[Review] งานแต่งแบบไทยที่ร้านสวนทิพย์ ภารกิจเพื่อนเจ้าสาวเจ้าค่า

เมื่อวานไปงานแต่งงานสไตล์ไทย ของเพื่อนสนิท
(ที่มาตั้งกระทู้ถามเรื่องมวยผมนั่นแหละ)
.

งานนี้เป็นสไตล์ไทยแท้ พวกเพื่อนๆ เลยนัดแนะกันแต่งไทยไปเป็นสต๊าฟด้วยค่ะ

งานราบรื่นและงดงามมาก เลยอดไม่ได้ ขอนำภาพมาให้ชาวจีบันได้ชมนะคะ
.
.

งานจัดที่ร้านอาหารสวนทิพย์ บ้านเจ้าพระยา
ปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรีค่ะ
ร้านนี้ขึ้นชื่อเรื่องจัดดอกไม้สวย (สมราคาจริงๆ)
.
.

เริ่มงานกันแต่เช้าตรู่ เพื่อนเจ้าสาวมาถึงกันแล้ว
ก็เลยใช้ให้คุณแฟนไปถ่ายรูปสถานที่ไว้ก่อนแขกจะมา
.
.

อีกรอบ แล้วเดี๋ยวจะเข้างานกันละ
.
.

เปิดด้วยเพื่อนเจ้าสาวค่ะ (โอคุงคนขวานะ)
ชุดไทยรัชกาลที่ 7 พร้อมเครื่องประดับมุก ถุงน่อง รองเท้าขาว
เช่าจากร้านศุภยลักษณ์ เป็นร้านสำหรับเช่าชุดไทยและชุดแต่งงานค่ะ
.
.

เพื่อนเจ้าสาวอีก 1 คู่ ชุดจากร้านเดียวกันค่ะ
.
.
เจ้าบ่าว เจ้าสาว มาแล้ววววว

คุณดา Dahlia บล็อคเกอร์ใน exteen ค่ะ
เพื่อนสาวที่เคยสอนเราทำพายช็อกโกตอนวาเลนไทน์นั่นแล
(เห็นมีสาวๆ ในนี้เป็นแฟนบล็อคของยายดาอยู่ด้วย)
ดาจังอยู่ในชุดไทยผ้าไหมสีทอง + ชมพูแซลมอน ทับด้วยสไบกรองทอง งดงามค่ะ
.
ฝ่ายเจ้าบ่าวคือ Shinka Yasuhiro San หนุ่มชาวญี่ปุ่น
อยู่ในชุดไทยสีทอง เสื้อราชประแตนและโจงกระเบน

. (อันนี้รูปจากบล็อคเจ้าสาวนะคะ กล้องเราไม่มีรูปใกล้ๆ เลย)
.
.

ทีมเพื่อนเจ้าสาว กั้นประตูชัย ประตูเงิน ประตูทอง
.
.
ขันหมากมาแล้วววววว

เจ้าบ่าวกำลังโดนรูดทรัพย์ เอ๊ย กำลังผ่านประตูเงิน
.
.

ระหว่างสวมแหวน สวยเนอะ ><
.
.

หลังพิธีรดน้ำสังฆ์
.
.

ถ่ายหมู่กับเพื่อนเจ้าสาวค่ะ
ดาบอกว่า แขกของคุณพ่อคุณแม่ชอบสต๊าฟเซตนี้มาก ถามว่า "ไปจ้างมาจากไหน"
(เห็นใส่ชุดเหมือนกัน)
มาด้วยใจล้วนๆ จ้า~
.
.
งานนี้จัดในสวน สีเลยสดใส บรรยากาศดี และพิธีงดงามมากค่ะ
แม้ว่าอากาศจะร้อนเกือบ 40 องศา แต่ทุกคนก็ยังยิ้มได้
(โดยเฉพาะเจ้าบ่าว ยิ้มไม่หุบตั้งแต่ 6 โมงเช้ายันบ่าย 2)
.

ของชำร่วย เป็นแก้วใบจิ๋ว (ในกล่อง) กับลูกอมหวานๆ จากญี่ปุ่น (ในห่อ) ค่ะ
มีรสกุหลาบด้วยละ
.
.

ทิ้งท้ายด้วยคู่บ่าวสาวละกัน
ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทองนะคะ
(เรื่องอยู่กันนานๆ ฟังจากคำปฏิญาณตนของเจ้าบ่าวแล้ว คงไม่ต้องอวยพร)
.
.
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมด้วยค่า
ยินดีด้วยนะค่ะ เห็นแล้วอยากแต่งงานน่ารักๆๆ แบบนี้บ้างจังเลย....
 ยายดากับคุณยักษ์น่ารักที่ซู้ดดดดดดดดดดด~~~~

TwT ซาบซึ้ง

ยินดีด้วยจ้า

งานแต่งแบบนี้น่ารักจังเลย *0*

ประมาณเดือนที่แล้ว เราก็ไปกินร้านนี้มาค่ะ
เหมือนจะมีงานตอนเช้าพรุ่งนี้ แล้วเราไปกินตอนเย็น
ได้แอบถ่ายรูปเก็บไว้หลายมุมเหมือนกัน
สวยจริงๆ :)
งานแต่งน่ารักมากค่า
บรรยากาศไทยๆแบบนี้น่ารักมากเลย สถานที่ก็ดูร่มรื่นด้วยค่ะ
ยินดีด้วยนะคะ

งานแต่งน่ารักมากๆเลยค่าาา >.<

ดูดีทุกสิ่งอย่างเลยคะ  ^ ^

ง๊าอยู่บ้านอยู่แถวนั้นแต่ยังไม่เคยกินร้านนี้เลย - -
 แหะๆๆ

ยินดีด้วยนะคะ  แม่หญิงกันทั้งงานเลย  งามอย่างไทย
 น่ารักมากค่าา 

แอบเป็นแฟนบล็อกจริงๆแหละ อิอิ แต่ทำขนมตามสำเร็จแค่อย่างเดียวเองค่ะ ฮ่าๆ

ขอให้มีความสุขตลอดชีวิตคู่ค่ะ
เคยไปกินร้านนี้เหมือนกันค่ะ ริมน้ำเจ้าพระยา บรรยากาศดีมาก ยกเว้นผักตบชวาเยอะไปหน่อย ไปช่วงเย็นๆแสงกำลังสวยเลยค่ะ ปากเกร็ด ใช่มั้ยคะ ถ้าจำไม่ผิด ยินดีกับบ่าวสาวด้วยค่ะ
น่ารักจัง
เจ้าสาวน่ารักมากๆเลยค่ะ สวยมาก
ผู้หญิงที่มีความรัก มีความสุขก็คงจะสวยอิ่มเอิบแบบนี้แหละเน้อะ
เจ้าบ่าวยิ้มร่าเชียว ดูมีความสุขมากๆเลยค่ะ

บรรยากาศเก้าอี้ ต้นไม้ ดูสวยมากๆ โรแมนติกอ่าา

อยากแต่งงานแบบนี้บ้างจังเลยค่ะ ^______^
ขอให้ทั้งคู่มีความสุขมากๆนะคะ

รูปที่ทีมเพื่อนเจ้าสาว ยืนกั้นประตู พี่ผู้ ญ คนขวานั้น
ถ้ามองแบบไม่สังเกตุ พานดอกไม้สีม่วงข้างหลังนั้น
เหมิอนหมวกเลย คะ .....ไม่เกี่ยวเล้ย

บรรยากาศ และการแต่งตัว สวยมากคะ

ว้าวๆๆ ชอบบรรยากาศจัง

ร่มรื่น เหมือนได้อยู่ในสมัยนั้นเลยอะ

ขอให้เจ้าบ่าว เจ้าสาว มีความสุขมากๆนะคะ

^_______^

น้องสาวป้าจีนก็แต่งที่นี่ บรรยากาศเริ่ดจริงๆ แต่ดอกไม้งานนี้แอบสวยกว่าแฮะ

อ๊ายยยย ป้าจีนมาตอบกระทู้เราด้วย (เต้นฮูรา 3 รอบ)

เหมือนว่าเพื่อนพิมพ์เขาลงทุนกับค่าจัดดอกไม้เป็นพิเศษเลยค่ะ ออกมาสวยงามเนอะ

หน้าตาดีทั้งเจ้าบ่างเจ้าสาวเลยนะคะ อิจฉาจัง...

ย้อยยุคกันสุดๆ
ธีมงานน่ารักมากมากเลยค่ะ

ชอบนะน่ารักดีค่ะ
เจ้าสาว สวยด้วย อิอิ

ถามเพื่อนให้หน่อยสิคะ ว่าดอกไม้นี่ใช่ชุดเบสิคของสวนทิพย์หรือปล่าว หรือว่าจ่ายเงินเพิ่มขอดอกไม้เยอะ ๆ ถ้าจ่ายนี่เท่าไรคะ? คือเพื่อนเราจะแต่งที่นี่สิ้นปีจ่ายเงินจองไปแล้ว พอไปดูจิง ๆ วันที่มีคนจัดงานปรากฏว่าดอกไม้โหรงเหรงมาก ๆ เพื่อนเราเลยถามว่าถ้าให้ที่อื่นมาจัดดอกไม้ให้ได้ป่าว เซลบอกได้แต่เสียค่านำเข้า 20,000 เพื่อนเราอิ้งไปเลยอะไรจะเคี่ยวขนาดนั้น  เราว่าโรงแรมยังถูกกว่านี้อีก ไม่รู้เจอเซลไม่ดีหรือป่าวเพราะตอนแรกเพื่อนเราติดต่อเซลชื่อปุ้มดีมาตลอดแต่เขาลาออกไปแล้วเลยส่งงานต่อให้เซลคนอื่น ตอนนี้เพื่อนเราเซ็งกับเรื่องดอกไม้ที่นี่มาก ๆ

ถูกต้องค่ะ ค่าดอกไม้จ่ายพิเศษ ตอนแรกเพื่อนเราก็ลังเลอยู่ เพราะเขาให้เลือกแบบเบสิคกับแบบพิเศษ และราคามันต่างกันมากนี่แหละค่ะ แต่สุดท้าย เพื่อนเราชอบดอกไม้มากๆ เลยคิดว่า วันแต่งงานมีวันเดียว เลือกแบบที่อยากได้ที่สุดก็แล้วกัน

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น