ปัญหาหนักใจของสาวเท้าใหญ่ ToT

จขกท เท้าใหญ่มากอ่ะค่ะ จนเวลาจะซื้อรองเท้าต้องถามว่า "พี่ค่ะ sizeใหญ่สุดมีป่ะคะ"

ถ้าไม่มีก็ไม่เอาเลย ชีวิตช่างเศร้านัก อยากใส่แต่หาใส่ไม่ได้

กระแสรองเท้าเกาหลีๆ มันก็สวยซะเหลือเกิน

ลองหาในห้างแถวๆม. บางคู่ก็สวย บางคู่ก็ยัดไม่ลง เพราะชอบเป็นรองเท้ากึ่งๆบูทหน่อย

หาในเว็บขายรองเท้า มีใหญ่สุด 39 บางที 40 จขกท เองยังยัดไม่ลงเลยค่ะ

save รูปรองเท้าไว้เยอะมากกกก เป็นร้อย

จะทำยังไงให้ใส่รองเท้าได้ค่ะ ลดน้ำหนักช่วยให้เท้าเล็กลงอ่ะป่าว

หรือว่าต้องซื้อรองเท้า brandname เลย อันนั้นบางที จขกท ก็ตังไม่ถึงน่ะค่ะ แหะๆ

ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ปล. ที่อยากใส่คือประมาณนี้ค่ะ

credit: www.sanook.com

ขอบอกว่า brandname ยิ่งเล็กค่ะ บางยี่ห้อมีใหญ่สุดแค่ 39 เองค่ะ 
40 ก็มีบ้างแต่ว่าน้อยค่ะ

เราใส่ US 9.5 อ่ะค่ะ หารองเท้าในเมืองไทย ไม่ใช่แค่ยากมากนะคะ แต่มันหาำไม่ได้เลยต่างหากค่ะ ตอนปี 1 ใส่ peppermint ก็ลำบากมากเลยค่ะ เดินหารองเท้าสองวันเต็มๆ มาเจอร้านนึงทำเบอร์ 41 อ่ะค่ะ เล่นเอาเลือดตาแทบกระเด็นเลยค่ะ
ไม่ใช่แต่สาวเท้าใหญ่มีปัญหานะคะ สาวเท้าเล็กก็มีปัญหาเหมือนกันคะ  เวลาเราไปหาซื้อรองเท้าต้องไปแผนกรองเท้าเด็กโตคะถึงจะมีไซด์ใส่ได้ (เบอร์ 35- 36) ทุกวันนี้ลากรองเท้าแตะใส่ไปทำงานคะ เพราะคัชชู ส้นสูง แนวเก๋ ๆ สวย ๆ น่ารัก ๆ ใส่ไม่ได้คะ มีแอบน้อยใจหารองเท้ายากจังวุ้ย เคยมีแบบอยากได้มาก ๆ แบบนี้โดน เห็นแล้วเตะตา ลองสวมแล้วหลวมแต่อารมณ์ือยากได้คิดในใจซื้อกันกัดใส่เอาก็ได้ พอซื้อไปแล้วติดกันกัดแล้ว โอ้ว..แม่เจ้า  มันไม่ได้ช่วยอะไรเลย ยังหลวมเหมือนเดิม (เบอร์ 36 อะที่ซื้อ) U_U    กะเลยต้องจำยอมเอารองเท้าไปชำแหละ ให้ร้านซ่อมเค้าเสริมพื้นรองเท้าให้  ใส่ได้ไม่นานก็พัง ทิ้งไปเลย  เสียดายตังมาก ๆ  ตอนนี้กะเลยไปตีซี้กับแม่ค้าถ้ามีรองเท้าเบอร์เล็กมาก็ให้โทรไปบอกจะได้แวะไปสอย ^ ^

^
^
^
เป้นเหมือนเพื่อน จขกท เลยค่ะ

เวลาไปร้านรองเท้ามันชอบบอกว่าทีแต่คู่ใหญ่ๆ

ส่วนจขกท บอกว่ามีแต่คู่เล็กๆ

จขกท ละเซ็ง

รึต้องสั่งของเมืองนอก ที่เป็นsize ฝรั่งอ่ะ -_-

รองเท้าไซด์ใหญ่ๆเราเคยเห็นนะ
รู้สึกว่าจะมีที่อนุอะ..ตรงเซนเตอร์วันมั้ง
ไม่แน่ใจจริงๆ ว่าตรงนั้นเรียกว่าอะไร
(โทษทีนะจ๊ะ)

^^^^^^^^^^^^^^^^  อนุเสารีย์ชัย ฝั่งเซนเตอร์วัน

เห็นเหมือนกันค่ะ เราว่าที่นี่เยอะนะ รองเท้าไซต์ใหญ่ 40 ขึ้น
center one อีกเสียง ไปดูมาบ้างแล้ว ก็สวยๆเยอะนะรองเท้าสำหรับคนอ้วนไง มีเบอร์ใหญ่ชัวร์

เซอร์วัน ก็มี สอง สามร้านนะคะ สวยด้วยค่ะ

ส่วน ตรง เเถว เเพทตินั่มก็มีค่ะ

อยู่ตรงข้ามกะเเพทตินั่ม

ข้างโรงแรม อมาริน (ไม่รู้เขียนถูกเปล่า)

ชื่อ ร้าน สวยสยาม นู๋ ไปซื้อมา เป็น สิบคู่แล้วค่ะ

ขอบอกค่ะ อยู่ในร้านสวยสยามนู๋กลายเปงคนเท้าเล็กไปเลยค่ะ

บ้างคู่ ใส่แค่ 39 เอง  ปกติไปร้านคนเท้าไซต์ธรรมดาๆ

40 นี่ยัดไม่ค่อยจะลงเลยค่ะ

ขอให้พี่มีความสุขกับการเลือกรองเท้าในร้านสวยสยามนะคะ

โชคดีค่ะ

เป็นเหมือนนนนนนนนนนนนนนนนกันค่ะสุดๆอ่ะ

เห็นแบบสวยๆเราก็อยากจะใส่บ้างอ่าแต่มันก็ใส่ไม่ได้ 40 ยังยัดไม่เข้าเลยบางยี่ห้อบางรุ่น

บางทีไซส์ 40 นานๆทีจะใส่ได้

บางยี่ห้อใส่ไม่ได้เลย มันขึ้นอยู่กับทรงอีก

ใส่แล้วกัดกระจายเพราะมันพอดีไป บางทีใส่ได้แต่พอดี๊พอดี

พอจะไปซื้อรองเท้าร้านคนอ้วนอ่ะค่ะ ก็ใส่ไม่ได้อีก เพราะใหญ่ไป

ต้องหาซื้อแต่รองเท้าแบบเปิดหน้า ไม่ก็แบบหนังเอามาตากแดดให้มันนุ่มๆมันจะได้ขยา่ยๆ

แบบผ้านี่ใส่ไม่ได้เลย เล็บแทบพัง อีกอย่างเรานิ้วชี้เท้ายาวกว่านิ้วโป้งมากเลยอ่ะ เจ็บตลอด

T________________T

เราก็มีปัญหา เพราะใส่ไซส์ 42  แต่ตอนนี้มีแหล่งช๊อบหลายที่ง่ะ มีทั้งที่สยาม อันนี้ คุณภาพดี แต่พนักงานห่วยมากๆๆ อีกที่ก็ที่แพลต ชั้น ที่เคาขายพวกหระเป๋ารองเท้านะ อยู่โซนกลางๆๆ แต่ไม่ได้ไปหลายครั้งชักลืมๆๆง่ะ ส่วนเซ็นเตอร์วัน เหมือนจะไปรับมาจากแพลตนี่แหละมาขาย เพราะแบบเดียวกันแปะ แต่ราคาอัพต่างจากกัน ง่ะ อีกที่ก็ที่บัวสุวรรณพลาซ่า มีร้านนึงที่ดังอยู่ แต่ส่วนใหญ่ ที่หาซื้อ มันไม่ค่อยมีแบบแฟชั่นซักเท่าไหร่

แต่พอดีตอนนี้ เจอแหล่งช๊อบใหม่ เป็นเวปรองเท้าที่เกาหลีนะค่ะ ฝากให้เพื่อนสั่งให้นะค่ะ ไซส์อย่างเราก็มีแถมลองสั่งมาใส่ทำงาน 2 คู่แล้วชอบมากๆๆ หนังดีมากๆๆ ตอนแรกกะจะเอามาเห่อในจีบัน  แต่เราเห่อมากกว่าง่ะ รีบใส่ ซะ จนตอนนี้ มันเริ่มเยินแล้วง่ะ อดเห่อเลย

เราก็เท้าใหญ่นะ  แต่บางทีก็ยัด 40 ได้ ต้องดูทรงเอาอ่ะ

ส่วนมากตามร้านที่ขายแบบมันไม่ถูกใจอ่ะ  เลยสั่งพรีของเว็บ taobao  บ้างบางครั้ง

แต่ที่อนุเสาวรีย์ตรงห้าง เซ็นเตอร์วันมั๊ง  มีร้านนึง อยู่ชั้นล่างๆ แบบรองเท้าสวยดี

ราคาก็ประมาน 399 UP อ่ะร้านนี้  แต่แบบมันสวยจริงๆ 

ยังไงก็ลองดูนะคะ มีหลายที่เลย ทั้ง แถวๆประตูน้ำ ซอยเพชรบุรี ซักอย่างอ่ะ + แพลตทินั่ม ชั้นขายรองเท้า มีอยู่ร้านนึง

ลองไปหาดูนะคะ

แจนเปนเหมือนคห.2เลยค่ะ = =
แจนใส่34 35 อยาหได้รองเท้าสวยๆใส่กะเค้าบ้าง
เท้าเล้กเกินใหญ่เกินนี่หารองเท้าใส่ยากจัง = =

ซ้ำอะ = =

เรา size 41 มันแล้วแต่แบบด้วยแหละ
แต่บางอันขืนยัดลงมันก็แน่นเกินไป
อยากได้แบบสบายๆๆๆ บ้า่งอ่า
แต่เมื่อวาน ไปเซ็นทรัลบางนามา
ร้าน SHUBERRY มี size 41 ด้วย
งง เลยไม่คิดว่าร้านแบบนี้จะมี
แต่ก็ไม่ได้มีทุกแบบในร้านน้ะจ้ะ
ลองไปหาๆดูค๊า
พี่คนขายเค้าบอกว่าจะมีแบบใหม่ๆเข้ามาทุกวันจันทร์ ค่ะ
เคยซื้อที่อนุสาวรีย์ กะ มาบุญครองอ่ะค่ะ
แต่จำพิกัดไม่ได้อ่ะค่ะ

ที่ซีคอนก็มีนะคะ ฝั่งคลองถมชั้น 2 มีถึงไซส์ 44
แต่รู้สึกจะมีแต่ส้นเตี้ยๆๆอะ(ส้น1-1นิ้วครึ่งอะ)
คู่ 259 บาทค่ะ

เราขายรองเท้าไซส์ใหญ่อ่ะค่ะแวะมาดูนะ  39-45  เลย เริ่มที่250 ส่งฟรี   http://www.hi5.com/friend/photos/displayManageAlbum.do?albumId=415647339&ownerId=189713078
[IMG]http://i911.photobucket.com/albums/ac311/leknurse/Picture228.jpg[/IMG]
[IMG]http://i911.photobucket.com/albums/ac311/leknurse/12021314031.jpg[/IMG]
[IMG]http://i911.photobucket.com/albums/ac311/leknurse/Picture095.jpg[/IMG]

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น