หลับตาเถอะนะ .. ขอให้เธอหลับฝันดี

ค่ะ สวัสดี เพื่อนๆจีบันทุกคนค่ะ

วันนี้จะเอาบทความที่เกี่ยวกับความยากลำบากและภารกิจ

ที่เสี่ยงตายของทหารของภาคใต้มาให้อ่านและฟังกันค่ะ

บังเอิญ ได้อ่านบทความของ พ.ต.อ.สมเพียร นักรบแห่งเทือกเขาบูโด

ก็เลยทำให้มาเจอบทความนี้

อยากจะบอก พี่น้อง ชาวทหารหาญ ทุกท่านว่า

" ค่อยเป็นกำลังใจ และเอาใจช่วยตลอดเวลานะึค่ะ "

บทเพลง
Credit by :

Tthaweesup
ไทยประกันชีวิต ชุด ทหารกล้า
ไทยประกันชีวิต ชุด คลอด
มูลนิธิน้ำใจไทย ชุด ร่วมบริจากคเงินซื้อเสื้อเกราะ

ขับร้องโดย - ฟักกลิ้ง ฮี่โร่

ภาพการ์ตูน

Credit by :

Blogger มุนิน แห่ง Exteen.com

ปล . ถ้ามีคนนำมาลงแล้ว ก็ขอ อภัยไว้ ณ ที่นี้ ด้วยค่ะ 

เคยได้ forward mail การ์ตูนนี้มาก่อนค่ะ  อ่านแล้วซึ้งอ่ะ  มันเรียบง่าย  แต่ว่ากินใจมากๆ
อ่านแล้วเศร้าอ่ะค่ะ
เป็นกำลังใจให้ทหารค่ะ
เมื่อไหร่ประเทศเราจะสงบก็ไม่รู้นะคะ : (
การ์ตูนน่ารักคะ  ..  ไม่มีคำพูดอะไรมาก  แต่รู้สึกได้ดีมาก ๆ คะ
เศร้าอ่ะ 

ยังไงก็ขอบคุณเหล่าทหารหาญมากเลยค่ะ

เป็นกำลังใจให้พี่ๆทหารนะคะ
อ่านแล้วรู้สึกเศร้าค่ะ
สงสารตำรวจและทหารตามชายแดนตามภาคใต้มากๆ

เคยได้ยิน พล.ต.อ.สมเพียร บอกว่า เค้าเป็นตำรวจที่ไม่เก่งเลยไม่ได้อยู่ในเมือง ในเมืองปล่อยให้เป็นหน้าที่คนเก่งๆอยู่ไป
ทำให้เราเกิดคำถามในใจว่า แล้วทหารที่อยู่ในกทม.เยอะแยะเค้าทำอะไรกันอ่ะ ในยามปรกติ ถ้าไม่มีศึกสงคราม

ร้องไห้เลยค่ะ ... :(
 เศร้าตามค่ะ 
น้ำตาไหล ... 

อยากให้ประเทศบ้านเราสงบสุขซักที 
ฟังเพลงนี้ทีไร เราร้องไห้ทุกทีเลย

เรากำลังร้องไห้ น้ำตาเปื้อนไปหมดแล้ว

'ตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน'

'หากฉันไม่ได้กลับ อย่างน้อยขอให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว'

1 ชีวิต เค้าสละเพื่อประเทศขนาดนี้ เขารักประเทศมากกว่าตัวเอง

รบกันเองก็ไม่มีใครชนะ มีแต่สูญเสีย

เมื่อไหร่สงครามนี้จะสิ้นสุดลงสักที

คิดถึงแฟนจัง

แฟนเราอยู่ นราฯ

เสี่ยงทุกครั้งที่ออกปฏิบัติหน้าที่ ไม่ค่อยมีเวลา เป็นห่วงมาก

เศร้า
ร้องไห้
คิดถึงเพื่อนร่วมโลก
เศร้าซึ้งอยากร้องไห้ค่ะ
เห็นทหารไม่ว่าจะที่ไหนก็ตามตายในหน้าที่เราร้องไห้ทุกที
สงสารทหารและครอบครัวของพวกเค้ามากๆค่ะ
เกินจะบรรยายความรู้สึกค่ะ อึดอัด เจ็บปวด เศร้าใจ ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรดี

ขอบคุณ จขกท ที่เอามาให้ดู
ขอบคุณ คนแต่งเพลง โปรดิวเซอร์ ฯลฯ
ขอบคุณ เจ้าของผลงานการ์ตูน ที่สุดแสนเศร้า
และที่สำคัญที่สุด
ขอบคุณทหารทุกนาย ที่ปกป้องประเทศให้เรามีที่ซุกหัวนอน
ขอบคุณจากใจค่ะ

ตอนฟังเพลง ร้องไห้เลย

ขอบคุณทหารดี ๆ ที่ปกป้องประเทศไทยนะคะ
: )

ตอนแรกเผลอไปอ่านแบบการ์ตูนญี่ปุ่นงงเลย
พอกลับมาเรียงลำดับใหม่ น้ำตาไหลเลย

ขอบคุณทหารดีๆทุกคนที่สละชีวิตอันมีค่า
ขอให้ชาติหน้าเค้าและครอบครัวได้อยู่ด้วยกันพร้อมหน้าค่ะ
 จขกท ทำให้เราร้องให้เลยอ่า 
เคยคิดอยากเป็นทหารอยู่เหมือนกันค่ะ
เพราะอยากปกป้องชาติ แต่น่าเสียดายที่เป็นไม่ได้
(เกี่ยวกับร่างกาย ) เศร้าเลย รักมากเลย ประเทศไทยเนี่ย 
เพลงนี้เพราะมากจริงๆค่ะ :)
ฟังแล้วอินสุดๆเลย

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น