คอนแทคเลนท์ของ Duna

คือเก๋เคยใช้แต่คอนแทคของแม็กซิม
แต่เห็นเพื่อนที่มหาลัยเค้าใช้ดูน่ากันแล้วสวย
 เลยเกิดอาการอยากใส่บ้าง
ไม่ทราบว่า ดูน่าราคาประมาณเท่าไรคะ
แล้วถ้าจะใส่สีม่วงจะทำให้ดูเว่อร์ไปไหมคะ
อยากให้เพื่อนๆชาวจีบันช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
อยากทราบจริงๆ 
รายเดือน รายสองเดือนของดูน่าราคาเท่าไรเหรอคะ
เพื่อนคนไหนพอทราบเก๋ขอความกรุณาด้วยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ดูน่า รายเดือน 380 บาทค่ะ แต่เป็นแบบสีๆนะคะ ถ้า BIG EYE สีดำราคา 480 บาท จะแพงกว่าค่ะ สีจะชัดมากเลยค่ะ ซื้อได้ตามร้านแว่นท๊อปเจริญ
เวลาไปซื้อบอกเค้าด้วยน่ะค่ะว่า ไม่ลด 10% เหรอค่ะ
คือว่าทุกๆสาขาเนี้ย เค้าสามารถลดราคาได้ 10% ทั้งบิ๊กอายและสี
แต่ถ้าไม่บอกเค้า เค้าก็ไม่ลดหรอกค่ะ
สีม่วงใส่อยู่ค่ะ สีสวยดี เพื่อนๆชมเรย ลองดูจิค่ะ
ถ้าอยากได้ แนวหวานๆ แต่ซื้อเปนแบบสีๆอ่าค่ะ ใช้สีไหนดีค่ะ แบบบิ๊กอายแพงกว่าตั้ง 100 นึงแน๊ะ

Duna ก็โอเคนะ สีแจ่ม เนื้อสีของเลนส์รู้สึกจะเยอะกว่า Maxim

ลองไปดูตัวอย่างที่ กระทู้นี้ล่ะกันนะ
http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=7642

ขอบคุณมากเลยนะคะที่กรุณาเข้ามาตอบ ตัดสินใจแล้วล่ะค่ะว่าจาซื้อสีม่วงของดูน่ามาลองใส่ดู แต่ไม่รุว่าจาแอบเคืองตาหรือปล่าว กลัวมากเลยค่ากลัวใส่ไม่ได้ แล้วจาเสียตังค์ฟรี คนขีเหนียวก็เงี๊ยแหล่ะค่ะ อิอิ
เราว่าของ duna ก็สวยดีนะ ใส่มาแล้ว 2สี คือ น้ำตาลกะ big eye แต่เราชอบแบบสีมากกว่า เนี่ยก็ซื้อสีเทามาลอง เราชอบใส่คอนแทคเพราะว่าทำให้ไม่ต้องแต่งหน้าเยอะ อย่างปกติก็จะต้องต่อขนตา ต่อตลอดเลย พอมันหลุดหน้าก็จะดูแปลกๆ เลยลองซื้อมาใส่ดู เอ๊ะ!!!! !ใส่แล้ว หน้าช้านก็สวยเหมียนเดิมมมมมมม

เก๋ก็ชอบใส่เหมือนกันค่ะ
ใส่แล้วดูดีขึ้นหน่อย
แต่เสียตรงที่ใส่แล้วชอบเคืองตานี่สิ
แต่ยังไงก็ยอมทนนะคะ

ตอนแรกเราเคยใส่ของ Maxim ใส่แล้ว เคืองตาตลอดเลย เวลากระพริบตา

เหมือนมีอะไรอยู่ในตา ใส่อยู่นานเหมือนกานประมาณ 3 คู่ ได้มั๊ง

แต่พอมาเปลี่ยนเป็นของ Duna รู้สึกว่ามันใส่สบานตามากกกกกกก

เหมือนเนื้อเลนต์มันนุ่มกว่า ของ Maxim เยอะ ใส่แล้วรู้สึกเหมือนไม่ได้ใส่

เราว่าของ Duna สีสวยกว่า ของ Maxim ด้วย สีก็มีให้เลือกเยอะกว่า
ของดูน่า หนักตามาก อะครับ ผมใส่มาหลายยี้ห้อแล้ว ของดูน่าก้อโอเคนะ
สีรรมชาติ คู้ละ 380 แต่ละวัง เล่นที่กว้างจะทำให้บาดเลนตา และติดเชื่อ
ผมเลยหันมาใส่ของแมกซิม คัลเลอร์โทน ราย 2 เดือน อย่าซื้อร้านในห้องนะ
แพงกว่า 200-300 ผมซื้อราย 2 เดือน 650 บาท ในห้าง 950 ครับ เลนขอบเท่ากับตาปกติ ใส่กางคืนแล้วเด่นดี คนผมสีดำหรือน้ำตาลเข้มแนะนำให้ใส่สีดทนน้ำตาล ถ้าผมสีทอง หรือว่าสว่างมากแนนำให้ใส่ใฟ้หรือเทาก้อได้คัรบ จากประสบกานจริงของผมู้ใส่คอนแทคเลนส์
ด้าใส่ของดูน่าอยู่ค่ะ ตอนแรกก็เคืองตาค่ะ นึกว่าจะใส่ไม่ได้ซะแล้ว แต่พอลองใส่ไปเรื่อยๆ ก็ดีขึ้น ตอนนี้ใส่ไปแล้ว 3 คู่ค่ะ ไม่เคืองตาแล้ว เพื่อนๆที่อยากลองใส่ ให้ลองเลยค่ะ ไม่ต้องกลัว
อยากลองใส่บิ๊กอายของดูน่าอ่ะ แต่กลัวว่าจะตาโตจนเกินไปอ่ะค่ะ เดี๋ยวโดนหาว่าเป็นแมวอีก จะดีมั้ยนะ
ช่วงนี้คลั่งคอนแทค
ลองมาเยอะแระ แม๊กซิม ดูน่า ของเกาหลี
เราว่าของเกาหลีเวิร์คกว่านะแต่เปงรายปี
ใส่สบาย
ดูน่ากะลังจะลอง เพิ่งถอยสีเทามา
ชอบสีเทาอ่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
จาลองดูอันไหนสวย ซื้อมาแทบเอาไปขายได้แล้วมั้งเราอ่ะ
กิเลสมาก เหอะๆ =_=''
เราก้อใส่ของดูน่าแบบสีใส่มา2คู่แล้วก้อดีอะแต่จะซื้อบิ๊กอายมาลองใส่อยากรู้ว่าบิ๊กอายของดูน่าจะเห็นชัดและเด่นมั้ย
อย่ารู้ว่าระหว่างบิกอายดูน่ากับเเม็กซิมอันไหนใส่แล้วตาโตเวอร์ใครรู้ช่วยตอบทีนะค่ธจะขอบคุณอย่างเเรง
ของดูน่าดีนะ เราใช่อยู่สีม่วงอ่ะ สวยดี ซื้อมา380ค่าน้ำยาด้วย รวมเปน640อ่ะ
ใส่แล้วไม่เคืองตาเลยอ่ะ ใส่ง่ายด้วย ลองดูสิ ดีจิง อิอิ
เราใส่บิ๊กนะ 380 บาท ขนาด 14.0
ของดูน่าใส่แล้วสบายยาก สีม่วง ไม่เว่อร์
ของเราตัดขอบน้ำตาลอ่ะ แบ๊วดี
ของดูน่าสีเทาใส่สวยมากๆเลยอ่า

ลองแล้วคอนเฟิม

แล้วจามะอยากใส่สีอื่นเลยล่ะ
ดูน่าดีสุด นุ้ยใส่มาทุกสีแร้ว แต่สีที่ชอบที่สุดคือสีเทา ใส่แร้วตาหวานอ่ะ สาขาที่ซื้อประจำคือ สาขาเซียร์พนักงานขายน่ารักมาก ไปซื้อไม่ต้องให้บัตรสมาชิกเลย น้องเค้าลดให้เลย เพราะว่าจำหน้าเราได้ อิอิ ดูน่าแบบใหม่ก้อดีนะ ใส่แร้วสบายตาคะ วันนี้ก้อว่าจะไปซื้ออิกละ หมดอายุละ สีรัยดีน่า...
เราใส่ของดูน่านะ เป็นเลนส์สายตาสีเทา ไม่ต้องแต่งหน้ามากก็เป๊ะได้ ใส่สบายตาด้วย

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again