รีวิวfreshlight สีใหม่ Premiumbeige

0 12

สวัสดีคะสาวๆ ครั้งแรกกับการเปลี่ยนสีผมค่า อยากเปลี่ยนมานานและแต่ก็กลัวสารพัด
แต่คิดว่ายังไงฉันก็ต้องลอง

เลือก freshlight มาคะ เห็นสีนี้มันน่ารักดีดูนุ่มๆ

สีใหม่คะ Premium beige บลอนด์เบจอ่อนพิเศษ

จริงๆแล้วก่อนหน้านี้เคยลองซื้อน้ำยาของอีทูดี้มาเปลี่ยนเอง อยากได้สีน้ำตาลเข้ม โง่อีกเลือกสีน้ำตาลเข้มมาเลยปรากฎไม่ช่วยไรแล้วยังทำให้ผมสีดำของเราตรงส่วนปลายดูจะเข้มกว่าเดิมอีก
คราวนี้เลยของเลือกสีอ่อนๆซะเลย

คำแนะนำจากกล่อง ย้อมจากด้านหลังไปหน้าเหลือส่วนโคนไว้ทีหลังสุดใช้เวลา10นาทีทิ้งไว้อีก20นาที 1กล่องเหมาะสำหรับผมสั้นระดับหู ( เพิ่งมาอ่านเจอมันเป็นภาษาอังกฤษ) ใต้ข้อความไทยที่ว่าผมยาวระดับบ่าแนะนำให้ใช้2กล่อง

สภาพและสีผม >>  ดำออกแดดเห็นสีน้ำตาล นุ่ม มีน้ำหนัก เส้นเล็ก

สิ่งที่เราทำ
ใช้1กล่อง งานนี้เลยไม่พอน้ำยาไม่ค่อยทั่ว คือไม่ชุ่มว่างั้น  จากการย้อมด้วยระยะเวลาของเรา ระหว่างย้อม 10นาที ทิ้งไว้ 20 นาที ไปย้อมด้ายหลังทีหลัง เผลอย้อมแถวโคนก่อน เหอะๆ พลาดหมด เพราะรีบ+ตื่นเต้นเช็คสีที่โคนฝั่งซ้ายมันออกสีจัดแล้ว ขณะที่อีกข้างสียังไม่ค่อยออกมากนัก ทำไงดี จะล้างออกฝั่งเดียวก็กะไรอยู่ แต่ถ้าทิ้งต่อไปอีกข้างซีดอ่อนกว่านี้แน่ซึ่งไม่ใช่เป้าหมายเราเลย เลยตัดใจล้างออกช่างมัน
ออกมาเยี่ยงนี้

ก่อน                                                                                          หลัง

ผลที่ได้  สีไม่สม่ำเสมอเลยเพราะงกนี่เองT T ส่วนปลายด้ายในผมสีเข้มอยู่เลย แต่ก็ไม่น่าเกลียดเท่าไรพอทนเพราะมันอยู่ข้างใน -__-คิดว่าอาจย้อมเพิ่มส่วนที่ยังเข้มกว่า

สภาพผมหลังทำ แห้งฟูเล็กน้อย อาจเป็นเพราะช่วงนี้อากาศร้อนด้วย  เลยต้องบำรุงกันหน่อย
เราบำรุงด้วยของจากธรรมชาติล้วนๆเลยนะ ผมดีขึ้นอะสดชื่นหัวขึ้นเยอะเลยด้วย ครีมหมักผมล้างสารเคมีมะกรูด และบำรุงด้วยน้ำมันมะพร้าว ไข่ น้ำมันมะกอก สารพัด และก็เซรั่มของชวาสคอฟ ตอนนี้ผมก็ดีขึ้น แต่ก็ต้องรอดูต่อไป

comment>>  สีสวย ออกสีเร็ว กลิ่นฉุนกว่าที่เคยใช้ของยี่ห้ออื่น ตัวทรีตเม้นต์ก็ไม่หอมเท่าแต่ให้ปริมาณเยอะดี มีผลทำให้ผมแห้งปานกลาง

รูปเพิ่มเติม

สีเพี้ยนไปตามแสงนะคะ ได้สีเสต็ปแรกตามข้างกล่องเลย

ขอบคุณที่ติดตามคะ

sapiepae

sapiepae

ปูเป้คะ เครื่องสำอางค์นี่ขอพกไว้ใกล้ๆตัวหน่อย
ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

FULL PROFILE