พวกครีมไม่มี อย. ที่ขายกันตามตลาด/เว็ป นี่ปลอดภัยรึเปล่าคะ ?

0 6
สงสัยอะค่ะ พวกครีมสมุนไพร ที่ไม่มี อย. เนี่ยมันปลอดภัยรึเปล่า
เห็นสรรพคุณมันดีมากเลย ขาว ใส อมชมพู ลดรอยด่างดำภายใน 14 วันด้วยเอนไซม์มะละกอ ไรเงี้ยอะค่ะ
เค้าบอกส่วนผสมมาก็บอกแต่ที่สำคัญๆ พวกสารสกัดจากสมุนไพรต่างๆ อัลฟ่าอาร์บูติน อะไรยังงี้
แต่เค้าไม่ได้บอกมาหมดว่าใส่สารอันตรายอะไรรึเปล่าเนี่ยสิน่าคิด

คือเพื่อนเราส่งเว็ปที่ขายครีมพวกนี้มาให้ดูอะค่ะ เราอ่านแล้วก็แบบ ถ้าขาวจริง ใสจริง มันคงไม่ใช้เวลาเร็วขนาดนี้เนอะ

นี่คือที่ทางร้านบรรยายสรรพคุณมานะคะ v

เอนไซม์จากมะละกอจะช่วยผลัดเซลล์ผิวให้หลุดออกอย่างอ่อนโยน โดยไม่ทำให้ ผิวหน้าบางลง ไม่กัด ไม่ทำร้ายผิวหน้า ไม่ใช่ AHA แต่เป็นคุณสมบัติพิเศษของเอนไซม์จาก มะละกอที่ทำให้ผิวหน้าขาวเนียนเด้งขึ้นได้รวดเร็ว จุดด่างดำเลือนหาย โดยไม่มีอันตรายใดๆ ทั้งยังมีสารที่ช่วยต่อต้านเชื้อแบคทีเรีย จึงทำให้สิวอักเสบยุบตัวลง

เพื่อนๆคิดยังไงกันบ้างอะคะ กับครีมเหล่านี้ ถ้ามันไม่ดีเราจะได้ไปเตือนเพื่อนเราต่อเนอะ
 ขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาตอบกันนะคะ

majolie

majolie

XD

FULL PROFILE