New!! สีผม 4 แบรนด์ดังจากญี่ปุ่นจ้าาาาา

ทู้แรกค่ะ ผิดพลาดประการใดขออภัยนะคะ
วันนี้ขอแนะนำครีมเปลี่ยนสีผมจากญี่ปุ่นค่ะ ครั้งนี้ขอโฟกัสที่ 4 แบรนด์ขายดี
1. PALTY
2. Prettia (Kao)
3. Beauteen
4. Fresh Light
ส่วนตัวเป็นคนทำสีผมมาโดยตลอด ทำเองบ้าง ซาลอนบ้าง ยิ่งช่วงที่ไปเรียนที่โตเกียวนี่ ทำแทบทุกเดือน
ประทับใจซาลอนที่ญี่ปุ่นมากค่ะ เวลาเค้าจะทำสีให้เรา เค้าจะชั่งกรัมของปริมาณสี และส่วนผสมทุกตัวเลย
สีผมจึงออกมาสวยและดูเป็นธรรมชาติค่ะ เค้าจะเน้นทำเป็น 3D คือมีหลายเฉดสีไล่ระดับ ทำให้ผมเรามีมิติมากขึ้น
แต่ถ้าเราซื้อสีมาทำเองอาจจะยากหน่อยเนอะะะ

โอวววเกริ่นมายืดยาว ขอเข้าเรื่องดีกว่า
ตอนนี้ที่ญี่ปุ่นเริ่มเข้าสู่ Spring แล้วค่าาา collection ของสีผมก็มีมาเพิ่มด้วยล่ะ
เริ่มที่ PALTY ก่อนแระกัน

แบรนด์นี้ใช้ง่ายและดีที่สุดเท่าที่เคยใช้มา ไม่ผสมแอมโมเนีย ไม่แสบหัว สีก็สวยอีก
พาลตี้เพิ่งเปลี่ยน Presenter กะ packaging รวมถึงส่วนผสมในการบำรุงใหม่ค่ะ
สีตอนนี้มีอยู่ 11 เฉด ไม่รวมพวกบรีทนะคะ

พรีเซนเตอร์คุ้นหน้ากันดีอยู่แล้ว ว้าวๆๆๆ มาคราวนี้มีส่วนผสมของดอกซทึบาคิด้วย

สีที่ทำบ่อยๆก็สีนี้เลย คาราเมล บราวน์(กล่องที่ 3) แซมด้วยไฮไลท์ สีน้ำตาลเข้ม แต่น แต้นนนน ออกมาเป็นแบบนี้

Line up ของสีคงเอามาแปะไม่หมด เข้าไปดูได้ที่นี่ค่าา http://www.dariyacosme.com/lineup/palty/index.html

ต่อไปก็ Prettia

ตอนนี้กำลังฮอตสุดๆ เพราะว่ามันทำเองได้ง่าย ทำไมน่ะเหรอคะ เพราะว่ามันเป็น โฟมเปลี่ยนสีผมค่ะ
เวลาทำสีก็ง่ายมากๆ แต่ส่วนตัวแล้วคิดว่าสีมันไม่ค่อยออกมากนะคะ ถ้าใครอยากทำสีที่แรงๆ หรือว่าสีที่อ่อนกว่าผมปัจจุบัน
แนะนำว่าควรเลือกสีที่อ่อนกว่าสีที่อยากจะทำน่ะค่ะ
สีที่เพิ่งออกมาใหม่เมื่อต้นอาทิตย์ก่อนก็นี่เลย
สี Ash Brown กะ Brown (Dark Choco)ค่ะ ถอย ash brown มาแล้วค่ะ ยังไม่ได้ลองเลย เอาไว้จะมารีวิวใหม่นะคะ

ต่อไป Beauteen
ฝั่งบิวทีนก็ออกสีใหม่มาีอีก 1 เฉดค่ะ เป็นสีที่อยู่ระหว่างสีน้ำตาลกะสีส้ม
ได้เบคกี้จังมาเป็นพรีเซนเตอร์อีกเช่นเคย คอนเซปคือไม่เข้มไปและไม่อ่อนไป ได้สีที่สมดุล
ส่วนตัวยังไม่ค่อยปลื่มยี่ห้อนี้เท่าไหร่เพราะว่าเนื้อครีมเหลว(เมื่อเทียบกะพาลตี้) สีที่ได้ถ้าลงไม่ดีก็ไม่เท่ากัน โดยเฉพาะพวกสีอ่อนๆ

อ้อ นี่ค่าสีใหม่ล่าสุด คว้ามาไม่ทัน กลับมาซะก่อน Rich Maple Tea

สีที่ชอบของบิวทีนก็สีนี้เลย Pink Beige แต่ออกมาไม่เห็นพิ้งค์เลย ดีที่ได้ BG pink แทน
เฮ้ออออขออภัยรูปนี้หัวอย่างฟู ลมมันแรงงงง

สุดท้ายแล้วววว สีน้องใหม่ Fresh Light สีสันแรงดีค่ะ แล้วก็สีสดมากๆด้วยยยย
เนื้อครีมก็ข้นพอสมควร สีนี้หลายคนอาจจะยังไม่รู้จัก แต่ถ้าพูดถึง Schwarzkopf & Henkel K.K ก็คงรู้จักกันช่ายป่าวคะ
ขอบอกว่าสีเบจสวยมากๆเลยค่าาา ตอนนี้มีอยู่ในครอบครอง 1 กล่อง เหะๆ

แต่นแต๊นนนนนน..... ผลงานจาก Fresh Light โดย อิเอนะ และมิยุกิ

ซ้ายคือ อิเอนะ เพื่อนสาวลูกครึ่งฟิลิปปินส์ ญี่ปุ่น ใช้สี Pink แล้วแซมด้วยไฮไลท์สีชมพูแบบ creamy pink (ผมปลอมนะจ้ะ)
เวลาโดนแดดอ่อนๆมันจะออกชมพูกว่านี้นะคะ แต่ไม่ได้ถ่ายไว้อ่ะค่ะ

ขวาคือ มิยุกิจัง สาวตัวจิ๋วแต่ความเปรี้ยวพุ่งปรี๊ดดดด มิยุใช้สีเบจอย่างเดียวค่ะ สีสวยดี

ขอบคุณที่ติดตามนะคะ Line up Product ตามลิ้งค์ด้านล่างเลยค่า

Palty: http://www.dariyacosme.com/lineup/palty/index.html
Prettia: http://www.kao.co.jp/prettia/products/
Beauteen: http://www.beauteen.jp/lineup.html
Fresh Light: http://www.freshlight.jp/superdoll/lineup/index.html

ว้าว ! น่าสนมักๆเลยค่ะ ขอบคุณมากเลยน่ะคะที่แนะนำสีให้ กำลังจะ
หาสีโกกผมอยู่เลยพอดี สวยๆทั้งนั้น

อยากให้มาขายที่ไทยให้หมดเลยยยยย อยาาากลองงงง

สีสวยยยยย
คุณKiRaRi น่ารักจังเรยอ่า ผมก็สวยล่วย ชอบจัง
เห็นตามเวบไทยก็มีมาขายค่า แต่เค้าคิดค่าหิ้วแพงเหมือนกัน
ส่วนมากที่เห็นจะอยู่ที่ 280- 370 บาทเลยยย แต่ Fresh Light ยังไม่เคยเห็นในเวบไทยนะคะ
สงสัยยังเป็นน้องใหม่ิอยู่

ราคาที่ซื้อที่ญี่ปุ่นนี่ถูกมากเลยค่ะ ถ้าซื้อช่วงที่ลด บางกล่องก็ไม่ถึง 150 บาท
คุณภาพเกินราคาค่ะ

หวัดดีค่ะ พี่ KiRaRi
ออมว่าพี่หน้าคุ้นมาๆค่ะ
ขอโทดนะคะ
พี่ใช่ CAWAII GIRL ปีเดียวกะ พี่ แนนซ์ 
ใช่มั้ยคะ

จขกท.น่ารักจังค่ะ
อยากทำสีมั่งจัง

น่ารักจังเลยอ่ะค่ะ(เจ้าของกระทู้อ่ะ)
ชอบทำสีผมเหมือนกันเลยค่ะ
ลองมาแล้ว จาก สาม ยี่ห้อที่เอามาแนะนำ 
ยกเว้นอันสุดท้ายนะคะ
คิดว่าดีทุกยี่ห้อเลย ชอบมากๆ
เฉลี่ยทำเกือบทุกเดือนเลยอ่ะค่ะ (โรคจิต)
แม้หัวจะพังก็ไม่สนใจ ฮ่าๆๆๆๆ
แต่เจ้าของกระทู้สีผมสวยจังเลยค่ะ

ปอลอ ... หน้าคุ้นมากๆๆๆจริงๆด้วยอ่ะ

เพิ่งทำของ beauteen ไปเองอ่า 
ใช้สี Honey brown (มั้ง) สีสันถูกใจมาก ผมไม่เสียด้วย
เห็นสีของน้อง bylthe ทั้งหลายแล้วถูกใจจัง . . .
มีขายที่ไทยหรือยังเอ่ย?

ปล. จขกท.หน้าคุ้นจริงๆ

กี๊สสสสสสสสสสสสสส
Palty สึบาซะเป็นพรีเซนเต้อด้วย 
>O<~~
ต้องซื้อซะแล้ววววววววววว

ซื้อเพราะนางแบบใช่มั้ยเนี้ย555.

พี่แป้ง  ปังโกะช่ายไหมค่ะ

ได้ข่าวว่าไปเรียนญี่ปุ่นนิ่

โอวววว ขอบคุณทุกคนที่ชอบทู้นี้นะคะ ดีใจจัง

ส่วนคนที่ยังจำ จขกท.ได้ลางๆ ก็ขอบคุณมากค่าาาา
เพิ่งรู้จักคอมมูนิตี้นี้ได้ไม่นาน มีแต่สาวๆสวยทั้งนั้นเลย

ชอบ ชอบ

ขอตอบคำถามที่ถามมานะคะ
ตอบ Sushimaki chan ชื่อน่าหม่ำจิงๆ
...ช่ายค่าาา แนนซ์รุ่นเดียวกับแป้งเลย ฮ่าๆ เรียกง่ายๆว่ารุ่นป้าแล้ว ฮืออออ

ตอบ Kukio Chan
...พวกบลีช ยังไม่เห็นในไทยเลยอ่ะค่ะ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะเอาเข้ามาหรือเปล่า
บิวทีนวางขายทั่วไปเฉพาะืีที่วัตสันค่าา

ก่อนทำสี อย่าลืมบำรุงนะคะ อ้อ S.O.S.  Repair ของ ELSEVEหลอดแดง ใช้ดีเหมือนกันนะคะ
ไม่แพงด้วยย
เราก็ว่าจขก.หน้าตาคุ้นมากๆ
แอบคิดในใจว่าใช่น้องแป้งคาวากิเกิร์ลป่าวน้า
พอมาดูความเห็นล่างๆ ก็ใช่จริงๆด้วย
อยากทำสีผมบ้างจัง สีผมอ่อนๆดูน่ารักอ่ะ
แต่ตัวเองเป็นคนที่ผมยาวมาก สีดำธรรมชาติ และผมเยอะด้วย
เลยกลัวว่าถ้าทำ แล้วผมจะเสียอ่ะ (ความคิดโบราณไปไหมนิ)
สีผมสวยจังค่ะ รูปแรกยังกับถ่ายในแมกกาซีนเลย

อ้ะ แป้งกลับจากญี่ปุ่นนานแล้วหรอ จำพี่ได้ป้ะ พี่ตูนน์ ห้องเดียวกะประนอม ฮ่าๆๆ หายหน้าหายตาไปเลย สบายดีอ้ะป่าวจ้ะ

จขกท น่ารักมากค่า
ผมสีสวยสุดๆเลย
ไปทำมั่งดีกร่า
(อยากมาก)

ฮึฮึฮึ
แว้กกกกกกกกกก พี่ตูนจริงๆด้วยยย
ใครจะลิมพี่สาวเสียงห้าวได้ลงล่ะ ฮ่าๆ

แอบจิ้มกุ๊กไก่เข้าไปดูรูปด้วย เปลี่ยนไป๋....นะพี่ตูน
งามขี้นมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ตอนม.ปลายนู๋คิดว่าพี่เป็นทอมซะอีก เห็นเท่ซะสาวๆกรี๊ด

ตอนนี้สบายดีค่าาา แล้วแป้งจะติดตามฮาวทูของพี่เรื่อยๆนะคะ
ปล.แต่งได้แจ่มมากกกกกก

เราไปต่อผมอ่ะ แล้วเมื่อวันก่อนไปทำสีผมมา ใช้น้ำยาของ Lolane Aroma 2 กล่อง สีบรอนด์เขียวอ่ะ แต่ไม่ติดเลยอ่ะค่ะ ติดเฉพาะผมจริงของเรา

ผมต่อเป็นผมของคนจริงๆนะคะ ไม่ใช่สังเคราะห์ก็เลยงงว่าเพราะอะไร เพราะเจ้าของเก่า (เอ๊ะ แปลกๆ) ย้อมดำไว้ป่าวววว ไรเงี้ยยย

ทำไงดีอ่ะคะ ครายรู้ช่วยบอกด้วยนะนะนะนะนะว่าต้องทำไงอ่ะค่ะ???

ปล.คุณจขกท น่ารักมาเลย สีผมก้อสวย เรียนที่ญี่ปุ่นหรือคะ ขอโทษนะคะถ้าบอกได้ช่วยบอกได้ไหมว่าเรียนอะไร คือเราอยากไปเรียนต่อโทที่นั่นอยู่ แต่ไม่รู้จัก Professor ที่นั่นสักคน แต่อยากไปอ่ะ...ขอบคุณล่วงหน้านะคร้าบบบ

ชอยี่ห้อสุดท้ายน่าร๊ากกกกกกกกกก XD
กะแล้วสาวคาวาอินี่เอง
คุณ rww_nun

เราก็เคยย้อมผมต่อค่ะ ไม่ติดเหมือนกัน ร้านที่ต่อผมบอกว่า เพราะผมมันตายไปแล้วอ่ะค่ะ เลยย้อมไม่ติด คงจะต้องกัดสีซะล่ะ
จำได้ว่า เคยศื้อ  บิ้วทีน ที่ ร้านขายยาที่ โอซาก้า  เหลือกล่องละ 80 บาท  ถูกได้ใจ 

อู๊วววววว สีสวยมากอ่ะค่ะ สงสัยจะได้เปลี่ยนสีผมแล้วววววว

เราก็ว่าทัมมัยจขกท.หน้าคุ้นๆ  คาวาอิเกิร์ลนี่เอง   

สีผมสวยมากๆอ่ะค่ะ เด๋วต้องไปหาสั่ง

สีสวยมากอ่ะ อยากทำจัง แต่ผมเสีย ขอไปบำรุงก่อน

กดไปดูเวปของ palty เจอรูปนาโฮะของคาวาอิด้วย น่ารักจังเลย
จขกท สวยค่ะ นึกว่าเอารูปนางแบบมาให้ดู
ว้าวววววว
สีสวยหลายสีเลย
กะว่าจาทำสีใหม่อยู่ๆๆๆ

จขกท น่ารักจังเลย
สีสวยจัง ต้องทำซะแว้ววว

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again