อยากขาวเชิญทางนี้ค่ะ

อุปกรณ์คือ
1.ดินสอพองซัก3-4เม็ด
2.มะนาว ประมาณ 1ซีกพอดีไม่เล็กหรือใหญ่เกิน
3.นมสดหรือนมผง , น้ำผึ้ง

ขั้นตอน
ผสมดินสอพองกับน้ำอย่าให้เหลวหรือข้นเกิน  แล้วผสมนมกับมะนาวลงไปในถ้วย แล้วก็จัดการ พอกส่วนที่อยากให้ขาวค่ะ แต่ของเราจะพอกหน้า แขน กับขา แค่นี้ บางคนก็ทำทั้งตัว เน้นว่ายิ่งพอกเวลานานยิ่งดีนะค่ะ ถ้าแปปเดียวไม่ค่อยเห็นผล ส่วนตัวเอง พอกแค่สองครั้ง
เพื่อนทัก ไปทำไรมา หน้าเหมือนผีีจีนเลย แขนกับขาก็ขาวขึ้น (ขึ้นอยู่กับสภาพผิวแต่ละคนว่า ตอบรับมากน้อยแค่ไหน แต่ที่แน่คือผิวใสขึ้นค่ะ) แต่เพื่อนเราไปทำ อีกคนนึงขาวขึ้นจนเห็นชัด ส่วนอีกคน เหมือนเดิม ไม่รู้เขาผสมเหลวเกินไปหรือป่าว หรือว่า ผิวของเพื่อนขาวสุดได้แค่นั้นก็ไม่ทราบนะค่ะ ^^ ใครที่ลองไปทำแล้วผลเป็นยังไงลองมาบอกบ้างน้าา
ดูแล้วมันขาวเพราะกัดนะคะ อย่างดินสอพองนี่เค้าเอาไว้พอกก้นกะทะดำๆอ่ะค่ะ พอขัดแล้วดำๆที่ติดก้นกะทะหลุดเลย มะนาวด้วย แต่แขนขาน่าจะทำได้เนอะ แต่หน้าเราว่าใครผิวหน้าบอบบางก็ต้องดูดีๆอีกทีค่ะ เพราะสูตรนี้ ทำพี่สาวคนโตกับพี่ชายคนรองเราหน้าพังมาแล้ว ดีนะตอนนั้นเราเด็กอยู่เราเลยไม่ทำ
เคยได้ยินมานานแล้วน่าทำอ่า  เราทำแขนขา ดีกว่า แพ้ไม้แพ้เราว่าขึ้นอยุ่กับคนละ 

^^
เปลี่ยนเป็นใช้ผงหอมศรีจันทร์แทนดินสอพองจะดีกว่านะคะ

เพราะว่ากรรมวิธีในการผลิตดินสอพอง มันไม่ค่อยสะอาดเท่าไหร่ ไม่เหมาะกับการเอามาทาหน้าอ่ะ
ถ้าใครจจะปรับเปลี่ยนยังไงก็ได้อ่ะจ้ะ
แต่สำหรับเรา ผิวไม่แพ้ง่าย ใช้อะไรไม่เคยแพ้เลย
สงสัยหน้าหนา อิอิ แต่เพื่อนที่หน้าแพ้ง่ายก็ไม่มีปันหานะค่ะ
ขนาดพี่ชาย เปนภูมิแพ้ผิวหนัง ใช้อะไรไม่ได้ครีมเด็กยังแพ้
ลองใช้ดินสอพองพอกก็ไม่มีปัญหาอ่ะค่ะ ขึ้นอยู่กับสภาพผิวแต่ละคนมากกว่า
ขอบคุณมากมายน้ะค่ะ
จะลองเอาไปทำกับตัวดูน้ะจ้ะ

แบบว่า ตอนนี้หน้าร้อน ดำแบบไม่ไหวแล้ว อิอิอิ

โอเคค่ะจะไปลองทำดูนะคะ

อื่ม ทำอาทิตย์ละกี่ครั้งคะเนี่ย ถึงจะเห็นผลอะค่ะ

แขนสีไม่เท่ากัน 555

น่าจะประมาณ 2ครั้งต่ออาทิตย์
แต่พอดีเราทำทุกวันเรยอ่าา
555+ สลับกับมะขามเปียกพอก
ใจร้อนอยากขาวไว ยังไงก็ลองทำดูก่อนนะค่ะ

เรากินกลูต้าซอฟเจล ขัดผิว ทาโลชั่นผิวขาว pink sugar กันแดดแดดด้วย เลยไม่ต้องทากันแดดอีกที ตอนนี้จากที่เคยสองสี ก็ขาวขึ้นมากแล้วนะคะ เทียบกับเพื่อนที่มันขาว เวลาอยู่ในร่มไม่เท่าไหร่ แต่เวลาออกแดด เราบริ้งกว่าพวกเพื่อนๆที่มันขาวอีก ลองดู
 เเร้วนมที่ใช้พอกเนี่ย  เปนนมธรรมดาทั่วไปใช่มั้ยค่ะ
เราไปลงคอร์สมากับคุณหมอรัสรินทร์ที่เลอ แบ็งค็อคค่ะ เป็นการให้วิตตามินอาทิตย์ละครั้งค่ะ ตอนแรกก็ไม่รู้สึกอะไร ประมาณ 3 สัปดาห์ค่ะ เพื่อนก็ทักว่าดูมีออร่าขึ้น ไปทำไรมา ลองไปปรึกษาดูได้ค่ะ คุณหมอเข้าวันอังคาร-กับวันศุกร์เย็นค่ะ
ความคิดเห็น
http://www.facebook.com/pluemstatus.oksmok.3?ref=tn_tnmn เข้ามาดูเพื่อเป็นสิ่งที่คุณตามหา!!!!!!!!!

**Special** ประสบการณ์จริง จาก คุณสตางค์ 

เป็นผู้หญิง อย่าหยุดสวยค่ะ ก่อนหน้านี้ ตัว สตางค์เอง เป็นคนนึงที่ดำมากกกกกก!!!

และไม่คิดว่าจะขาว - -"ก็ อยากสวย อยากขาวเหมือนคนอื่นนะคะ เห็นเพื่อนไปฉีดผิว กินยา

เราก้ไม่กล้าเสี่ยงจนวันนึง ได้มาเจอ ตัว กลูต้าเรเดียนซ์ จากคนรู้จักแนะนำ เลยลองกินค่ะ

ทานช่วงแรกๆยังไม่เห็นผล คิดจะถอดใจ เลิกแระ ชาตินี้กะจะไม่ขาวแล้ว T^T  

แต่ ก็กินต่อไปเรื่อยๆจนรู้สึกร่างกายเริ่มเปลี่ยนแปลงผิวเริ่มเนียน แต่บอกก่อนนะคะ

ไม่ใช่ว่ากินปุ๊บขาวปั๊บเลยย เคล็ดลับอีกอย่างนึง !!! นะคะ  คือกินกลูต้า ไปด้วย และ ดูแล ตัวเอง ไปด้วยค่ะ  

อยากสวยก็ ต้องอดทน นิดนึงค่ะ และผิวก้ปรับสภาพดีขึ้น ดูสว่างและมีออร่ามากขึ้น

ประทับใจ ตัว กลูต้าเรเดียนซ์ มากๆเลย ค่ะ ของดีเลยบอกต่อ ใช้แล้วเห็นผลจริง ^___^

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น