✿✿ How To : ลั๊นลา...ฟ้าใส..ใส รักผิว รักษ์โลก ✿✿

0 86

April 2010 How to contest// Start Now!! Save the World ผิวใสกู้ภัยโลกร้อน

BY : TOFFIE

ฮัลโหล..............ค้า ชาวจีบัน  ท้อฟฟี่น้า จำกันได้มั้ยเอ่ย

มาทักทายกับฮาวทูคอนเทสรับ หน้าร้อนแบบนี้

How To : ลั๊นลา...ฟ้าใส..ใส  รักผิว รักษ์โลก

ไม่ ว่าจะรักผิว หรือรักษ์โลก ทุกอย่างก็ต้องเริ่มที่ตัวเราเองก่อน
ใส่ใจดูแลตัวเองแล้วอย่าลืมดูแลโลกที่เราอยู่กัน ด้วยนะคะ

BEFORE - AFTER

ตามกติกาวิธี save the World แสนง่าย ที่ทำได้ทุกที่ของเรา
คือการใช้ไฟอย่างรู้คุณค่าค่ะ ใช้เท่าที่จำเป็น ปิดไฟ ถอดปลั๊กทุกครั้งหลังใช้งาน  
เพราะถ้าเราปิดแค่สวิชต์หรือรีโมท มันก็ยังกินไฟอยู่ดี

อย่าคิดว่าเปิดไฟทิ้งไว้ เปิดแอร์ทิ้งไว้แปบเดียวไม่เป็นไร  
เพราะถ้าไม่เป็นไรหลายๆ คน จะมีก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์ขึ้นไปบนชั้นบรรยากาศของโลกจำนวนมากแค่ไหน
ทุกวันนี้ไม่ว่าฤดูไหนก็ร้อนจะแย่แล้ว
มาช่วยกันเพื่อคืนท้องฟ้าสดใสให้โลกน่าอยู่กันเนอะ

เข้าเรื่อง......เราไปรับ Kanebo Sample มา
แต่บีเอบอกของหมด เลยไม่ได้สกินแคร์
ได้เป็นแป้ง COFFRET D’OR beauty lasting pact UV SPF24 PA++ ตลับจิ๋วมาแทนแบบนี้

วันนี้เลยรีวิวบำรุงแบบตัวเองนะคะ

(รายละเอียด คสอ. ทั้งหมดอยู่ด้านล่างน้า ....
แต่รูป คสอ. ที่ใช้จะแทรกอยู่ตรงขั้นตอนนะค้า)

(ขออัพต่อด้านล่างตั้งแต่คอม เม้นที่ 10 นะคะ อัพแล้วหายหมดหลายสิบรอบแล้ว ....เศร้า

ขอโทษที่ทำให้อ่านยากจ้า)

pinkypinky

pinkypinky

About me :

http://www.facebook.com/MadkittyFanpage

ท็อฟฟี่ ค่ะ
^^ ยินดีที่ได้รู้จักชาว jeban
ทุกคนนะคะ...

ปล. ทักทายได้ที่บล็อกและเฟสบุ๊คนะจ้ะ

FULL PROFILE