มีใครสั่งของทางเน็ต ตอนนี้แล้วไปรษณีย์ช้ามาก มีไหมค่ะ?

0 17

ตอนนี้นอยมาค่ะ กลัวถูกหลอก บวก เซ็งๆๆๆ ค่ะ

คือ ทางร้านแจ้งส่งของให้เราตั้งแต่วันจันทร์ค่ะ เค้าก็ให้เลขพัสดุมาด้วยค่ะ

เราก็เช็คแล้ว มันรับเข้าระบบที่ไปรษณีย์ต้นทางค่ะ  จนถึงวันนี้เราเช็คอีกมันก็ยังอยู่ที่เดิมค่ะ

คือ ปกติเราก็สั่งของทางเน็ตบ่อยๆน่ะค่ะ คือ อย่างน้อย วันสองวันก็ต้องเคลื่อนย้ายมาถึงปลายทางของเราใช่ไหมหล่ะค่ะ

แต่นี้ จนถึงวันนี้ยังอยู่ที่ไปรษณีย์ต้นทางอยู่เลย เราเมลล์ไปหาทางร้านเค้าก็บอกว่าถามให้แล้ว จะล้าช้าเพราะติดม็อบ และวันหยุดไรงี้

เราก็หวังว่าจะไม่โดนหลอกเพราะเค้าก็มีเลขพัสดุมาให้อ่ะค่ะ

อยากถามเพื่อนๆว่ามีวิธีอื่นที่จะเช็คได้ไหมว่าของๆเราอยู่ที่ไหน นอกจากเว็บที่เค้าให้เช็คอ่ะค่ะ

แล้วน่าจะมีปัญหาอื่นไหมค่ะที่ทำให้มันช้าขนาดนี้อ่ะค่ะ คือ เราต้องตามของๆเรายังไงอ่ะค่ะ

คือ กลัวโดนหลอกมากเลย เพราะสั่งทุกครั้งไม่เคยมีปัญหาแบบนี้เลยอ่ะค่ะ

MYLILIAN

MYLILIAN

เลิฟ เลิฟ เลิฟเมคอัพ!!!

ตอนนี้คลั่งลิปกับบีบีมากที่ซู๊ด

FULL PROFILE