มีใครสั่งของทางเน็ต ตอนนี้แล้วไปรษณีย์ช้ามาก มีไหมค่ะ?

ตอนนี้นอยมาค่ะ กลัวถูกหลอก บวก เซ็งๆๆๆ ค่ะ

คือ ทางร้านแจ้งส่งของให้เราตั้งแต่วันจันทร์ค่ะ เค้าก็ให้เลขพัสดุมาด้วยค่ะ

เราก็เช็คแล้ว มันรับเข้าระบบที่ไปรษณีย์ต้นทางค่ะ  จนถึงวันนี้เราเช็คอีกมันก็ยังอยู่ที่เดิมค่ะ

คือ ปกติเราก็สั่งของทางเน็ตบ่อยๆน่ะค่ะ คือ อย่างน้อย วันสองวันก็ต้องเคลื่อนย้ายมาถึงปลายทางของเราใช่ไหมหล่ะค่ะ

แต่นี้ จนถึงวันนี้ยังอยู่ที่ไปรษณีย์ต้นทางอยู่เลย เราเมลล์ไปหาทางร้านเค้าก็บอกว่าถามให้แล้ว จะล้าช้าเพราะติดม็อบ และวันหยุดไรงี้

เราก็หวังว่าจะไม่โดนหลอกเพราะเค้าก็มีเลขพัสดุมาให้อ่ะค่ะ

อยากถามเพื่อนๆว่ามีวิธีอื่นที่จะเช็คได้ไหมว่าของๆเราอยู่ที่ไหน นอกจากเว็บที่เค้าให้เช็คอ่ะค่ะ

แล้วน่าจะมีปัญหาอื่นไหมค่ะที่ทำให้มันช้าขนาดนี้อ่ะค่ะ คือ เราต้องตามของๆเรายังไงอ่ะค่ะ

คือ กลัวโดนหลอกมากเลย เพราะสั่งทุกครั้งไม่เคยมีปัญหาแบบนี้เลยอ่ะค่ะ
เราเพิ่งสังของทางเน็ต กลัวมาไม่ทันสงกรานต์ อาจติดวันหยุดกะม๊อบก็ได้ ลองติดต่อไบรษณีกันเอง เเล้วดูว่าผวกเขาพูดว่าอย่างไหรนะ ขอให้โชคดีนะค่ะ
เราเป็นจ้า
พี่เค้าาส่งมาให้ศุกร์ที่แล้ว

พึ่งได้รับวันนี้เองจ้า ดีใจมากๆเลย

เราว่าน่าจะไม่โดนหรอกนะ เช็คในเว็บบ่อยๆ

ติดวันหยุดอ่ะอาจจะเปนไปได้แต่ติดม๊อบนี่ไม่น่าจะเปนไปได้

มีเลขพัสดุคงไม่โดนหลอกหรอกมั้งใจเย็นๆนะค่ะ

เพิ่งสั่งไปเลยค่ะ  สั่งคอนแทคเลนส์ไป พี่เขายืนยันเมื่อวาน คงส่งวันนี้ EMS1-2วัน ก็คงถึง

กลัวติดสงกรานต์เหมือนกัน    แอบกลุ้ม - -*

ก่อนสั่งของ ต้องดูเว็บก่อนนะค่ะ ว่าเปิดนานรึยัง 

มีคนเข้าเยอะมั้ย

มีเลขทะเบียนพาณิชย์มั้ย 

เข้าไปในเว็บบอร์ด มีลูกค้ามาตั้งกระทู้ว่ายังไงบ้าง

มีรายการในทีวีเคยเสนอเรื่องนี้  แอบจำๆมาใช้ในการเช็คเว็บขายของค่ะ ^^
 ปกติขายของทางเน็ตค่ะ

ถ้าเช็คเลขแล้วขอยังมาไม่ถึงเราเป็นความบกพร่องทางไปรษณีย์ค่ะ  ไม่ใช่ของร้านค้า

ใจเย็นๆ นะคะ  อาจจะติดม็อบอยู่ก็ไป (ขึ้นอยู่กับว่าไปรษณีย์ไหน)

อ้อ...ในกรุงเทพ  ไปรษณีย์บางที่จ้างช่วงบริษัทเอกชนไปส่งของนะคะ  บุรุษไปรษณีย์ไม่ได้ไปส่งเองค่ะ

แต่ถ้าเป็นของลงทะเบียนหรือ EMS ต้องมีลายเซ็นต์ผู้รับยืนยันด้วยค่ะ

ตัวอย่างรายงานการรับของจากไปรษณีย์ค่ะ

ถ้ารู้แล้วว่าตอนนี้ของอยู่ไปรษณีย์ไหน ก็โทรเช็คที่แผนก EMS หรือลงทะเบียนของไปรษณีย์สาขานั้นล่ะค่ะ

เราก้อเป็นเหมือนกันเลยค่ะ

สั่งของไปเมื่อวันเสาร์ โอนเงินวันอาทิตย์ 

แล้วทางร้านส่งของให้วันจันทร์  เรารอของจนวันนี้ก้อยังไม่ได้

ลองไปเช็คสถานะ ก้อยังเป็นรับเข้าระบบ ยังไม่มีความคืบหน้าเลย

เราอยู่ ตจว. ค่ะ ปกติถ้าส่งแบบลงทะเบียนก้อจะรอประมาน 2-3 วัน

แต่นี่นานเกินแล้วค่ะ ทางร้านบอกว่าติดวันหยุด 

เราก้อกังวล กลัวของจะไม่ถึงก่อนสงกรานต์ เพราะถ้าติดช่วงสงกรานต์ก้อต้องรออีกนาน

แต่เราคิดว่าคงไม่โดนหลอก เพราะเป็นเวปที่สั่งประจำ แล้วเขาก้อบอกให้โทไปเช็ค ให้เบอร์โทรมาเสร็จสับ

บริการดีมากๆค่ะ  ถ้าพุ่งนี้ยังไม่ได้รับของ เราว่าจะโทไปสอบถามแล้วค่ะ 

ลอง โทรไปถามไปรษณีย์ทางต้นทางหรือปลายทางเราก็ได้ค่ะ ลองถามว่าเลขที่พัสดุนี้ถึงไหนแล้ว บางที ในระบบอาจจะล่าช้านิดนึงค่ะ อีกอย่างอาทิตย์นี้มีทั้งม๊อบ ทั้งวันหยุด หนึ่งวัน อาจจะล่าช้าจิงๆก็ได้นะค่ะ ให้ชัวร์คุณลองติดตามของเองดีกว่าค่ะ
เราก็ได้รับช้าจ้า

เรา สั่งของ วันศุกร์

พี่เค้าบอกประมานวัน จัน-อังคารได้

เราสั่งแบบEMS ด้วยนะ

ได้วัน พุธ นู้นเเน่ะ

อีกอย่างพี่เค้าอยู่แค่ กทม เอง

ของเราเป็นนะคะ จากที่คุณmamarine เอามาโพสไว้ แพรก็เช็คแล้วนะคะ
มันขึ้นว่าผู้รับได้รับเรียบร้อยแล้ว ทั้ง ๆ ที่แม่บอกว่ายังไม่ได้รับของค่ะ
แล้วเหมือนมันก็มีแจ้งอีกบรรทัดลงมาอีกว่า เหมือนมันย้อนไปที่ไปรษณีย์อีกอะค่ะ

วันที่ / เวลา หน่วยงาน คำอธิบาย ผลการนำจ่าย
จันทร์ 5 เมษายน 2553
16:41:01 น. คลองกุ่ม รับเข้าระบบ
18:18:59 น. คลองกุ่ม ใส่ของลงถุง
18:19:18 น. คลองกุ่ม ปิดถุง
22:27:23 น. ศป.EMS รับถุง
อังคาร 6 เมษายน 2553
01:51:04 น. ศป.EMS ใส่ของลงถุง
อังคาร 6 เมษายน 2553
01:53:05 น. ศป.EMS ปิดถุง
พุธ 7 เมษายน 2553
07:54:33 น. บางบัวทอง รับถุง
10:58:31 น. บางบัวทอง เตรียมการนำจ่าย
09:00-11:59 น. บางบัวทอง สถานะการนำจ่าย ผู้รับได้รับเรียบร้อย (ถ้าเป็นอย่างนี้ก็จบขั้นตอนแล้วไม่ช่ายหรอคะ แล้วทำไมยังมีต่อ ข้างล่างลงมาอีกอะคะ)
17:10:38 น. บางบัวทอง เตรียมการนำจ่าย

กลัวได้รับของไม่ทันสงกรานต์มาก ๆ เลยค่ะ

ค่อยมั่นใจหน่อยอ่ะค่ะ ว่าไม่โดนหลอก

เราไม่มั่นใจเพราะว่าเคยสั่งเว็บนี้ครั้งแรกค่ะ

ที่เรากลัว คือ มันจะติดสงกรานต์อ่ะค่ะ

แต่เดี๋ยวจะลองเช็คกับไปรษณีย์ต้นทางดูค่ะ

คุณ mewnoiiz  นี้อารมณ์เดียวกับเราเลยค่ะ แต่เราอยู่กทม.

คือ ไปรษณีย์ต้นทางอยู่ดอนเมืองแต่เราอยู่บางนาอ่ะค่ะ
แถมตอนนี้น่ะเว็บของไปรษณีย์ก็เป็นอะไรไม่รู้ เข้ายากมากเลยค่ะ

บางทีก็เข้าไม่ได้ เซ็งมากค่ะ
เราเพิ่งสั่งของไปเมื่อวานเอง

เค้าบอกว่าส่งของให้แล้ว(เมื่อวานนี้)

ไม่รู้จะได้วันไหนเนี่ย

ติดสงกานต์แน่เลยยยยยยยย
งั้นคงต้องเอาเลขโทรไปเช็คที่ไปรษณียฺ์ปลายทางแล้วค่ะ

อาจจะมีปัญหาที่ไปรษณีย์ปลายทาง

เพราะไปรษณีย์ปลายทางบันทึกแปลกๆ

ส่วนการปลอมแปลงเลขพัสดุในการส่งไปรษณีย์นั้นคงเป็นไปได้ยากเพราะเป็นเลข+ตัวอักษร 13 หลัก

งานนี้อยู่ที่ไปรษณีย์ปลายทางจริงๆ ค่ะ  ต้องโทรไปถาม  หรือเที่ยงนี้เดินทางไปถามเลย

เบอร์ไปรษณีย์แต่ละสาขาตามได้จาก 1133 ค่ะ (ฟรี)
เปนเหมือนกันเลย เค้าส่งของเยนวันจันทร แล้วเค้าบอกว่าจะได้วันพุดตอนนี้ยังไม่ได้เลย
เชคในเวบไปรษณีก้ยังอยู่ที่ต้นทางอยูเลย
แต่ว่าเชคของคนที่ส่งพร้อมกันเค้าได้เมื่อวาน รอมาหลายวันแล้วค่ะ :))
ช่วงนี้ต้องทำใจค่ะ
เพราะที่กทม.สถาณการณ์ไม่ปกติ
ร้านที่สังอยู่เขาก็แจ้งไว้เลยและบวกกับจะหยุดยาวด้วยไปรษณีย์ก็ไม่ทำงาน
ช่วงนี้เลยหลีกเลี่ยงอดใจไว้ไม่สั่งอะไรก่อนค่ะ
เราเพิ่งสังคอนแทคลนส์ไปวันพฤหัสโอนเงิน  ร้านส่งของให้วันศุกร์  ส่งแบบลงทะเบียนนะค่ะไม่ใช่อีเอ็มเอส  วันเสาร์ได้ของแล้วอะค่ะ  เร็วมากๆ

แสดงความคิดเห็น

กระทู้นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะสมาชิกเท่านั้น