เบสเขียว THE FACE SHOP ราคา ณ. ตอนนี้

ตามหัวข้อเลยคะสาวๆ พอดีอยากจะได้เบสเขียวมากคะ เพราะที่ศึกษาอยู่นานว่ามันช่วยเรื่องรอยแดง รอยดำ  ตอนนี้กำลังประสบปัญหาแบบนี้อยู่คะ

สาวๆค่ะ ใน shop มันราคาอยู่ที่เท่าไหร่ตอนนี้  เดินผ่านหลายรอบมากแต่ไม่มีโอกาสได้เข้าไปสักที  .........
น่าจะประมาณ 295 บาทอ่ะค่ะ
 เราดูในเว็บ140เอง
ช๊อป295 ค่ะ
ถามอะไรนิดนึงได้ไหมค้ะ

เห็นบางคนบอกว่าเบสเขียวเค้าเลิกผลิตแล้ว

มันจริงมั้ยง่าา ?

คห.4 ค๊าาาา

เบสเขียวเลิกผลิตแล้วจริงเหรอคะ 

เว็บที่เราซื้อประจำ เค้าก็ยังขายอยู่น๊าา 

อ่านว่าเลิกผลิตแล้ว แอบตกกะใจเลยเรา 
เย้ยยยย!!~

เลิกผลิตจริงๆเหรอค่ะ ???
 อ้ายยย!! หนูอยากได้  .....
เวบที่เราพรีมา 120 อ่ะจ้ะ    ตามเวบยังมีขายอยุ่นะ

เราก็ซื้อมาใช้เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ต้องระวังมากๆ หน่อยนะคะ เพราะมีของปลอมที่เลียนแบบได้เหมือนมาก เคยเห็นอันที่เป็นของปลอมแล้วค่ะ คนขายเอามาวางเปรียบเทียบให้ดูกันจะจะ ถ้าไม่สังเกตให้ดีดูเผินๆ จะเหมือนกันมาก แต่ที่น่าสังเกตคือราคาที่ถูกมากๆ นะคะ และตรงด้านหลังจะไม่มีแทปคล้ายบาร์โค้ดอะคะ  เสียดายไม่มีรูปให้ดู

คนขายเค้าบอกมางี้อ่ะค่ะ เราก็อยากได้

เค้าบอกว่ามันเลิกผลิตแล้ว ถ้ามีก็อาจจะเป็นของปลอม รึไม่ก็ของสต๊อกตั้งแต่มันยังไม่เลิกผลิตอ่ะค่ะ

แต่ก็เห็นคนขายกันตรึม เลยอยากรู้ว่าจริงมั๊ย = ="
เคยมี กระทู้เรื่องของปลอมมาให้ดู ของปลอมที่หลอดจะพิม foundation

ของจริง พิมพ์ make up base คะ

เรื่องที่ว่าจะเลิกผลิต ก็เคยได้ยินข่าวเหมือนกัน ได้คำตอบมาว่า แค่เปลี่ยน package
เปลี่ยน package และเปลี่ยนราคาด้วยค่ะ
ไม่แน่ใจว่าชื่อยังเหมือนเดิมหรือจะเปลี่ยนไปด้วยรึป่าว

ราคาในชอปมีคนมาตอบแล้ว 295 บาท
ส่วนราคาตามเว็บก็มีทั้งสูงและต่ำแตกต่างกันไป
บางเว็บยังมีสต็อกสินค้าอยู่ค่ะ ส่วนเว็บปลอมนี่ไม่ทราบเหมือนกัน
ปกติเจอร้านขายของจริงแล้วไม่ค่อยหนีไปหาเว็บใหม่แล้วค่ะ
ซิ้มพรีมาของจริงนะ
125 บาทเอง เป็นหลอดบีบอ่ะคะ ตัวที่เลิกผลิตไปเเล้ว
อยากใ้ห้ซื้อในชอปมากกว่าค่ะ
เพราะวันนั้นกุลไปซื้อตามร้านหิ้วทั่วไปมา
เค้าขายในราคา 150 บาท
กุลก็เลยซื้อมาเพราะคิดว่าเห็นพี่ๆซื้อในเว็บก้อราคาประมาณนี้
แต่ปรากฎว่าพอบีบออกมาเนื้อครีมเป็นสีขาวเลยค่ะ
กุลเลยเอาไปคืนบอกเค้าว่าเนื้อครีมมันเป็นสีขาว
แม่ค้าก็เถียงกุลกลับมาว่า
ปกติเนื้อครีมเป็นสีขาวอยู่แล้วค่ะ
กุลเลยเถียงกลับไปว่า
เมื่อตะกี้ไปดูในชอปมามันเป็นสีเขียวค่ะ
แม่ค้าเลยหน้าเสีย
และยอมคืนเงินแต่โดยดีค่ะ

วันนั้นหาเบสเขียวทั้งวันเลยค่ะ
ในชอปเหลืออันสุดท้าย
โชคดีมาก : )

เราอยู่ดอนเมืองชอปที่ใกล้ที่สุดคือที่ไหนค่ะ เพื่อนๆๆๆช่วยบอกหน่อย

ตอนนี้ที่เดอะมอลงามลด15เปอจ้า
ตัวนี้ยังไม่ได้เลิกผลิตค่ะ เพียงแต่ขาดตลาดนานนนนนนนนนนนนมากนะค่ะ

ตัวนี้รอบใหม่ที่ทางเกาหลีผลิตมา จะเป้นรอบการผลิตช่วงเดือน กพ 2010 นะค่ะ ดูตรงปลายหลอดได้ค่ะ

ราคาทางเน็ตก็ 3300 วอน อันนี้ก็แล้วแต่ว่าแต่ละเวป จะขายที่เท่าไหร่นะค่ะ
ตัวนี้ของแท้ เค้าจะมีซองพลายติค แล้วปิดทับด้วยบาร์โคดอีกทีนะค่ะ ถ้าก็แกะซองออกบาร์โค๊ดก็จะขาดทันทีนะค่ะ

ไง ลองสังเกตุดูนะค่ะ

ในทองตลอดต้องดูดีๆๆนะจ๊ะ
ซื้อจากหิ้ว  ..  130  อ่ะ ..
เพื่อนเราเพิ่งซื้อจาช๊อปที่เกาหลี ยังมีอยู่เลยค่ะ

เบสเขียวยังไม่เลิกผลิตคะ ยังไปซื้อจาก shop อยู่เลย

ราคา 295 คะ แต่ถ้าสั่งจากในเวป ถูกกว่ามากๆ ลองหาดูนะ

ถ้าจะลดพวกรอยแดง เราว่่า 01 ไม่ค่อยเวิร์คเท่าไร ไม่ค่อยกลบรอยแดง

แต่ทำให้หน้าผ่ิองเวอร์ 02 เราไม่เคยใช้ แห่ะๆ
 เมื่อวานไปที่เซ้นทรัลลาดพร้าว เหลือประมาณ250อ่ะค่ะ 
เบสเขียวเฟชอป จะไม่ออกเขียวนะคะ จะออกขาวๆเลยแหละ แต่มีเขียวแกมเล็กๆ

ราคาในชอปไม่ทราบจ้า  แต่ตามเวบต่ำสุดเห็นตอนนี้ ที่ 115 บาท ค่า
ยังไม่เลิกผลิตจ่ะอย่าตื่นตูมกันไปเมื่อวานเราไปซื้อที่ช็อป TFS มา มีเป็นหลายร้อยหลอดเลยอะ ที่หลอดเขียนว่าผลิตปี 2010 ด้วย ไม่ใช่ของค้างสต็อกแน่นอน ราคาไม่เกิน 300 ใช้ดีมากค่ะ
ยังไม่เลิกผลิตคะ ราคาในช็อป295บ.คะ แต่ตอนนี้เบสเขียวของขาดอยู่คะ แต่ใช้มากนะคะใช้อยู่เนียนมาก ^_^

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น