะ คะ  

รองเท้าสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เลยอ่า เห็นแล้วอยากได้มาก มาก เลยหง่ะ

รองเท้าน่ารักมากค่า ทั้งสองคู่เลย ^^

ชอบรองเท้าคู่ที่สองค่ะ  สีได้ใจ

รองเท้าสีน้ำเงิน สวยเก๋มากมาย

Sephora ชอบยี่ห้อนี้เหมือนกัน เรื่องวิ้งของเค้านี่หายห่วงเลย ระยับมาก ไม่เว่อด้วย Palette สวยทุกสี (ตอนพี่ไปทำไมไม่เห็นหว่า ก็เข้าสาขาที่ Ion นี่แหละ สงสัยมันเยอะจัดจนตาลาย)

เลือกของเก่งจัง

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น