how toกลิทเทอร์ลายเนอร์สีนีออนกะสีเขี๊ยวเขียว

0 61

Themeของวันนี้ก็คือ2ตัวนี้ค่ะ

กลิทเทอร์อายลายเนอร์ของMake up store

สี neon กะสี sputnikค่ะเห็นสีแล้วสุดยอดจิงๆ ทรายลองปุปก็ซื้อปัปเลยจะซื้ออันเดียวก็กลัวว่ามันจะเหงา

555เลยเอา2อันเลยแต่เสียดายตรงที่มันมีสีน้อยไปหน่อยไม่งั้นก็คงจะมีเพื่อนเยอะกว่านี้

ที่เห็นเขียวๆนี้ไม่ได้ผสมสีนะค่ะเป็นกลิทเทอร์ล้วนๆเลยไม่ได้ผสมสีเหมือนบ้างยี่ห้อ
มันก็เลยวิ้งกระจายเลยทีเดียว

เริ่มด้วยหน้าอันเปลือยเปล่าค่ะ แล้วทาครียมบำรุงผิวตามด้วยพ่นสเปรย์น้ำแร่ให้ทั่วหน้า

เพื่อลงรองพื้นได้ง่ายแล้วเนียนขึ้น แล้วทำให้ลงรองพื้นบางขึ้นด้วยค่ะ หน้าร้องเอาแบบบางๆดีกว่า

ลงรองพื้น2สีผสมกันให้เฉดที่เข้ากับหน้ามากที่สุด และลงสีเข้มที่กรอบหน้าเพื่อเฉด

ทรายใช้แปรงรองพื้อนของ M.A.C. เบอร์187ค่ะ ใครลงรองพื้นไม่เก่งแนะนำเลยค่ะคุ้มๆ

หลังลงรองพื้นใช้แปรงลงแป้งLolaที่หน้าจะได้ลุคบางๆกว่าใช้พัฟ

ทาตาด้วย pigment สี lily white เป็นพื้น ถ้าใช้pigmentก็ควรขยี้ที่หลังมือก่อนสีจะได้ไม่ตกมาที่หน้าน่ะค่ะ

ใช้ดินสอเขียนขอบตาเขียนเปนเส้นเฉียงขึ้นไปเพื่อวาดเป็นรูป3เหลี่ยมที่หางตา

ใช้เจลลายเนอร์ของBB วาดเป็นรูปสามเหลี่ยมที่หางตา

ใช้กลิทเทอร์ลายเนอร์สีsputnik กรีดด้านบนเส้นลายเนอร์สีดำ

แล้วใช้เจลลายเนอร์ BB เขียนอินเนอร์ทั้งด้านบนและล่างให้จรดกันที่หางตา

ดัดขนตาตามด้วยปัดมาสคาร่า

ติดขนตาปลอมของ M.A.C.เบอร์อะไรจำม่ายได้อ่ะค่ะ

ทรายใช้แหนบช่วยติดขนตาปลอมด้วยค่ะกะง่ายกว่ากันเยอะเลย

ตอนนี้ตาเสร็จแล้วแต่พอทรายลืมตาลายเนอร์ก็หายไปหมดเลยอ่ะ

สงสัยวันนี้กระพริบตาทั้งวันแน่แน่จะได้เห็น

ปัดแก้มด้วย Nars orgasm

ทาปากสีbaby gold แล้วทาด้านในสีsplendeur ของ chanalค่ะ

ส่วนข้างล่างนี้ทรายใช้กลิทเทอร์ลายเนอร์สี neon กรีดไปบนสีเขียวเข้มอีกที ไล่สีกันสวยมากกก

แต่ว่ามันจะวิ้งไปหน่อยกลางคืนก็พอได้แต่กลางวันนี้ เกินไปนิสส

ทรายว่าในรูปไม่เท่าไหร่ของจิงนี้วิ้งงงงซะ

แต่ก็ชอบอ่ะ

First how to ค่ะช่วยติชมหน่อยน่ะค่ะ ต่อไปจะได้เอาไปพัฒนาค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำติชมนะค่ะ

lovely ducky

lovely ducky

FULL PROFILE